Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Don't underestimate Zanzibarians

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ibange, Mar 21, 2011.

  1. i

    ibange JF-Expert Member

    #1
    Mar 21, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nimekuwa Znz kwa muda sasa. Nimekuwa nakaa vijiwe vya CCM (maskani) na CUF. Nilichogundua ni kuwa Wa Znz wapo kitu kimoja kuhusiana na maslahi yao. Wanapiga sana vita muungano kwa madai kuwa haujalinda maslahi yao. Nadhani katika mchakato wa katiba, Wa znz waachwe wajadili mambo yao halafu waje mezani tujadili pande zote ziridhike na aina ya muungano tunaoutaka. Hawa Wa znz wakiendelea kukandamizwa na kupuuzwa, kuna siku watadai nchi yao na hatutaweza kuwazuia. Moto wa nchi za kiarabu utaanza kuwaka znz unless tumewapa nafasi wa determine their own destiny. Ukiangalia kwa makini, marais wa Znz wamekuwa wanawekwa na Bara. Hii inawanyima nafasi ya kuchagua viongozi wanaowapenda. Chadema Znz au chama kingine wanaweza kuja na sauti ya utetezi wa maslahi ya Znz na haki yao ya kufanya maamuzi ipanuliwe. Ikija huja hii, CUF na CCM wataporomoka. Wa znz hawana mtetezi maana CUF baada ya kupewa madaraka hawatetei tena Wa znz.
     
  2. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #2
    Mar 21, 2011
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Si waanze kudai sasa,hawana msaada wowote kwenye Muungano wanatutia hasara tu, mfano wao ndio wadaiwa sugu wa TANESCO wanadaiwa billion 56, lakini ajabu mgao wa umeme hauwagusi kamwe, sasa wanini, wamekuwa mzigo kwetu for over 40 years, I think it is a high tyme now wondoke warudi tu kwao!
     
  3. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #3
    Mar 21, 2011
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,930
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
  4. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #4
    Mar 21, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    its their bloody country and they can decide their own destiny

    sisi huku tunataka fairness kwenye kukatiwa huuu umeme
     
  5. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #5
    Mar 21, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Ni Zanzibaris na sio ZANZIBARIANS....
     
  6. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #6
    Mar 21, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    I have come to believe that there are Zanzibaris in JF who come in & pretend to be non-Zanzibaris. I respect more those who come out & admit they are Zanzibaris & are fighting for Zanzibar.
     
  7. K

    Kadogoo JF-Expert Member

    #7
    Mar 21, 2011
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,074
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
     
  8. p

    plawala JF-Expert Member

    #8
    Mar 21, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 627
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama hawajui wao ndiyo wanaufaidi zaidi lakini ndiyo walalamishi zaidi,
    ok hiyo kura ya maoni iletwe,tuipige kila mtu apate anchostahili,halafu tupime baada ya hapo nani ana uhuru zaidi na nani kaupoteza zaidi,siombei upande wowote upoteze kwa kujitenga lakini tukubaliane na matokeo vilevile
    Mpaka sasa wana raisi,bunge lao,jeshi lao(hata kama sio rasmi),katiba yao,bendera yao sijui nk,tumalizie na hivyo vichache vilivyobaki
     
  9. GHIBUU

    GHIBUU JF-Expert Member

    #9
    Mar 21, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 2,693
    Likes Received: 240
    Trophy Points: 160
     
  10. J

    JokaKuu Platinum Member

    #10
    Mar 21, 2011
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,783
    Likes Received: 987
    Trophy Points: 280
    ..ni vigumu sana kuelewa msimamo wa wa-Zanzibar.

    ..kwanza wanasema hawataki muungano, halafu wanageuka wanasema makubaliano ya muungano yamekiukwa.

    ..kama hawataki muungano, basi waachane na hoja kwamba makubaliano ya muungano yamekiukwa. badala yake wajenge hoja kwamba muungano ni hasara na usumbufu kwa wa-Zanzibar.

    ..pia kuna wakati hulalamika kwamba wanataka Raisi wa Zanzibar awe makamu ktk serikali ya muungano. sasa hii nadhani ni hoja ya watu wanaopenda muungano.

    ..kwa upande wa Tanganyika nadhani wengi, haswa wanasiasa, wanaona aibu au uwoga kutamka kwamba hawataki muungano. Watanganyika tunapaswa kujiuliza tunafaidika nini na muungano huu? je, ukiondoka tutapungukiwa na kitu gani?
     
