Do Zombies and Vampires Exist?

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by oldd vampire, Jan 15, 2012.

  1. oldd vampire

    oldd vampire JF-Expert Member

    #1
    Jan 15, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 253
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani do zombies and vampires exist?
     
  2. oldd vampire

    oldd vampire JF-Expert Member

    #2
    Jan 15, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 253
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    assist me with the above question wadau
     
  3. b

    bwaxxlo JF-Expert Member

    #3
    Jan 17, 2012
    Joined: Oct 30, 2009
    Messages: 145
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    They are as real as ghosts.
     
  4. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #4
    Jan 17, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,866
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 38
    Zombie ni neno linalotokana na lugha ya Ki Haiti (zonbi; North Mbundu: nzumbe), wakimaanisha animated corpse, maiti inayotembea.

    Hizi simulizi za kuwepo hivi viumbe zipo karibia tamaduni nyingi tangia kale... Hata hapa Tanzania wanaitwa kwa majina tofauti tofauti kulingana na lugha ya kabila fulani, kwa mfano zombie wanajulikana kwa jina maarufu la ndondocha au msukule.

    Kuna ambao wanajaribu kuwatofautisha kati ya ndondocha na msukule, wanasema kuwa tofauti kati ya viumbe hivi viwili ni:
    Ndondocha ni watu waliorogwa na kubadilishwa akili zao kuwa kama watumwa na wakajikuta wanafanya mambo ya ajabu ajabu.
    Msukule kwa upande mwingine ni watu ambao wanaaminiwa kuwa wamekufa lakini kumbe wamechukuliwa kwa madawa ili kumtumikia mganga, mchawi, au mwanamazingara Fulani.

    Msukule ndio hao kwa kwa Kiingereza wanaitwa “Zombie” lakini bado wanawatofautisha kati ya msukule na zombie, wanasema kuwa Zombie kwa utamaduni na hadithi za kimagharibi, yaani nchi za ulaya ni watu walioukuwa wamekufa lakini wakarudi wakiwa nusu wafu na wasio na akili timamu. Lakini Msukule ni watu ambao hawajafa kabisa ila wamefanywa waonekane wamekufa na binadamu wengine.

    Kiukweli kile unacho kiona kwenye filamu za vampire na zombies ni simulizi tu za kutaka kuburudisha watu si mambo ya kweli, japokuwa wanaweza kushabihisha na matukio ya kweli.

    Mawazo ya kufikiria kuwa kuna misukule au zombie ni mawazo ya zamani sana, watu wa ulaya waliamini kuwa wafu wana uwezo wa kufufuka na kuja kusumbua watu walio hai, na hii ni kutokana na wivu waliokuwa nao hao wafu, au wakati mwingine hurudi kuja kutafuta haki walizo dhurumiwa n.k. Sasa ili kuwatisha na kuwafanya wasiwe na uwezo wa kurudi ndio kukabuniwa hizi nguo nyeusi ili kuzitisha roho zinazotaka kurudi duniani.

    Ni sawa na hadithi za Halloween, sherehe inayofanyika kila mwaka mwishoni mwa mwezi wa October (tarehe 31). Hii ni sikukuu ambayo usheherekewa usiku kabla ya ile sikukuu ya watakatifu wote, kwa ufupi halloween ni sikukuu ya wafu (Mizimu). Na ilianza miaka 2000 iliyopita uko Ireland, lakini imekuja kuwa maarufu sana kwa nchi za ulaya na haswa ikiusisha uvaaji wa nguo za ajabu ajabu, na uchomaji wa moto na mapambo majumbani.

    Mwanzoni ilisemekeana wafu/mizimu walikuwa wakija kusumbuwa watu duniani, na haswa waliharibu mazao, ambayo yalivunwa kipindi cha joto na kuwekwa akiba kwa ajili ya kipindi cha baridi (Winter), sasa ili kuwababaisha wasitambuwe nani ni nani ndio wakabuni haya mambo ya kuvaa kama maiti zilifukuriwa ili kuwachanganya hao magosti.

    Lakini wengine wanasema kuwa, uvaaji wa nguo nyeusi misibani ni kweli unatokana na utamaduni wa kimagharibi, na haswa Roma ya kale, (ancient Rome), wao walikuwa wakivaa aina ya nguo inayojulikana kwa jina la toga, ni aina ya shuka ndefu nyeusi inayokadiriwa kufika futi 20 (6 m) kwa urefu wake. Ambayo uzungushwa mwilini, toga ilivaliwa na wanaume na wanawake walivaa stola.

