Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dovutwa amshambulia Dk. Slaa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Oct 1, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    JUMATATU, OCTOBA 01, 2012 04:59 NA KHAMIS MKOTYA

    [​IMG]

    Mwenyekiti wa UPDP, Fahmi Dovutwa


    MWENYEKITI wa Chama cha UPDP, Fahmi Dovutwa, amemshangaa Katibu Mkuu wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Dk. Willbrod Slaa, kutokana na uamuzi wake wa kutoa angalizo kwa Chama Cha Mapinduzi (CCM).

    Katika taarifa yake kwa vyombo vya habari jana, Dovutwa alisema Dk. Slaa hakupaswa kutoa angalizo hilo, kwani kufanya hivyo kunaonyesha wazi kuwa kiongozi huyo si mpinzani wa kweli na pia lengo lake ni kutaka CCM iendelee kubaki madarakani.

    Dovutwa, ambaye aligombea urais mwaka 2010, amekosoa kauli ya Dk Slaa ambayo aliitoa hivi karibuni akiwa jijini Mwanza, akisema kuwa CCM inakufa kutokana na kushindwa kujisafisha na tuhuma za ufisadi kupitia uchaguzi wake wa ndani.

    Dk. Slaa alisema kuwa chama hicho kikongwe sasa kimeonyesha dalili za wazi za kifo, kwa kushindwa kuwaengua katika uchaguzi wa NEC, Mbunge wa Monduli, Edward Lowassa na Mbunge wa Bariadi Mgharibi, Andrew Chenge, ambao ni watuhumiwa wakubwa wa ufisadi.

    "Dk. Slaa hana dhamira ya dhati ya kutaka CCM iondoke madarakani, kama yeye anaona kurudishwa NEC kwa akina Lowassa na Chenge ndiyo kifo cha CCM hakupaswa kusema hayo.

    "Alipaswa kunyamaza ili waweze kuishughulikia CCM na mwisho wa siku Chadema ishinde uchaguzi iingie Ikulu, lakini kwa maneno hayo ni sawa na kuifungua macho CCM, hivi wakisimamisha mtu strong (anayekubalika) Chadema itapitia mlango gani kuingia Ikulu?

    "Kauli ya Dk. Slaa inashangaza na imevitia doa vyama vya upinzani, hii inaonyesha kumbe Dk Slaa anaogopa na hataki CCM ianguke mwaka 2015, swali la kujiuliza huyu bwana anamfanyia kazi nani? Nilitarajia Dk Slaa angefurahia CCM kuanguka ili Chadema iingie Ikulu, lakini yeye anasikitika CCM inakufa.

    "Hivi CCM ikifa Dk. Slaa anaathirika na nini hadi atoe angalizo? CCM inatakiwa kufa kama UNIP (chama) ya Kaunda ilivyokufa Zambia au MMD ya Banda ilivyokufa Malawi au UPC ya Obote ilivyokufa kule Uganda," alisema Dovutwa.

    Dovutwa alisema kuwa kauli hiyo inaonyesha kuwa Dk. Slaa bado ana mapenzi na CCM, licha ya kujitoa katika chama hicho mwaka 1995, vinginevyo atoe ufafanuzi kuhusu mantiki ya kutoa hoja ya angalizo na kuishauri CCM.

    Kwa mujibu wa Dovutwa, akiwa Mwanza Dk. Slaa pia alinukuliwa na vyombo vya habari akisema wakati akiwa bungeni aliwahi kumtaka Lowassa amtaje mtu aliyesababisha yeye awajibike kisiasa kwa kujiuzulu, ili kwa kufanya hivyo chama chake kiweze kumsafisha na tuhuma za ufisadi.

    "Kwa maneno haya, Dk. Slaa alikuwa amejipanga kucheza mchezo mchafu baada ya Lowassa kumkatalia kumtaja huyo mtu, hii inaonyesha kuwa Dk. Slaa anafanya siasa za chuki za kulazimisha," alisema.


     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    ALIANZA WA CCK sasa DOVUTWA; Kwanini wasiitishe mikutano na Wananchi kwanza ? Waone na Wajue Matakwa ya Wananchi? Kuliko kurukia MPINZANI aliyejuu zaidi yao?

    AU NDIO PAYBACK VYAMA VYAO HAVITAFUTWA na MZEE ? TOENI HOJA, TUELEZE SABABU yenu kuwa VYAMA!!!
     
  3. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #3
    Oct 1, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,804
    Likes Received: 2,952
    Trophy Points: 280
    Dovutwa kapata mahali pa kutokea.
     
  4. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #4
    Oct 1, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,848
    Likes Received: 5,235
    Trophy Points: 280
    Huyu nae yupo!
     
  5. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #5
    Oct 1, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Dovutwa ni kibaraka cha magamba..anaishi mjini hapa kwa msaada wa magamba.chama chake ndio ASSET yake.
     
