Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dondoo za majina ya wabunge wanaoibia TANESCO

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, Jul 29, 2012.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Jul 29, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG] [​IMG]


    Kitendo cha shule zinazomilikiwa na Mchungaji Rwekatare kuhusishwa na kashfa ya kuiba unit za Luku Tanesko ni jambo la kushtusha, na pengine kuna mengi zaidi kwa wakubwa uchunguzi ukifanyika, huyu ni dagaa tu.

    Mmiliki wa shule hizo akiwa Mbunge na mchungaji ingawa haimhusinshi moja kwa moja au hajatajwa wazi wazi, lakini ananaswa na kitanzi cha umiliki wa shule hizo, jambo ambalo alitakiwa kuwa na uangalifu wa hali ya juu kufuatili matumizi na mapato ya shule zake kwamba hayawezi kuleta utata wo wote, na hata bodi za shule hizo zimeshindwa kufuatilia kinachoendelea kuliibia shirika la umeme mapato.

    Mbunge ambaye ana tenda ya kuuzia TANESCO matairi ya magari si kazi kumpata, tuvute subira kwani ataanikwa na wajuaji soon hapa jamvini. Huyo ana kashfa nzito zaidi kuliko Rwakatare.

    Kwa vyo vyote wabunge ambao wametoka kifua mbele kutetea hatua za Waziri wa Nishati na Madini kusafisha shirika kuna kila dalili za kuhusika na ufisadi ndani ya shirika hili, wengi wao ni wajanja wajanja ambao hutumia njia za panya ili wasishikwe kirahisi, lakini zipo njia nyingi tu za kuwanasa, moja wapo kauli zao zimeshawatilia doa tayari kabla utafiti haukajamilika, ingwa wamejenga utetezi wa kwamba walitetea taratibu zifanyike.
     
  2. l

    lughangumu New Member

    #2
    Jul 29, 2012
    Joined: Jul 29, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wote wezi tuu
     
  3. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #3
    Jul 29, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Uogzo kila mahala na hata wabunge wa upinzani kuhusishwa nani wa kumnyoshea kidole mwezake?
     
  4. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #4
    Jul 29, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kuna kazi ya ziada inayohitajika kufanyika katika hili, maana wasiotegemewa wanapoonekana kujihisisha na kashfa hizi nzito, waenda kimya mambo ndio mabaya zaidi.
     
  5. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #5
    Jul 29, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Naomba kuuliza, hao wabunge pichani kwenye gazeti la mtanzania ndio wanaotuhumiwa kwa kula mlungula au?
     
  6. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #6
    Jul 29, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Inamaana Mnyika anahusika kwenye huo uchafu?Au Mimi ndo simjui Mnyika vizuri
     
  7. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #7
    Jul 29, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145

    • Hapana, ni wale wanaohusika katika kujadili jambo hili bungeni akiwapo mmoja wapo Mnyika ambaye aliibua madudu mengi tu.
    • Picha ya pili ya mchungaji Rwakatale anahusika kutokana na kashfa ya shule anazozimilika kuhusika na kuiba unit za luku. Baadhi ya wabunge hao wamo kwenye ile kamati ya nishati na madili ambayo jana ilivunjiliwa mbali.
    • Hata hivyo wanaweza baadhi kuhusika na kashfa hii kutokana na kunyoshewa kidole bungeni kwamba baadhi wanahusika na kulihujumu shirika kwa njia mbalimbali ikiwepo rushwa ili kuwakingia kifua bungeni na kwenye kamati.
     
  8. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #8
    Jul 29, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Nakumbuka kama Nyika yupo kwenye kamati ya nishati na madili kama sijakosea nisahihisheni ndiyo iliyovunjiliwa mbali jana kutokana na kashfa hizi.
    NB: Kuvunjwa kwa kamati ya nishati na madini haimaanishi kila mwanakamati anahusika na kashfa hiyo, ila ni baadhi tu, lakini kwa sasabu ya kuijenga upya kwa ajili ya kutoa uozo wote wanawajibika, kwani walifanya kazi pamoja na madudu hayo wanayajua, kwa nini hawakuyaibua?
     
  9. Piere. Fm

    Piere. Fm JF-Expert Member

    #9
    Jul 29, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,188
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    inawezekana mkuu, always remember that never trust politician especialy thos of 3rd world countries.
     
