Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Do you believe natural TALENT exist?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Leonard Robert, Jun 12, 2012.

  1. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #1
    Jun 12, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,399
    Likes Received: 1,082
    Trophy Points: 280
    is there such a thing as natural talent? Au juhudi za watu tu zinawafanya waonekane wanavipaji.. Eti shule za vipaji maalumu, ni kweli hawa wana vipaji ambavyo ni maalumu au wametia bidii kwenye masomo kuliko wengine?

    Wakuu heshima kwenu
    dou you believe natural talent exist or do people become master at thing through hardwork..?
     
  2. lusubilo lucas

    lusubilo lucas Member

    #2
    Jun 12, 2012
    Joined: Mar 6, 2012
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    ndio natural talent ipo lakin na hardwork vinaenda sawa kama umesoma nadhani ulikuwa unaona watu wanamaudhulio mazuri class,wanamausiano mazuri na walimu ya kimasomo,ukimwona anajitihada za ukweli lakini mtihani ukija anafeli vibaya
     
  3. stroke

    stroke JF-Expert Member

    #3
    Jun 12, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 9,219
    Likes Received: 2,357
    Trophy Points: 280
    natural talent ipo sana..kama mimi i have a natural talent in writting.when i write something it is very rare to be edited..you will love it..nilipokuwa o level i need not reading history..i only had my few points which i normaly use them according to what the question said..and i end up getting 98..wengine waliokua wanakesha wanafuatia..i got A in o and A level..hapo nikaamini kuwa writting its my talent..So Natural talent exists!! another natural talent is memorising..when i see something ..i can later on describe it without any mistakes..it all comes naturally..without hard work..
     
  4. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #4
    Jun 12, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,399
    Likes Received: 1,082
    Trophy Points: 280
    kwahiyo talent bila juhudi si lolote?
     
  5. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #5
    Jun 12, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,549
    Likes Received: 911
    Trophy Points: 280
    We mkareeeee wa kitaaaa plus visifa kwa mbaliiiii.
     
  6. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #6
    Jun 12, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,399
    Likes Received: 1,082
    Trophy Points: 280
    kuna watu walisemwa kuwa wao wanavipaji maalumu kabisa lakini wakaishia kupata zero,je talent yao ilifika mwisho? Kuna kipindi talent ufifia na kuibuka tena au nini?
     
  7. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #7
    Jun 12, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,549
    Likes Received: 911
    Trophy Points: 280
    Still loading...........
     
  8. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #8
    Jun 12, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,399
    Likes Received: 1,082
    Trophy Points: 280
    huyu anajuhudi sana katika kazi yake au ni kipaji mdau?
     
  9. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #9
    Jun 12, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,399
    Likes Received: 1,082
    Trophy Points: 280
    wewe hukusoma vipaji maalumu wewe??
     
  10. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #10
    Aug 16, 2012
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,618
    Likes Received: 815
    Trophy Points: 280
    Vipaji vipo sana tu.
    Ili viwe bora, aghalabu vinahitaji kuendelezwa. Kipaji bila muendelezo huweza kupotea. Kumbuka wale wachezaji ambao umecheza nao mpira wa mkaratasi 'Chandimu', uliwaona ni wakali. Je wangapi vipaji vyao vimeendelezwa. Na wanariadha je uliosoma na msingi? Hata ukiwa na kipaji cha kuimba, kama huimbi kinapotea. Mazoezi na muendelezo ni muhimu sana.
     
  11. r

    rodrick alexander JF-Expert Member

    #11
    Aug 17, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,320
    Likes Received: 776
    Trophy Points: 280
    natural talent ipo lakini mfumo wetu mbovu wa ufundishaji na utungaji mitihani hautuwezeshi kupata hao watu Kenya kabla ya kutunga mitihani wanapitia kila shule kuangalia wanafunzi wamefundishwa hadi wapi na kama shule nyingine ziko nyuma zinahimizwa ziongeze bidii baadae wanapitia na wanatunga mitihani kutokana na pale wanafunzi walipofikia Lakini kwetu watungaji wanatunga mitihani kwa kuangalia silabasi matokeo yake wale waliosoma kwenye mazingira mazuri mara nyingi ndio wanachaguliwa kama wanafunzi wenye vipaji
     
  12. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #12
    Aug 17, 2012
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    kumbe english medium schls zinasaidia xana tu.... nakipenda kipindi cja kiswahili lugha ya taifa...
     
  13. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #13
    Aug 17, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Kuna kitabu kimoja kizuri sana cha Malcom Gladwell kinaitwa Outliers. Just read this book because I believe it can give you an insight of what you are trying to understand Leonard Robert. gladwell dot com - outliers.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. M

    Mkurabitambo JF-Expert Member

    #14
    Aug 17, 2012
    Joined: Feb 3, 2010
    Messages: 222
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    eistern,ford,maria curie,newton...na mimi ni mfano wa natural tarent
     
  15. Mwita Matteo

    Mwita Matteo JF-Expert Member

    #15
    Aug 17, 2012
    Joined: May 16, 2010
    Messages: 216
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Vipaji vipo, kuna vipaji mbalimbali, unaweza kumwona mtu anafanya kitu, hadi wewe mwenyewe ukashangaa, kwa jinsi alivyokifanya kwa ufundi na ufanisaha. Nafikiri kuna kitu serikali ilikosea katika kuibua na kuendeleza vipaji hasa kwenye hizi shule tunazoziita za vipaji maalumu, coz huwa hainingii akili mimi, mtu aliepata division 1.7,8 au 9 O'level akapate div 3 au hata 4 A'level na vilevile aliepata div.1.3,4,5,au6 aka disco Chuo kikuu, kuna tatizo hapo.
     
  16. Iron Lady

    Iron Lady JF-Expert Member

    #16
    Aug 17, 2012
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 4,049
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    vipaji vipo mkuu tena sana lakini ili kukifanya kiwe endelevu sharti kukijua,kukiendeleza kwa jitihada kadha wa kadha.

    vipaji visipoendelezwa hudolola na kupoteza umashuhuri wake.

    kuhusu shule ya vipaji maalumu hapa ni shida kidogo kulinganisha dhana hii ya waliofaulu kuwaita wana vipaji kwani wengi wao si vipaji ila ni kujitahidi sana kulikowafikisha hapo.
     
Loading...