Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dovutwa amfananisha Lowassa na Kawawa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by sir.JAPHET, Aug 22, 2012.

  1. sir.JAPHET

    sir.JAPHET JF-Expert Member

    #1
    Aug 22, 2012
    Joined: May 18, 2012
    Messages: 700
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Jumatano, Agosti 22, 2012 06:04 Na Khamis Mkotya

    [​IMG]
    Mbunge wa Monduli, Edward Lowassa

    MWENYEKITI wa Chama cha United Peoples Democratic (UPDP), Fahmi Dovutwa, amemfananisha Mbunge wa Monduli, Edward Lowassa na Waziri Mkuu Mstaafu, marehemu Rashid Kawawa.
    Katika taarifa yake kwa vyombo vya habari jana, Dovutwa alisema Lowassa hana tofauti na Kawawa, ambaye katika uhai wake akiwa waziri mkuu alibeba lawama za Serikali katika utawala wa awamu ya kwanza.

    Dovutwa ambaye mwaka 2010 aligombea urais, alisema Lowassa hakuhusika katika kashfa ya rushwa iliyotokana na mkataba tata wa Richmond na kwamba alijiuzulu uwaziri mkuu ili kulinda heshima ya Serikali na si vinginevyo.

    "Mwalimu Nyerere alipata kutoa hotuba siku moja akisema kwamba: ‘Namshukuru sana mzee Rashidi Mfaume Kawawa, amenisaidia sana.

    ‘Mambo yote ambayo amekuwa akilaumiwa Kawawa niliyafanya mimi na yeye (Kawawa) alibeba tuhuma hizo kwa ajili yangu', haya ni maneno ya Baba wa Taifa na hotuba zake hizi zipo," alisema Dovutwa akimnukuu Mwalimu.

    Dovutwa aliongeza: "Kwa kauli hiyo ya Baba wa Taifa ni wazi Lowassa hakuhusika na kashfa ya Richmond. Kwa sababu maamuzi ya kiutendaji wa Serikali yako mikononi mwa Baraza la Mawaziri ambalo mwenyekiti wake ni Rais.

    "Waziri yeyote hana uwezo wala mamlaka ya kuamua jambo bila ridhaa ya Rais. Lowassa aliwajibika ili kuilinda Serikali ya CCM chini ya Rais Kikwete isianguke na kupisha uchaguzi mwingine," alisema.

    "Mwalimu Nyerere alielewa vizuri dhana ya uwajibikaji na Watanzania wengi hawakumwelewa Mwalimu Nyerere alipokuwa akiwarudisha baadhi ya watumishi ambao awali waliwajibika kwa tuhuma za kiutumishi.

    "Kimsingi tuhuma alizokuwa amelaumiwa kiongozi mwandamizi wa Serikali zilikuwa ni tuhuma za kiongozi mkuu wa Serikali ambaye ndiye mwenye mamlaka ya kuamua kufanya jambo au kulikataa.

    "Ili kuilinda Serikali na kiongozi mkuu wa Serikali ndipo hutokea mtumishi mmoja wa Serikali kubeba lawama na tuhuma za wizara yake kwa manufaa ya Serikali yenyewe.

    Hivyo dhana ya kuwajibika ilieleweka vizuri kwa Mwalimu Nyerere kuliko wasomi walio wengi wa ndani na nje ya CCM," alisema Dovutwa.

    Dovutwa alisema Lowassa ni kiongozi makini mwenye ujasiri ambaye aliweza kufanya mambo akiwa waziri mkuu, huku akiwatahadharisha wananchi kuwa makini na baadhi ya viongozi.

    "Watanzania tusikumbuke kufanya mabadiliko ambayo huenda tukaondoa wala rushwa wadogo na kuingiza wala rushwa wakubwa zaidi," alisema.

    Dovutwa aliwataka Watanzania kutafakari juu ya mwenendo wa vyama vilivyoko bungeni, hasa kutokana na Bunge kuchafuka kutokana na kashfa ya rushwa inayowahusisha wabunge.
     
