Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

do you rmbr this?Je wajua kuwa bdo lipo mahakaman?

Discussion in 'International Forum' started by Sir_Finus, Apr 13, 2011.

  1. Sir_Finus

    Sir_Finus JF-Expert Member

    #1
    Apr 13, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 225
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Jaji katika kesi ya kwanza kabisa ya
    kiraia dhidi mfungwa kutoka gereza la
    Guantanamo, ametoa uamuzi kuwa
    shahidi mkuu kutoka serikali ya
    Marekani hatotoa ushahidi. Hatua hiyo ni pigo kwa waendesha
    mashitaka. Mshukiwa huyo Ahmed Khalfan
    Ghailani anakanusha kusaidia kundi la
    Al Qaeda kufanikisha mauaji ya watu
    224 mwaka 1998 katika balozi za
    Marekani zilizoko Afrika Mashariki. Jaji huyo ametoa uamuzi kuwa shahidi
    huyo wa serikali hatotoa ushahidi,
    kwa sababu Bw. Ghailani alimtaja
    shahidi huyo wakati akiwa "chini ya
    vitisho". Mwandishi wa BBC anasema hatua
    hiyo inazidi kuongeza ugumu katika
    mipango ya kutaka kuwashitaki
    washukiwa na Guantanamo katika
    mahakama za kiraia. Utawala wa Rais Obama una
    matumaini ya kuendesha kesi hizo
    kwa washukiwa kadhaa, hasa wenye
    'majina makubwa', akiwemo Khalid
    Sheikh Mohammed anayetuhumiwa
    kupanga mashambulio ya Septemba 11 nchini Marekani. Vitisho Jaji Lewis Kaplan wa New York
    ameahirisha kesi ya Bw. Ghailani
    iliyokuwa ianze kusikilizwa
    Jumatano.Kesi hiyo sasa iko katika
    hatua ya kutafuta wazee wa
    mahakama itakayofanyika Oktoba 12. Katika uamuzi wake, jaji huyo wa New
    York amesema shahidi huyo wa
    serikali aliyependekezwa, alitajwa
    katika "taarifa alizotoa Ghailani kwa
    CIA wakati akiwa katika vitisho". Mtu huyo, Hussein Abebe, alitarajiwa
    kutoa ushahidi kuwa alimuuzia
    Ghailani milipuko ya TNT, ambayo
    ilitumika katika mlipuko wa bomu
    katika ubalozi wa Marekani nchini
    Tanzania, mwezi Agosti mwaka 1998. Uamuzi huo, iwapo hautabatilishwa, ni
    kikwazo kwa kesi ya serikali ya
    Marekani dhidi ya Ahmed Khalfan
    Ghailani, na pia hatua hiyo kutatiza
    zaidi sera ya utawala wa Obama wa
    kuwashitaki washukiwa wa Guantanamo katika mahakama za
    kiraia. Shahidi mkubwa Hussein Abebe alitarajiwa kutoa
    ushahidi. Bila ya shahidi huyo kutoa
    ushahidi wake, serikali itapata tabu
    kuwasilisha ushahidi wake mbele ya
    wazee wa mahakama. Hatua hiyo
    inawapa waendesha mashitaka tatizo kubwa -- iwapo ushahidi uliopatikana
    katika magereza ya CIA au gereza la
    Guantanamo hauwezi kutumika
    katika mahakama ya kiraia, je kuna
    uwezekano wa kukuta mshukiwa na
    hatia?. Mwendesha mashitaka mmoja wa
    Marekani amemuelezea Bw. Abebe
    kama shahidi "mkubwa" kwa serikali,
    na wanafikiria kukata rufaa dhidi ya
    uamuzi wa jaji. Bw. Ghailani, ambaye inaaminika umri
    wake ni kati ya miaka thelathini na
    arobaini , alikuwa amevaa sweta la
    rangi ya kijivu, suruali nyeusi na tai,
    wakati alipofikishwa mahakamani,
    siku ya Jumatano. Kifungo cha maisha Bw. Ghailani anatuhumiwa kununua
    gari la milipuko iliyotumika katika
    shambulio nchini Tanzania, na pia
    kutuhumiwa kuwa mjumbe wa Osama
    Bin Laden. Anakanusha mashitaka
    hayo. Bw. Ghailani aliyekamatwa nchini
    Pakistan mwaka 2004, alipelekwa
    kisiri katika kituo kimoja cha CIA
    kabla ya kupelekwa Guantanamo
    mwaka 2006. Bw. Ghailani anakabiliwa na kifungo
    cha maisha jela, iwapo atakutwa na
    hatia.
     
  2. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #2
    Apr 14, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,909
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Haisaidii, roho na damu za watu zaidi ya 200 haziwezi kwenda hivihivi, haki itatokea kwa mkono wa mungu.
     
Loading...