Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dola za Mwaka 1999 na kurudi nyuma

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by CPU, Jan 22, 2011.

  1. CPU

    CPU JF Gold Member

    #1
    Jan 22, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,871
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Nimekuwa nikiathirika sana na hili suala. una baadhi ya sehemu wanakataa kabisa kupokea Dola za Kimarekani ambazo ni za mwaka 1999 kurudi nyuma, mfano Exim Bank pale Mliman City wakati sijawahi kusikia Serikali ya USA ikisema chochote kuhusu hizo noti. Je wanavyofanya ni sahihi???
     
  2. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #2
    Mar 8, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,486
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    hope so,
    nilienda nchi moja ya kiarabu hapa africa kufika uhamiaji kulipia viza kutoa dola ya 2002 jamaa anakataa halafu nashindwa kumuelewa kwa sababu ya kiarabu hadi akaja jamaa mwingine(bosi?)ndiyo akapokea
     
  3. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #3
    Mar 8, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,573
    Likes Received: 985
    Trophy Points: 280
    Nikweli bureau awapokei nasikia zinatumika usa tu!
     
  4. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #4
    Mar 8, 2011
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,455
    Likes Received: 774
    Trophy Points: 280
    Mkuu sio USA tu, nchi nyingi zinatumika., ila nilisikia kuwa series hasa ya 1999 kuna fake nyingi sana with high tech zilitoka pia, so ni ngumu sana kuzigundua. Thus bureau nyingi sana Bongo hawapokei.
    But huku nilipo wanazipokea njema kabsaaa..)
     
  5. M

    Matarese JF-Expert Member

    #5
    Mar 8, 2011
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    hiyo nadhani ni bongo tu, Ulaya yote wanapokea na wala haina tatizo. ajabu wala bot hawajawahi kutoa ufafanuzi kwa nn bongo tu ndio zinakataliwa
     
  6. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #6
    Mar 8, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    jamani sikuwai kuelewa kwa nn wanafanya hivi asante mtoa mada naamini tutapata majibu sahihi hapa
     
  7. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #7
    Mar 8, 2011
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,975
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Ohh...Ok Ok....Na Hili la exchange rates,....kutofautia kati ya USD1,10,50,100 Likoje mnaweza nisadia wadau?
     
  8. K

    Kenge (Eng) JF-Expert Member

    #8
    Mar 8, 2011
    Joined: Dec 7, 2006
    Messages: 482
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Mbona hesabu ni ya kawaida tu!!! Reja reja na jumla bei ni tofauti.

    Hii series ya 1999 hapa Arusha haitumiki kabisa ila Money Changer akikuona ni wakuja anakutwanga za zamani. Ni Juzi tu nilikuwa Kampala pale Simba night Club, Garden City ndani kuna tangazo la bei na Dola za series 1999 kwenda chini ni bei kubwa!!!
     
  9. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #9
    Mar 8, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ni katika kujilinda tu,dola za kuanzia 2002 zimetengenezwa kitaalam zaidi na ni nadra kugushiwa,lakini kama unazo na umeshindwa kuzibadili nenda bureau za Kariakoo wanabadili lakini bei iko chini kama 1300 badala ya 1500.
     
  10. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #10
    Mar 8, 2011
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,975
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mkuu yaani Nasema umetoka zako nje ukapatia labda pale freee duty shop ukanunua vitu vyako...ulikuwa na dola zaiko 150 then umebaki na dola 98,...kwanini wanabagua ile 50 ambayo iko moja..na hizo kumi,tano...wakati wewe unazibadilisha kiujumla as dola 98 na sio dola hamsini,Kumi etc?
     
  11. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #11
    Mar 8, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Huu ni wizi mtupu. Maana wao hawaziuzi kwa bei hiyo ndogo wanauza kwa bei moja yaani denomination kubwa na ndogo. Ukienda nchi zingine hawana huu mtindo.

    Mkuu rejareja gani hiyo? Mbona kama mtu unazo dola 100 lakini ni za dola moja moja bei mbona haibadiliki na kuwa ya jumla kama mwenye noti moja ya dola 100? Huu ni wizi mtupu.
     
  12. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #12
    Mar 8, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Bongo hapa dola za nyuma 2006 hazipokelewi, lakini december last year nilifanikiwa kubadilisha dola za 2002 y jumla ya USD350, Unique Forex pale posta kwa rate ya chini sana ya 1000 eti ananisaidia tu, zimeexpire. Ntafanyaje nilipinda, nilisalim amri
     
  13. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #13
    Mar 8, 2011
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    Kama kuna mwana Jf anafanya kazi CRDB anambie: nilitaka ku deposit $ tano (199) ya kichwa kidogo wakaikataa, kwa nini?
     
  14. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #14
    Mar 8, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Mwisho wa mwaka jana tulikuwa Japan na tulitaka kubadilisha US$ to Yen, mwenzetu mmoja alikuwa na dola ya 2004 mashine ya bank ilikataa kabisa.

    Walisema hawapokei za nyuma ya 2006. Kwa hivyo nchi nyengine pia huwa hazipokei dola hizo.
     
  15. Mazingira

    Mazingira JF-Expert Member

    #15
    Mar 8, 2011
    Joined: May 31, 2009
    Messages: 1,837
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Lol! Hii sasa balaaa
     
Loading...