Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dowans,Dowans

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Saint Ivuga, Mar 15, 2011.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Mar 15, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,255
    Likes Received: 5,818
    Trophy Points: 280
    Hii mitambo iwashwe au isiwashwe? Na kwa nini?
     
  2. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #2
    Mar 15, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,505
    Likes Received: 9,278
    Trophy Points: 280
    Aliyezowea vya kunyonga vya kuchinja haviwezi.
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Mar 15, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,255
    Likes Received: 5,818
    Trophy Points: 280
    mheshimiwa umeniacha hapa
     
  4. I

    Isantondo Member

    #4
    Mar 15, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Utata mtupu.. afu ikiwashwa deni linaongezeka au tunaanza kuwalipa bili mpya
     
  5. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #5
    Mar 15, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    mh! shauri lao. wabadilishe sheria, wanunue, wawashe kivyao.
    swali ni je utaanzaje kununua mali yako?
     
  6. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #6
    Mar 15, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,255
    Likes Received: 5,818
    Trophy Points: 280
    ni kama vile unajinunua mwenyewe.
     
  7. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #7
    Mar 15, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,505
    Likes Received: 9,278
    Trophy Points: 280
    Mitambo Ya Dowans ndio yenye kuuza umeme bei rahisi kuliko mitambo yeyote ya aina hiyo iliyopo Tanzania. Of-course, ukiiwasha unailipia usiiwashe unailipia. Hapo ndipo nikasema aliyezowea vya kunyonga vya kuchinja haviwezi. Wengi wetu wanadhani kwa kuizima ile mitambo ndio hauilipii, la hasha, hata hilo deni lililoamriwa na wasuluhishi wa biashara wa kimataifa ICC mitambo ilikuwa imesimamisha uzalishaji wake lakini ki-mkataba inabidi uwalipe, kwa nini uliwapa "go-ahead" ya kuileta? halafu huitumii? hiyo sijui ni akili ya wapi?

    Mitaambo ipo, imeshaungwa kwenye gridi, tunailipia/tutailipia hata kama hatuitumii, labda tuamuwe kufanya dhulma, na hilo pia kwa dunia ilivyo sasa hatutapata nafasi kwani hata nyerere aliwahi kutaifisha mali za Lonrho, alishindwa, ilibidi walipwe pamoja na interest alipobisha eti tu kwa sababu yeye ni Rais wa Tanzania na kusema hatazami nyuma atageuka jiwe, watu wakayafikisha palipo mbana pabaya nyerere, mwenyewe aksalimu amri, akailipa Lonrho kwa riba. Akaulizwa mbona hukugeuka jiwe? umelamba matapishi yako mwenyewe? akawa kimyaaaaa kama kamwagiwa maji. nyerere alifikiri haya mashirika makubwa utayanyang'anya kama ulivyo wanyang'anya wahindi nyumba zao?

    Mfano huo ndio huu wa Dowans, cha kufanya cha hekima na busara ni kukaa nao chini na kuinunuwa hii mitambo isizidi kututia hasara, kwani tunailipia na hata ikifikia tammat na kusema rasmi hatuwalipi. Hapo ndipo Dowans watapoyapeleka kule kuliko mbana pabaya nyerere, huko hakuna ujanja utalipa ukitaka usitake.
     
  8. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #8
    Mar 15, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,255
    Likes Received: 5,818
    Trophy Points: 280
    duh!!mkuu majimshindo kumbe sisi tunaopiga makelele kuwa mitambo isiwashe tumekalia mti huku tunaukata sio?..so bora mitambo iwashwe kama vipi na kwa nini watu wengine hawataki iwashwe kama all in all tunawalipa kutokana na mkataba? Na ile gesi ya kuendeshea ile mitambo ni ya nani?
     