  6. mwaxxxx

    mwaxxxx JF-Expert Member

    #6
    Oct 1, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 837
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    kwani ana wanachama???? Aitishe mkutano ataenda nani
     
  7. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #7
    Oct 1, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hivi Dovutwa anafanya shughuli gani kwasasa?:A S 39:
     
  8. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #8
    Oct 1, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    watakupinga dovutwa ila mioyoni mwao wanajua umetoa hoja ya msingi sana
     
  9. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #9
    Oct 1, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,192
    Likes Received: 1,208
    Trophy Points: 280
    Huyu hastahili kujadiliwa hapa jamvini abakie huko huko popo bawa yalipo makao makuu ya hako ka-NGO kake.
     
  10. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #10
    Oct 1, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Umri nao ni tatizo kwenye siasa sasa ndo mtaanza kumwelewa zitto alikuwa ana maanisha nini
     
  11. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #11
    Oct 1, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,776
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Huyu jamaa alinikuna sana kipindi kile cha uchaguzi alipodai eti akichagulia kua Raisi atajenga Kiwanda cha Silaha!
     
  12. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #12
    Oct 1, 2012
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Davutwa ! malayaa Mujarabu wa Siasa ! hahahaaah , Mtu ambae hata mamake Mzazi hajui chama anachoongoza . . . .

    Takataka huyu , tupa kule
     
  13. r

    rwazi JF-Expert Member

    #13
    Oct 1, 2012
    Joined: Nov 22, 2011
    Messages: 230
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mzee Dovutwa hafai hata kuwa Mjumbe wa nyumba kumi,ufahamu wake ni mdogo sana alishindwa hata kuchangia kwenye kipima joto anaulizwa hivi yeye anajibu vingine.Hivi anafanyaga kazi gani tofauti na uenyekiti wa chama
     
  14. TOWNSEND

    TOWNSEND JF-Expert Member

    #14
    Oct 1, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,582
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Mimi binafsi sitaki ccm ife nataka ibakie kuwa chama cha upinzani ili waone maendeleo japo nchi iwe safi tu .....dar mvua ikinyesha maji yasijae mjini kama mto ruvu
     
  15. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #15
    Oct 1, 2012
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 6,854
    Likes Received: 2,354
    Trophy Points: 280
    Huu ujinga sijui utaisha lini, yeye badala ya kuongelea sera za chama chake ili ajaribu tena uraisi 2015 anakwenda kutumiwa kumzungumzia Dr Slaa.

    Watu wengine ni wakubwa kiumri lakini kichwani bure kabisa!
     
  16. morenja

    morenja JF-Expert Member

    #16
    Oct 1, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 2,163
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 180
    Hivi yulle kiongozi wa chama cha upinzani aliyesema kura zake za urais uchaguzi 2010 apewe Kikwete ,alikuwa nani vile nimesahau .naomba umnikumbushe
     
  17. s

    sem2708 JF-Expert Member

    #17
    Oct 1, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 2,835
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Mimi nlijua tu kuwa hii kauli ya dr slaa ama itaeleweka vinaya au itatafsiriwa vibaya na watu wenye akili kama dovutwa...
    kauli aliyotoa dr slaa ni sahihi na ni ya kisiasa kwa maana kuwa kubeza teuzi za ccm...which is right...
    au dovutwa alitaka dr slaa awapongeze ccm???
    kwanza kabisa dovutwa hivi sio wewe ulijitoa dk za mwisho na kuwaambia wapiga kura wako wampigie JK? wewe ni mpinzani kweli?

    i hate wanafiki wanaotafuta maslahi binafsi.
    hivi nyie wapinzani gani kila siku mnashambuliana wenyewe kwa wenyewe? kila siku chadema...
    dont you see the monster ahead of you????
    come on.
     
  18. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #18
    Oct 1, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,266
    Likes Received: 2,194
    Trophy Points: 280
    Kama kuna wafia tumbo mashuhuri hapa duniani basi Dovutwa ni mmojawapo. Sijui kama kumbukumbu zangu ziko vizuri au lah, lkn huyu mgagagigikoko aligombea urais kwa tiketi ya UPDP kwenye uchaguzi mkuu wa 2010 na siku chache kabla ya siku ya kupiga kura alitangaza kujitoa na kuwaomba wafuasi wake waelekeze kura zao kwa Kikwete kwani ukiondoa CCM (kwa mtazamo wake) hakuna chama kingine chenye sera nzuri.

    Kinachonishangaza ni kumuona leo hapa kesho pale akidandia dandia mambo yanayowahusu watu ambao siyo level yake. Huyu na yule mwenzake Hashim Rungwe ni kichefuchefu cha uwani kwa kweli.
     
  19. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #19
    Oct 1, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Dovutwa alishindwa kabisa kujenga hoja kwenye malumbano ya hoja ITV wiki iliyopita. Mwongoza kipindi alijitahidi kumrejesha zaidi ya mara 3 akashindwa. Sisi tunajadili madara ya Rais, yeye anajadili muungano. Akatolewa hewani kwa nguvu.
    Hoja hii ilivyojengwa vizuri kiufundi lazima amelishwa, si yake nina uhakika. Safari ya ukombozi ni ndefu lakini tutafika.
     
  20. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #20
    Oct 1, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Hujui shughuli anayofanya? 2010 aliwithdraw jina lake kupigiwa kura akasema kura zake apewe JK. Hujajua bado shughuli aifanyayo?
     
Loading...