  2. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #2
    Aug 22, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Umenena ila urais hapati kwani zama za CCM zinaelekea ukingoni,tungependa atuongoze lakini chama chake tumekichoka na watanzania wanataka kubadili lishe.
     
  3. K

    Kiswigo Member

    #3
    Aug 22, 2012
    Joined: Aug 9, 2012
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dovutwa mganga njaa ambaye hajui kusema na kichwa chake bali tumbo lake. Yeye ni nani kutumabia kwamba Lowassa hahusiki! Kafanya uchunguzi lini na ana mechanism gani? Ale ugali wake akalale!
     
  4. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #4
    Aug 22, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,901
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    Mpuuzi aliyemu-endorse jk leo anatuletea blahblah eti anamponda ni fisadi!!!!ignore this clown people..
     
  5. Ston Merchant

    Ston Merchant JF-Expert Member

    #5
    Aug 22, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 391
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    douche bag......
     
  6. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #6
    Aug 22, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Mgombea ubunge wa chama chake kule Igunga alizungumza maneno ya busara sana kuliko huyu bwana! (Nakumbuka maneno yake ya kuwataka vijana wasijianike kama "solar power", kuzinunulia shule "powertiller",( wasiende shuleni na majembe ya mkono kama baba Ubaya),mazao yao yatanunuliwa kwa paundi badala ya Tshs., na kuuza VX la ubunge kwa ajili ya maendeleo ya wana Igunga!
     
  7. A

    AzimiolaArusha Senior Member

    #7
    Aug 22, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 138
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45

    Ahaaaaaaaaaaaaa!!!!!!!!!!!!! uwiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!!!!! heheeeeeeeeeeeeeeeeeeee!!!!!!!! yaani nimecheka hadi basi, akya nani duh.....................
     
  8. Kwetunikwetu

    Kwetunikwetu JF-Expert Member

    #8
    Aug 22, 2012
    Joined: Dec 23, 2007
    Messages: 1,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ameshanunuliwa....!
     
  9. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #9
    Aug 22, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    tena kwa mlo wa siku moja tu maana siyo expensive kiasi hicho..he is not potential to convice tanzanians.
     
  10. k

    kilema pofu Member

    #10
    Aug 22, 2012
    Joined: Aug 12, 2012
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hii ieleweke kwamba jamaa katumwa akapige debe huko mbagala charambe Ilakapoteya njiya mwelekeze wakuu
     
  11. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #11
    Aug 22, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kwani amepona magonjwa yake ya matumbo huyu Dovutwa???
     
  12. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #12
    Aug 22, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ahamie ccm basi ka anammaindi kihivo
     
  13. N

    NOD JF-Expert Member

    #13
    Aug 22, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 241
    Likes Received: 136
    Trophy Points: 60
    Kwa nini mtu ukimbilie Ikulu after all those problems you have gone through? Mwalimu Nyerere bado ni taa yetu whatever the mistakes he did kama binadamu. He said no to Mr. Lowasa! Alikuwa na maana yake Mzee Nyerere! I dont think if there is any need for Tanzanians to give chance to him to prove Mzee Nyerere wrong as I am 100% sure that he will prove Mzee Nyere to be right.
     
  14. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #14
    Aug 22, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mhe Dovutwa, kelele!!!!!!!!!!!!
     
  15. Takalani Sesame

    Takalani Sesame JF-Expert Member

    #15
    Aug 22, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 588
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mjini hapa watu kweli wanaishi kwa mbinu. EL kila mara kutafuta kutokea front pages asisahaulike. Na huyu Dovutwa nae anaamua kudandia mgongono kwa EL nae apate airtime. Anyway, na mimi kwa kumnukuu Mwalimu Nyerere huyo huyo, alishasema EL hatufai kwa kuwa ni fisadi. Haya ngoma droo.
     
  16. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #16
    Aug 22, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    JUMATANO, AGOSTI 22, 2012 06:04 NA KHAMIS MKOTYA

    [​IMG]

    Mbunge wa Monduli, Edward Lowassa


    MWENYEKITI wa Chama cha United Peoples Democratic (UPDP), Fahmi Dovutwa, amemfananisha Mbunge wa Monduli, Edward Lowassa na Waziri Mkuu Mstaafu, marehemu Rashid Kawawa.