    Na wengine wanasema kuwa chanzo cha nguo nyeusi kuvaliwa msibani ni pale malkia Victori, alipokuwa akiomboleza kifo cha mumewe alikuwa akivaa nguo nyeusi tu na alivaa kwa muda mrefu sana... Hii ilipelekea raiya nao kuvaa kila wanapopata msiba ya watu wanao wapenda.

    Unaweza kupitia link hizi hapa chini kwa habari za hao zombie na vampire.
    Zombie › News in Science (ABC Science)
    Zombie
    Ghoul
    Golem
    folk_magic
    Jiang_Shi
    Mind_control
    wiki/Vampire
     
  5. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #5
    Jan 18, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 26,894
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 48
    Mh!Una uhakika?Kama ndiyo thibitisha halafu tutakutana kwenye uzi wako!
     
  6. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #6
    Jan 18, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 26,894
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 48
    To ma side is 50/50!
     
  7. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #7
    Jan 18, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,788
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 38
    hatariiiiiiiiiii, zombiez!!!!!!!
     
  8. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #8
    Jan 18, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 6,843
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 48
    Life goes on.........................zombies
     
  9. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #9
    Jan 18, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,898
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    I hope so
     
  10. snochet

    snochet JF-Expert Member

    #10
    Feb 4, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 1,192
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 38
    na popobawa je?
     
  11. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #11
    Feb 4, 2012
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 1,761
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 38
    napenda sana filamu za hawa mazombie.
     
  12. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #12
    Feb 4, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,020
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
     
  13. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #13
    Feb 4, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,020
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    [​IMG]Zombie
     
  14. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #14
    Feb 4, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,020
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
     
  15. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #15
    Feb 4, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,020
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
    Msukule
     
  16. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #16
    Feb 4, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,020
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
     
  17. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #17
    Feb 4, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,020
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
    Msukule akiombewa kanisani
     
  18. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #18
    Feb 4, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,866
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 38
    Bahati mbaya ilikuja kujulikana kuwa hayo mambo ya Misukule si ya kweli (Bogus).
     
  19. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #19
    Feb 4, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,020
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hujafika Gamboshi
     
  20. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #20
    Feb 4, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,866
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 38
    Gamboshi ni jina la kata ya Wilaya ya Bariadi katika Mkoa wa Shinyanga.


    Kuna thread moja inazungumzia hayo mambo, bofya hapa Mwanza Gamboshi
     
  21. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #21
    Feb 4, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,646
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    Zombies cannot exist sababu ile post mortem decomposition inaharibu structure ya mwili. Mfano muscle za mapaja zikianza kuoza na kupungua atashindwa kusimama na kupiga hatua ili atembee. He won't be able to carry himself.

    Vampires exist in the sense that kuna watu wanahitaji kunywa fresh blood to survive, wengine can't stand sun light or they would die, wengine tena change skin color haraka sana when exposed to sun light. A combination of the three diseases has never been observed. Any patient of these three category is not dangerous to other people and they don't live in a vampire society. Last: haviambukizwi.
     
  22. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #22
    Feb 5, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,866
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 38
    Zombies mbona wapo tu wengi, tena wengine tunaongea nao kila siku.
     
  23. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #23
    Feb 5, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,507
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 38
    Wale wanaotolewa kwa Kakobe na Mwingira wanaitwaje !
     
  24. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #24
    Feb 5, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,120
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 38
    Kuna movie moja huwa naangalia ya The vampire diaries
    Huwa nachoka mwenyewe imekaa kama true story vile .
     
  25. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #25
    Feb 5, 2012
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 3,399
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 48
    Yes, they do exists, tena hapa Tanzania wapo wengi tu,
    Zombies ndio Wanachama wa CCM yaana hawajitambu kabisa, wanapelekwa pelekwa tu. Wao kanga na ubwabwa ndo kila kitu.
    Vampires ndiohao mafisadi wanyonya uchumi wetu bila haya na ukiwagusa tu wanaweza kukupoteza kwa kasi ya kufa mtu.
    Kuwa makini Mkuu, hata hapo ulipo now wapo around wengi tu.
     
  26. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #26
    Feb 5, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,471
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 36
    msukule kapiga chupi ya ukweli du
     
  27. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #27
    Feb 5, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,866
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 38
    Wale ni fake!
     
  28. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #28
    Feb 5, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,866
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 38
    Sababu unatazama kwa hisia na unahisi kama na wewe ni muhusika.... Nani anakukosha, Elena, Bonnie, Stefan au Damon! lol
     
  29. Mwana kinyonga

    Mwana kinyonga JF-Expert Member

    #29
    Feb 5, 2012
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 228
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Hiyo picha ya sigma ni nn hcho?
     
  30. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #30
    Feb 6, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,120
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 38
    Ananikosha Damon ..ingawa wote kwa pamoja ni wazuri sana ...
     

Share This Page