  11. K

    Kadogoo JF-Expert Member

    #11
    Mar 21, 2011
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,074
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hasara kubwa tutakayo ipata Tanganyika ikiwa Wa Zanzibari watajitenga ni mafuta yao ambayo mpaka sasa tunalazimisha kuwa ni ya Muungano wakati mapato ya madini yetu huku bara hata senti tano hawapati Visiwani!

    Baadhi ya Faida watakazopata Zanzibar ikiwa watajitenga ni kama ifuatayo:
    1) Zanzibar itajiunga na Jumuiya za Kimataifa kama vile OIC na kushirikiana moja kwa moja na jumuiya hii kwa faida na maslahi ya Zanzibar!
    2) Zanzibar itafaidika na ushuru wake wa forodha bila kusimamiwa au kuingiliwa na TRA!
    3) Zanzibar itakuwa kiuchumi baada ya kuitangaza kisiwa hicho kuwa ni Free Port kama ilivyo Dubai na Hongkong!
    4) Zanzibar itaachana na siasa za kijamaa au nchi isiyokuwa na dini na badala yake kujali mila na desturi zenye kuegemea maadili ya Kiislamu na hivyo kusaidia kupunguza madanguro na vilabu vya pombe na ukimwi na madawa ya kulevya kupungua kwa kasi kubwa!
    5) Vyanzo vya kazi kuanzishwa na kupunguza ukosefu wa kazi uliosababishwa na utawala wa TZ chini ya siasa mbovu zilizoasisiwa na Julius K. Nyerere!
    6) Utawala wa sheria utapamba moto na kufanya tawala za kimabavu na za wauwaji kama za Benjamin Mkapa kuwa historia ktk visiwa hivyo!
     
  12. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #12
    Mar 21, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,604
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    zanzibar na oman (u.a.e?) ni baba moja mamamoja......WAZANZIBAR WAKI-APPLY KAZI WANAPATA KIURAHISI NA SI WA-BARA...(na kumbuka maafisa ajira hapo unakuta ni wazanzibar)...its not a joke....!
    SURE DONT UNDERESTIMATE THEM...!
     
  13. VUVUZELA

    VUVUZELA JF-Expert Member

    #13
    Mar 21, 2011
    Joined: Jun 19, 2010
    Messages: 3,105
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kama hawautaki muungano sioni ubaya kwani ni haki yao kujiamulia nini wanataka na sio kuwaburuza kwa kitu ambacho wenyewe hawaridhii.
    Who knows...may be Zanzibar will be far better off economically kama watatoka kwenye hii ndoa.
     
  14. kuberwa

    kuberwa JF-Expert Member

    #14
    Mar 21, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    ubinafsi umekujaa tu huna lolote! Hawa ni ndugu zetu hatuwezi kuwaacha wakihangaika! Zaidi ni kuwapa uhuru wa kujitetea na kuchagua ni aina gani ya muungano na si unyanyasaji kwa kisingizio eti tunawasaidia!
     
  15. m

    matunge JF-Expert Member

    #15
    Mar 21, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 305
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 45
    Mafuta? kitu cha kufikirika hicho
    Hivi mnafikiri OIC ni suluhisho pekee kwa Zanzibar, ni nchi ngapi zilizo katika OIC lakini bado ni matatizo
    Kila wakati mnajifananisha na Dubai, Hongkong...ni visiwa vingapi viko huru lakini havijafikia hadhi hiyo
    Humtendei haki BABA wa Taifa na pia Ben Mkapa, Nyerere aliongoza nchi ikiwa haina kitu (wasomi wachache, uchumi duni kwa raia).Alitoa elimu bure, alitaifisha shule za wazungu kuwa public.Na mengine kibao Mkapa aliimarisha uchumi wa nchi, haijawahi tokea.
    Nchi kutokuwa na dini maana yake nini? watu ndo wanapaswa kuwa na dini..si nchi. Pia usidharau dini nyingine..inaonesha unaupinga ukristu.Angalia siku ya kiama usije kukuta MUNGU si mkristu, wala muislamu..bali dini yake ni WEMA
    Pia katika dunia ya leo wala huwezi zuia kasino, bar, na mengine...unachopaswa kufanya ni kutunza imani yako na wema wako...maisha ya mwingine yanakuhusu nini
     
  16. N

    Nonda JF-Expert Member

    #16
    Mar 21, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,853
    Likes Received: 1,162
    Trophy Points: 280
    JokaKuu,
    Wakati tunasema bila ya kuamini kuwa Wazenj hawautaki Muungano, Je watanganyika na wao wana msimamo gani kuhusu Muungano. Watanganyika ndio wengi kwa idadi sasa kama watanganyika hatuutaki Muungano mbona tuko kimya? Tunasema tu wazenj ni mzigo, tunawabeba. Je tunapenda mzigo? Je tunapenda kuwabeba wazenj?