    Katika taarifa yake kwa vyombo vya habari jana, Dovutwa alisema Lowassa hana tofauti na Kawawa, ambaye katika uhai wake akiwa waziri mkuu alibeba lawama za Serikali katika utawala wa awamu ya kwanza.

    Dovutwa ambaye mwaka 2010 aligombea urais, alisema Lowassa hakuhusika katika kashfa ya rushwa iliyotokana na mkataba tata wa Richmond na kwamba alijiuzulu uwaziri mkuu ili kulinda heshima ya Serikali na si vinginevyo.

    "Mwalimu Nyerere alipata kutoa hotuba siku moja akisema kwamba: ‘Namshukuru sana mzee Rashidi Mfaume Kawawa, amenisaidia sana.

    ‘Mambo yote ambayo amekuwa akilaumiwa Kawawa niliyafanya mimi na yeye (Kawawa) alibeba tuhuma hizo kwa ajili yangu', haya ni maneno ya Baba wa Taifa na hotuba zake hizi zipo," alisema Dovutwa akimnukuu Mwalimu.

    Dovutwa aliongeza: "Kwa kauli hiyo ya Baba wa Taifa ni wazi Lowassa hakuhusika na kashfa ya Richmond. Kwa sababu maamuzi ya kiutendaji wa Serikali yako mikononi mwa Baraza la Mawaziri ambalo mwenyekiti wake ni Rais.

    "Waziri yeyote hana uwezo wala mamlaka ya kuamua jambo bila ridhaa ya Rais. Lowassa aliwajibika ili kuilinda Serikali ya CCM chini ya Rais Kikwete isianguke na kupisha uchaguzi mwingine," alisema.

    "Mwalimu Nyerere alielewa vizuri dhana ya uwajibikaji na Watanzania wengi hawakumwelewa Mwalimu Nyerere alipokuwa akiwarudisha baadhi ya watumishi ambao awali waliwajibika kwa tuhuma za kiutumishi.

    "Kimsingi tuhuma alizokuwa amelaumiwa kiongozi mwandamizi wa Serikali zilikuwa ni tuhuma za kiongozi mkuu wa Serikali ambaye ndiye mwenye mamlaka ya kuamua kufanya jambo au kulikataa.

    "Ili kuilinda Serikali na kiongozi mkuu wa Serikali ndipo hutokea mtumishi mmoja wa Serikali kubeba lawama na tuhuma za wizara yake kwa manufaa ya Serikali yenyewe.

    Hivyo dhana ya kuwajibika ilieleweka vizuri kwa Mwalimu Nyerere kuliko wasomi walio wengi wa ndani na nje ya CCM," alisema Dovutwa.

    Dovutwa alisema Lowassa ni kiongozi makini mwenye ujasiri ambaye aliweza kufanya mambo akiwa waziri mkuu, huku akiwatahadharisha wananchi kuwa makini na baadhi ya viongozi.

    "Watanzania tusikumbuke kufanya mabadiliko ambayo huenda tukaondoa wala rushwa wadogo na kuingiza wala rushwa wakubwa zaidi," alisema.

    Dovutwa aliwataka Watanzania kutafakari juu ya mwenendo wa vyama vilivyoko bungeni, hasa kutokana na Bunge kuchafuka kutokana na kashfa ya rushwa inayowahusisha wabunge.

     
  17. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #17
    Aug 22, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145


    Sasa ni Kwanini PRINCE anasema ataandika KITABU jinsi LOWASSA alivyomgeuka Baba yake JK KIKWETE?


     
  18. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #18
    Aug 22, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    huu uzi ulishakuwepo tatizo la viroba!
     
  19. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #19
    Aug 23, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwani Mzee Kawawa akiwahi kujizulu Uwaziri Mkuu kwa tuhuma kama za Lowassa? RIP Mzee R. M. Kawawa
     
  20. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #20
    Aug 23, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    DOVUTWA njaa inamsumbua mzee huyu na lile kofia lake.
     
Loading...