Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dovutwa: Kikwete jiuzulu urais

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mgomba101, Oct 29, 2012.

  1. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #1
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    MWENYEKITI wa Chama cha United Peoples' Democratic (UPDP), Fahmi Dovutwa, ametoa kauli yenye ukakasi kwa Rais Jakaya Kikwete, akimshauri ajiuzulu urais. Dovutwa alisema, Rais Kikwete hana sababu za kuendelea kubaki tena madarakani, kwa madai kuwa ameshindwa kumaliza tatizo la rushwa nchini.

    "Mh. Kikwete wewe ni rais wa nchi, unavyolia rushwa imejaa ndani ya CCM, wakati wewe ndiye mwenyekiti wa chama hicho tawala, unashangaza watu," alisema.

    Dovutwa ambaye aliwahi kugombea urais mwaka 2010, aliyasema hayo juzi wakati akizungumza na Mtanzania, kuhusu uchaguzi wa CCM kutawaliwa na rushwa.

    Mwanasiasa huyo ambaye alimuunga mkono Rais Kikwete katika uchaguzi huo, alisema amelazimika kusitisha ‘uswahiba' na Rais Kikwete, kwa madai kuwa amepoteza sifa.

    Dovutwa alisema, hivi karibuni Rais Kikwete aliwashangaza Watanzania wengi, pale alipoibuka na kulalamika kukithiri kwa rushwa ndani ya chama chake.
     
  2. Jallen

    Jallen JF-Expert Member

    #2
    Oct 29, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 461
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Devutwa naye ni sehemu ya hilo tatizo, kwa nini alikubali kuunga mkono rushwa mwaka 2010?
     
  3. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #3
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Dovutwa ulimuunga mkono JK 2010! leo hii ndio unagundua kuwa jamaa ni dhaifu to the max point! au wamekata payroll yako???
     
  4. Sabung'ori

    Sabung'ori JF-Expert Member

    #4
    Oct 29, 2012
    Joined: Jul 19, 2011
    Messages: 2,078
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    ...si bure huyo Dovutwa atakuwa "amevurugwa"...
     
  5. Ndoa

    Ndoa JF-Expert Member

    #5
    Oct 29, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 984
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    njaa tu inamsumbua dovutwa. hana msimamo.
     
  6. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #6
    Oct 29, 2012
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,509
    Trophy Points: 280
    Wanasiasa uchwara kama hawa wanastahili kutafuta leseni ya uganga wa kienyeji ingawa sidhani kama vile vile atauweza .Alipomuunga Jk mkono alidhani anamkomoa nani?

    -Alijua EPA ndiyo iliyomuingiza JK ikulu 2005 halafu bado akamuunga mkono 2010.Tapeli la kisiasa na mnafiki aliyekubuhu
     
  7. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #7
    Oct 29, 2012
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    wanasiasa kama hawa wenye vigeugeu ni wa kuuwawa.
     
  8. k

    kinai Senior Member

    #8
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 159
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huyu si ndio alikuwa mgombea urais ambaye hata mama yake mzazi hakumpa kura yake. Sasa hata mama mzazi hakuungi mkono katika siasa zako kuna kitu hapo zaidi ya kutapatapa na kuganga njaa. Nadhani anamkumbusha kikwete kwamba bado hajampa kamgao kake kwa kumuunga mkono 2010.
     
  9. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #9
    Oct 29, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,817
    Likes Received: 637
    Trophy Points: 280
    An I.D.I.O.T
     
  10. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #10
    Oct 29, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Imekula kwake! yeye alifikiri angekumbukwa katika pepo ya ikulu.
     
  11. SHOSHOLOZA

    SHOSHOLOZA Member

    #11
    Oct 29, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jina tu linaleta maana ya kuvutwa hivyo aache kabisa kusema kitu kwakuwa ni yeye alikuwa na kihelehele cha kumuunga mkono baba lizwani
     
  12. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #12
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    KIZABAZABINA huyu, amekosha SHAVU la JK Ubunge wa kuteuliwa sasa ameamua atoke hivyo "kum-tarai" (read to try) JK
     
  13. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #13
    Oct 29, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Raisi wangu Dovutwa, angepata uraisi leo Tanzania tungekuwa na kiwanda cha silaha na leo hii ningekuwa namiliki ka berreta
     
  14. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #14
    Oct 29, 2012
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,657
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    kila kitu now kiko hovyo tu,afu na sie watanzania tunazidi kushangaa?serikali inafilisika, wanainchi pesa haishikiki,mafuta hayapatikani,2015 bado ccm watatawala....

    kweli tutakoma
     
  15. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #15
    Oct 29, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,817
    Trophy Points: 280
    kigeu geu
     
  16. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #16
    Oct 29, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,062
    Trophy Points: 280
    mi nafikiri DOVUTWA kuna sehemu kwenye mgawo hakuusishwa ndio maana kaja na kauli hizi......
     
  17. 2mbaku

    2mbaku JF-Expert Member

    #17
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 317
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nani who?
     
  18. mpalu

    mpalu JF-Expert Member

    #18
    Oct 29, 2012
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 2,465
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    na nani
     
  19. mpalu

    mpalu JF-Expert Member

    #19
    Oct 29, 2012
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 2,465
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    hii ahadi iliniacha hoi sana
     
  20. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #20
    Oct 29, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,267
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Huyu vile vijisenti alivyopew na JK vimekwisha sasa anatingisha mti tena dodo zishuke, huyu hana tofauti na Mtikila.
     
Loading...