  10. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #10
    Jul 29, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145

    Sikuamini kinachoendelea Zitto alipoamua kumkingia kifua Mhando wakati bodi na wazirwameona uozo uliopo. Angefanya hivyo baada ya kufanya utafiti wa kutosha, sasa angalia waziri alivyowaumbua kuwa kukokotoa madudu ya Mhando na kuwavua nguo baadhi ya wabunge. Wamebaki uchi mbele ya hadhara.
     
  11. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #11
    Jul 29, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Huyu mama si mchungaji!
     
  12. manuu

    manuu JF-Expert Member

    #12
    Jul 29, 2012
    Joined: Apr 23, 2009
    Messages: 3,876
    Likes Received: 8,874
    Trophy Points: 280
    Si Mchungaji tu ni Askofu na ndiye anaeongozakwa wizi wa umeme,
    Na anamiliki St Marry's zipo karibu nchi nzima.
    Kumbe basi hata Kodi zingine halipi bana.
    Oh my God.
     
  13. H

    Hebron Caleb JF-Expert Member

    #13
    Jul 29, 2012
    Joined: Jun 11, 2012
    Messages: 237
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wiki iliyopita niliandika hapa kuwa kuna siku mtanikuta naandamana peke yangu kwa sababu nimechoka kusikia haya mambo ya rushwa, ufisadi na kila aina ya uovu. Nasikitika hata watumishi wa Mungu wanatajwa katika sakata la wizi wa umeme, sasa tutaponea wapi??? Kumbe utajiri wa wengi sio halali ni ujanja ujanja tu, na kumbe ni wizi mtupu!!!

    Sasa tunawapeleka kwenye kamati ya uongozi na maadili na kwa CAG ni kwanini wasipelekwe rumande halafu uchunguzi uendelee sawasawa na mwizi wa Kuku au kibaka wa pale mtaa wa Kongo.


    Kama sio hivyo basi kuna tatizo katika system yote all are lost, we need God!!!!
     
  14. k

    kilavo11 Member

    #14
    Jul 29, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 39
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    I wish bunge letu sikuzote lingekuwa active kama lilivyofanya katika jambo hili, natamani uchunguzi huo ufanyike haraka na kufata haki ili wahusika/watuhumiwa wote watiwe hatiani na wahukumiwe kwa adhabu kali, na hili lisiishie hapa bali kwa tuhuma zote! lakini napata shaka... tatizo letu kubwa kesi za wanasiasa siku zote huishia kwenye kuchunguza... tujiulize wakina Lowasa, Karamagi na Msabaha nini kiliendelea???? Kina Blandina Nyoni nini kiliendelea???? Jairo kapewa adhabu gani????????
     
  15. N

    Njele JF-Expert Member

    #15
    Jul 29, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 275
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wizi ni wizi tu hata kama unajipakaa rango ua tamzanite. Wizi unaoendana na utanganyifu ni hatari sana, wote akina Rwakatari haijalishi ni mchungaji afungwe pingu na kushindishwa mahabuhu Ukonga wakati kesi ikiendelea.

    Yule Mbunge aliyeuzia TANESCO matairi mabovu apelekwe Gereza la Keko aonje harufu mbaya ya kule kando ya mifereji ya keko Magurumbasi.

    Wengine watafuata.
     
  16. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #16
    Jul 29, 2012
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ze comedy tu hamna lolote! Subiri uone! Unaweza kiambiwa hata Nyumba ya spika hailipiwi bill
     
  17. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #17
    Jul 29, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,905
    Trophy Points: 280
    Mama mchungaji dokta askofu mkuu rwakatare wajibika mama achia nyazifa zako kuonyesha ukomavu wako mbele za Mungu na jamii.
     
  18. N

    Njele JF-Expert Member

    #18
    Jul 29, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 275
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yes! Kuanzia serikali ya mapinguzi Zanzibar ni wadaiwa wakubwa ambao ndio wanaolikosesha shirika la TANESCO mapato ya mabilioni kila mwezi. Nashangaa bungeni wamerukwa hao wanaofikiria wabara tunafaidika na Muungano wakati tunanyonywa.
     
  19. N

    Njele JF-Expert Member

    #19
    Jul 29, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 275
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Subirini waangalie na kodi nyingine kama analipa kwani anaweza kuwa mkwepaji mkuwa sana wa kodi kwa kisingizio cha wadhifa wa uchungaji na uaskofu.
     
  20. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #20
    Jul 29, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Copy that. Roger!
     
Loading...