  9. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #9
    Mar 15, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,505
    Likes Received: 9,278
    Trophy Points: 280
    Hivi ulikuwa hujui kuwa hata zile fedha zilizoamriwa na ICC zinalipwa na huku mitambo imekaa tu? Hapo ndipo utapojuwa kuwa tunafanya maamuzi mengine bila kufikiria, Rashid, Zitto walisema jamani, hawa wamekwenda mahakamani na mitambo wameleta, ipo, na imejaribiwa na imetumika kwa muda, inafanya kazi vizuri, kama sasa mvuwa zimenyeesha na ndio tunaona hatuihitaji, tuinunuwe. Watu wakawaona wabaya. Matokeo ndi hayo mabillioni ya kuwalipa. Na bado tumeizuwiya kiubabe, na bado deni linaongezeka. Jee, huo ndio uamuzi wa busara? mimi nasema hapana, tukae chini na wamiliki wa Dowans, hawa ni wafanya biashara, na pesa ya leo kwa mfanya biashar ni bora kuliko ya kesho. Tukubaliane nao moja lenye tija kwetu na kwao. Hilo ndio suluhisho jema.

    Unajuwa madhara ya kuwanyima haki yao Dowans si tu tutawalipa, tunakosa kuzalisha mabilioni zaid ya thamani ya hiyo mitambo kwa ujinga wetu. Pia, picha gani tunawapa wawekezaji tunaowaomba kila siku waje kuwekeza Tanzania? jibu, ni picha mbovu na ndio maana unaona hatupati wawekezaji wa viwanda zaidi ya wachina.

    Gas wanayoitumia ni ya Tanzania na wanailipia inapotumika, hawapewi bure, na kama sasa haitumiki, hiyo gas inapotea bure, kwani gas ukiitowa inabidi uitumie, hatuna vifaa vya kuhifadhi Gas kwa wingi katika Tanzania. Hapo utaona ni hasara tu, umeme hatuna, gas haiuziki, mitambo tuna/tutailipia bila ya kuiwasha.

    Aliyezowea vya kunyonga vya kuchinja haviwezi.
     
  10. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #10
    Mar 15, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,093
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Mtoa mada umesahau kitu. Napenda kukuuliza, unataka mitambo iwashwe kwani tumeshalipa? Kati ya wafuatao niambie nani alikuwa na ujasiri wa kukutana na muwekezaji? a) Ngereja b)Mr.President c)Mnyika d)JMakamba d)waziri kivuri nishat na madini wa chadema e)mkuu wa mkoa ambapo mitambo ipo f) wanaharakati wote waliokuwa wanaongea saaaana kuhusu dowans.

    ukimaliza hapo uniambie kati ya Mr.Dowanz na wale watanzania waliohusika kwenye mikataba nani sisi watanzania tunapaswa kufa nae? Mie naona Mr.Dowanz kama muwekezaji hana makosa kwani hana uzalendo na sisi lakini je hawa watanzania ambao tumeona walihusika na hawakuweka uzalendo mbele tuwafanyeje?

    Mwisho naomba unijulisheje wakati wabunge under Sitta wanaishawishi serikali kuvunja mkataba ni kweli walikuwa hawajui madhara ya kuvunja mkataba kwa muwekezaji wa kimataifa?
     
  11. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #11
    Mar 16, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,255
    Likes Received: 5,818
    Trophy Points: 280
    Tutalipaje wakati mkataba hauleweki? Na anayetakiwa kukutana na mwekezaji ni wizara husika na wala sio mtu , kuna wizara husika wao ndio wanahusika.mr dowans ana makosa kwa sababu anajua /alijua analolifanya kuwa anatupiga changa la macho na anataka kutuibia aka kutunyonya kirahisi. Hawa watanzania ambao hawajaweka uzalendo mbele inatakiwa wajiuzulu kama kina karamagi lakini hawataki wanadhani kuwa wako right. Wabunge tumewatuma sisi na nina uhakika walikuwa wanajua wanalolifanya na si unajua mchuma janga hula na wakwao? Hawa nao inabidi wawajibike katika kusolve hili tatizo but nashangaa wanaongea na magazeti tu mpaka sasa hivi..
    So tufanye nini sisi? Nafikiri unajua kilichotokea Tahrir square
     
  12. B

    BUBE JF-Expert Member

    #12
    Mar 16, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 841
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwani mkataba ulivunjwa na DOWANZ au na RIchmond? Nilidhani kuwa mkataba ulikuwa zaidi na Richmond - ,ambao walihaurisha mkataba kwa Dowans
     
Loading...