Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Document conversion center:ushauri wa soko lake hapa Tanzania

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by kulwa12, Dec 5, 2011.

  1. k

    kulwa12 Senior Member

    #1
    Dec 5, 2011
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 106
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wadau kutokana na maendeleo ya technologia nchi nyingi za sasa wanaanchana utunzaji wa kumbukumbu (documents) /nyaraka za kiofisi kwenye makaratasi pekee ,sasa wanatumia paperless yani wanahifazi kumbukumbu kwa digitaly.

    Sasa wadau nataka nifungue kituo cha kubadilisha nyaraka/kumbukumbu kua katika mfumo wa kidigitaly kwa scanning,data capture,indexing.

    Baada ya hapo kuziandaa kitaalamu ziwe katika mfumo wa kuifadhia wa kielektronia (digitaly) na pia kutoa huduma ya kuzihifadhi mtandaoni(cloud computing).wadau naomba mawazo yenu juu ya uhitaji wa huduma hii kwenye maofisi na taasisi mbalimbali hapa nchini kwetu.

    Na pia uhitaji wa huduma za kitaalamu za kutunza kumbukumbu (nyaraka), kama vile
    records management systems,
    automated work flows,
    enterprise content management (ecm).
    Kuharibu kitaalamu kumbukumbu zisizo hitajika kwa niaba ya mteja.
    Sehemu ya kuhifadhia kumbukumbu ngumu kwa niaamba ya mteja.

    Kituo hiki kitakua na vifaa vya kutoa huduma hizi eneo la ofisini kwa mteja au kwenye kituo kadiri ya maitaji ya mteja mweneyewe.

    Nitanzia kutoa huduma hii dar-es-salaamu na kufungua vituo vingine mikoani baadaye.

    Wadau naomba ushauri wenu wa dhati kwani biashara hii itaitaji uwekezaji wa mamilioni ya pesa ni ni vizuri kupata ushauri wa greater thinkers hapa kwani ni wa kweli na wa wazi bila kuficha.
    Ahsanteni.
     
  2. MANDELAA KIWELU

    MANDELAA KIWELU JF-Expert Member

    #2
    Jan 18, 2012
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 2,725
    Likes Received: 3,256
    Trophy Points: 280
    Kuenea kwa Cloud Computing technology kutasababisha soko la IT kufa na kuwaacha baadhi ya wanafunzi na wafanyakazi wa kitengo hicho kubaki njia panda bila ya kujua nini cha kufanya!

    Ni bora uangalie ni nani atakaye athirika zaidi kati ya Mwajiri na mwajiriwa.
     
  3. Doyi

    Doyi JF-Expert Member

    #3
    Jan 18, 2012
    Joined: Dec 4, 2011
    Messages: 750
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
    Kaka kwa ufaham wangu mimi hzo ishu znalipa sana kwa kuwa maofis meng yana2mia mfumo wa hard copy so kuwapa mfumo mpya wa data treatment nafkiri ni idea nzur.Kampuni nayojua mie ni DATAVISION inafanya kaz kama ulichoandika juu hapo au wewe upo juu zaidi.Kaka nakushauri "muibe" mfanyakaz m1 wa hapo data vision akupe kila detail kuhusu mchakato huo then utapata kujua unayotaka kujua. Umenielewa mkuu?
     
  4. k

    kulwa12 Senior Member

    #4
    Jan 26, 2012
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 106
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mdau nashukuru sana sana na hilo ni wazo zuri sana sana!je kuna mtu unaemjua hapo mkubwa unaeweza kuniunganisha nae kaka?? Nitashukuru sana sana!!
     
  5. k

    kotinkarwak JF-Expert Member

    #5
    Jan 26, 2012
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 386
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kulwa,
    Unaweza pia kuangalia market ya individual users kwani hao pia wanahitaji hii service, especially ya kuhifadhi nyaraka muhimu nf. Title deeds, birth certificates nk. Kama unavyofahamu, karatasi baada ya muda fulani na environment condition huanza kuharibika. Hapo ndipo service kama hii ya ku'digitize hizo documents inaweza kuwa ya msaada kuhidafhi "picha" ya hizi nyaraka. Pengine unaweza kuongeza service ya "climate controlled" storage ya hard-copies for the customer.

