Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Do kweli ukishangaa ya Musa utaona ya firauni Mtoto wa miaka 14 afungwa maisha

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Radi, May 25, 2011.

  1. R

    Radi Member

    #1
    May 25, 2011
    Joined: May 22, 2010
    Messages: 94
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    25th May 2011









    Mvulana mwenye umri wa miaka 14, mkazi wa kijiji cha Senani kata ya Ipililo wilaya Maswa mkoani Shinyanga, amehukumiwa kifungo cha maisha jela na kuchapwa viboko sita akiwa gerezani baada ya kupatikana na hatia ya kubaka na kulawiti mtoto mwenye umri wa miaka mitano.
    Akitoa hukumu hiyo, Hakimu Mfawidhi wa Wilaya ya Maswa, Tamphon Mtani, alisema mshtakiwa huyo alikutwa na kosa la kumbaka mtoto huyo baada ya yeye kukiri kufanya na kutenda kosa hilo mbele ya mahakama hiyo.
    Kabla ya hukumu hiyo kutolewa Mwendesha Mashtaka wa Polisi, Kidwadi Kalinga, aliiambia mahakama kuwa Mei 15, mwaka huu, saa 10:00 jioni, akiwa ndani ya nyumba anamoishi (ghetto) kijijini hapo, mtuhumiwa huyo alimwita mtoto huyo (jina limehifadhiwa) alipokuwa akicheza na wenzake jirani na nyumba hiyo.
    Mwendesha mashtaka alidai kuwa James alimwomba mtoto huyo aingie ndani ili ampatie pipi na ndipo mtoto huyo alipoingia hadi ndani ya chumba cha kijana huyo. Kwa mujibu wa Mwendasha Mashtaka, baada ya mtoto huyo kuingia chumbani, James kwa kudhamiria alimwingilia sehemu zake za siri mbele na nyuma na ndipo mtoto alipoanza kupiga kelele na majirani kusikia.
    Alidai kuwa baada ya majirani kusikia na James kupata hofu, aliamua kukimbia kwa kutumia baiskeli, lakini wananchi walimhoji na kumuuliza kulikoni na walipoingia ndani ya chumba chake walimkuta mtoto huyo akitokwa damu sehemu zake siri na haja kubwa.
    Wananchi hao walikwenda moja kwa moja polisi na ndipo mtuhumiwa alipokamatwa na kufunguliwa mashtaka ya kubaka na mbele ya hakimu huyo alipohojiwa alikiri kufanya kosa hilo. Hata hivyo, kijana huyo alipopewa nafasi ya kujitetea apunguziwe adhabu, hakufanya hivyo badala yake alibaki kimya.



    CHANZO: NIPASHE


    My take; Hivi hawa mahakimu wanajua sheria kweli au ni ubabaishaji jamani.
     
  2. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #2
    May 25, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    131. Punishment for rape Act No. 4 of 1998 s. 6
    (1) Any person who commits rape is, except in the cases provided for in the renumbered subsection (2), liable to be punished with imprisonment for life, and in any case for imprisonment of not less than thirty years with corporal punishment, and with a fine, and shall in addition be ordered to pay compensation of an amount determined by the court, to the person in respect of whom the offence was committed for the injuries caused to such person.
    (2) Notwithstanding the provisions of any law, where the offence is committed by a boy who is of the age of eighteen years or less, he shall–
    (a) if a first offender, be sentenced to corporal punishment only;
    (b) if a second time offender, be sentence to imprisonment for a term of twelve months with corporal punishment;
    (c) if a third time and recidivist offender, he shall be sentenced to life imprisonment pursuant to subsection (1).
    (3) Notwithstanding the preceding provisions of this section whoever commits an offence of rape to a girl under the age of ten years shall on conviction be sentenced to life imprisonment.
     
  3. m

    mwananyiha JF-Expert Member

    #3
    May 26, 2011
    Joined: Mar 11, 2008
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  4. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #4
    May 26, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
     
  5. S

    SURUMA JF-Expert Member

    #5
    May 26, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,895
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Asante kwa kifungu...Umetusaidia wengi kwenye hilo
     
  6. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #6
    May 26, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    karibu Mkuu hope tutaendelea kuhabarishana
     
  7. K

    Kahinda JF-Expert Member

    #7
    May 29, 2011
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 813
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
    Je Bongo kuna jela za watoto (Juvenile).
     
  8. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #8
    May 29, 2011
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,052
    Trophy Points: 280
    Zipo nyingi tu!!ingine iko pale dakawa kubwa tu na wanasoa kabisa masomo ya shule msingi labda na sasa sekondari itakuwepo
     
  9. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #9
    May 29, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,030
    Likes Received: 15,943
    Trophy Points: 280
    Lakini maisha kwa kubaka? Hmmm something ain't right somewhere.
     
  10. M

    Mtu Mmoja JF-Expert Member

    #10
    May 29, 2011
    Joined: Mar 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    wangekachinja kabisa hako kasaitwani!!!
     
  11. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #11
    May 29, 2011
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,946
    Likes Received: 245
    Trophy Points: 160
    Kwa kweli hii hukumu hakimu hakustahili kuitoa, ni sawa mshtakiwa alikiri lakini angeangalia umri pia
     
  12. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #12
    May 30, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    15. Immature age Act No. 4 of 1998 s. 4
    (1) A person under the age of ten years is not criminally responsible for any act or omission.
    (2) A person under the age of twelve years is not criminally responsible for an act or omission, unless it is proved that at the time of doing the act or making the omission he had capacity to know that he ought not to do the act or make the omission.
    (3) A male person under the age of twelve years is presumed to be incapable of having sexual intercourse.

    Mkuu age yake hapo inamuweka pabaya maana ameshapitiliza umri wa kisheria ambao wanasema hawezi kufanya sex wa miaka kumi na mbili
     
  13. EvJ

    EvJ JF-Expert Member

    #13
    May 30, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 201
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    unasemaje?hk ndugu maneno haya yanatoka mdomon mwako kwel?hauna huruma kabsa?pata pcha kama mwanao au ndugu yako wa karbu,inaelekea na wewe ndio walewale.
     
  14. Avatar

    Avatar JF Gold Member

    #14
    May 30, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 674
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    well done hakimu!..
     
  15. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #15
    May 30, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,400
    Likes Received: 914
    Trophy Points: 280
    Vipi kama aliebakwa angekuwa mwanao?
     
  16. menyidyo

    menyidyo JF-Expert Member

    #16
    May 30, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 1,341
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Acheni kuzingua mtoto wa miaka 14 ana uwezo gani wa kufikiri? nyie nyie ndo mnakata viuno uchi watoto wenu wao wanasomba bila kuchagua afu mnakuja kuwalaumu. tatizo ni mfumo mnao wajengea wototo wenu.
     
Loading...