    Mkuu Zaidi ya Rev. Mtikila na ile move ya G55 nani katika Tanganyika anasema hautaki muungano na amechukua hatua gani?

    Umesema wanasiasa wanaogopa..hata CHADEMA nao wanaogopa kuzungumzia Muungano?

    Kwa maoni yangu wakifanya hivyo itakuwa njia rahisi ya kupata kuungwa mkono Zanzibar. Waseme CHADEMA wata-negotiate upya Muungano wa Tanganyika na Zanzibar. au waseme bila kuuma meno kuwa CHADEMA watairudisha Tanganyika ili members wa Muungano wapate nafasi ya kujadili Muungano kwa uwazi....Pengine kusema kuwa watauvunja muungano kwa sasa wanaweza kumpa sababu Tendwa kukifuta lakini hizo kauli za mwanzo zitawapa wafuasi wengi Zanzibar.

    Kilicho wazi ni kuwa kuna siri kubwa ya Muungano ambayo inaonekana CCM wanaijua na ndio wanalifanya suala la muungano kuwa ni nyeti na lisiguswe.

    Katika arrangement ya sasa Tanganyika inatumia mamlaka ya Muungano katika hali zote,wakati Zanzibar wanalazimika kupitia serikali ya Muungano. Je kuna faida kubwa Zaidi kuliko hii kwa Tanganyika?
    Huu muingiliano wa serikali ya tanganyika,kuwa ndio hiyo hiyo serikali ya muungano ndio inayowapa mwanya wazenj kusema wanaminywa,wanabanwa na kuna ukweli katika hilo. ni serikali ya Muungano ndio ina mamlaka ya mambo ya nje.

    Zamani ushirikiano wa kimataifa haukuwa katika Muungano lakini sasa hili pia limeingizwa katika Muungano na hivyo kuifanya Zanzibar isiwe na uwezo wa kutafuta washirika au wabia au misaada kwa mambo yale yasiyo ya muungano wao wenyewe.kwani ni lazima wapitie Muungano.

    Inawezekana sisi hatuzioni faida wazi wazi za muungano zaidi ya bughudha za wazenj na kuwabeba lakini Zanzibar wakiwa nje ya muungano au Tanganyika pia ikiwa na serikali yake inayoonekana wazi basi tutaweza kuchanganua vizuri juu ya nani anafaidika zaidi na Muungano.

    Ikitokea hivyo kutakuwa kuna mfumo wa majadiliano katika pande mbili ambazo zitaamua mamlaka yepi yawe kwa serikali ya Muungano na mamlaka yepi yabaki kwa serikali ya tanganyika na yepi yabaki kwa serikali ya Zanzibar.kutakuwa na mipaka ya kimamlaka inayoeleweka. sasa hivi ni shaghala baghala tu.

    mkanganyo huu umezaa manung'uniko na kelele na sasa unajenga kejeli na chuki.
    Siku ambayo watu wataamua kuzungumza kwa maana ya "kunegotiate" kama wabia wa Muungano basi kelele zitapungua.
     
  17. N

    Nonda JF-Expert Member

    #17
    Mar 21, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,853
    Likes Received: 1,162
    Trophy Points: 280
    mkuu.
    Kuna wengine ni TISS humu JF lakini wanakuja kama washabiki wa vyama fulani kuvua sangara.
    kama wamo humu sio vibaya..nafikiri zaidi tuone hoja zao na kufanya mjadala nao.
    Unaelewa JF imekuwa kama vile ni tawi la chama fulani, wengine wote huonekana ni "mafisadi" au huoni mijadala humu na lugha za JF?
    kama wanakuja kama anonymous hakuna ubaya, tuone hoja zao na tujibu hoja zao. wana sababu zao za kufanya hivyo na tuziheshimu.
    La msingi JF inawaunganisha watu wote.tusianze kuigawa kuwa non zanzibari na zanzibari au Tanganyikans vs Zanzibaris, au Tanzania baras vs Zanzibaris.
     
  18. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #18
    Mar 21, 2011
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135

    Mbona uajichanganya? Iwapo wote wana msimamo moja sasa wanahitaji msaada wa nani? Ati CHADEMA waje Zanzibar na huku wana roho ya kutopenda mema ya Wazanzibari? Wao si wanaokejeli maamuzi ya Wazanzibari?
     
  19. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #19
    Mar 21, 2011
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135

    Asiejua neno haambiwi maana lakini mwenye akili yake hujiuliza.
     
  20. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #20
    Mar 21, 2011
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Unaweza ukatoa kitu kimoja ambacho Muungano huu umekukosesha?
     
Loading...