    Angalia hizi softwares
    Documentum
    Captiva


    All the best...
     
  6. k

    kulwa12 Senior Member

    #6
    Jan 26, 2012
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 106
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu nashukuru sana kwa kunipa wazo hili nalo ni mmoja ya huduma nazolenga mkuu,nashukuru sana pia kwa softwares hizo,je unawataalamu wowote unaowajua wako vizuri katika mambo ya records management systems softwares(dms)?au pia mambo ya enterprise content management?
     
  7. k

    kotinkarwak JF-Expert Member

    #7
    Jan 26, 2012
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 386
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Content Management Systems, unaweza kuangalia open-source (Joomla inayo hii kitu I think) offerings zilizopo kama zinaweza kutumika. Pia hizo hardwares (scanners) na software (OCR software) utakazohitaji na functionality zinazokuwa nazo, Hapo pia utahitaji jinsi ya ku'link hizo systems zako seamlessly kuwa, unapo'scan document, kuna operation itakayoiweka kwenye CMS.

    Wataalamu, jitokezeni....
     
  8. k

    kulwa12 Senior Member

    #8
    Jan 26, 2012
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 106
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ahsante mdau kwa msaada!
     
  9. k

    kotinkarwak JF-Expert Member

    #9
    Jan 26, 2012
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 386
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kulwa: Sent you a private message...
     
  10. k

    kulwa12 Senior Member

    #10
    Jan 26, 2012
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 106
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ahsante mkuu nimeipata na nitaifanyia kazi!
     
  11. i

    iMind JF-Expert Member

    #11
    Jan 27, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,837
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    COSEKE have been doing this for more than 10 years now. Ingawa wao hawana cloud based storage. Kwa sasa kidogo watu wanaanza kuelewa haya mambo na workflows. i predict the industry to grow very rapidly. Coseke ni partner wa na wanauza products za kampuni ya marekani inaitwa Global360. Ni expensive. Ukija na solution hii hakika utafanya biashara. ni pm for more details.
     
  12. k

    kulwa12 Senior Member

    #12
    Jan 27, 2012
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 106
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu ahsante sana nime ku pm mkuu check it!
     
  13. k

    kulwa12 Senior Member

    #13
    Jan 28, 2012
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 106
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wadau bado naendelea kupokea mawazo yenu na miongo zaidi
     
  14. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #14
    Mar 9, 2012
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mkuu, uko wapi tutafutane?
     
  15. m

    mjasiria JF-Expert Member

    #15
    Mar 9, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 3,720
    Likes Received: 121
    Trophy Points: 160
    Hiyo ni kweli lakini itachukua muda kdogo kwa hilo kutokea kwa nchi kama zetu hizi.
     
  16. Bosco Ntaganda

    Bosco Ntaganda JF-Expert Member

    #16
    Dec 26, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 547
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mkuu achana na mambo ya pm bwana, weka hapa hadharani, hata mimi nimevutiwa na hii teknolojia aisee!
     
  17. Bosco Ntaganda

    Bosco Ntaganda JF-Expert Member

    #17
    Dec 26, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 547
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Sasa mbona una haribu ndugu, hakuna kuficha ficha mambo hapa bwana, JF ni watoto wa Baba na Mama mmoja!
     
  18. Robati

    Robati JF-Expert Member

    #18
    Dec 26, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 266
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    nahitaji sana kufanya hii biashara huko tz
     
  19. Robati

    Robati JF-Expert Member

    #19
    Dec 26, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 266
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    sijakuelewa hapa, hebu fafanua mkuu
     
  20. Robati

    Robati JF-Expert Member

    #20
    Dec 26, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 266
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    jamani mimi sio mtaalam wa mambo ya teknolojia. hebu naombeni kujua tofauti ya hizo devices; scanner, data capture, indexin
     
Loading...