Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

DNA watoto si wetu - Wanawake Mnatuambiaje hapa ?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mwiba, Jul 10, 2010.

  1. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #1
    Jul 10, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    `Nusu ya waliopima DNA watoto si wao`




    Na Mwandishi wetu



    9th July 2010







    Ofisi ya Mkemia Mkuu wa Serikali, imesema nusu ya watu waliokwenda kupima vinasaba (DNA) kutokana na kuwa na mashaka haya na yale, vipimo vimeonyesha kuwa si wazazi halisi wa watoto waliopimwa.
    Hayo yalisemwa jana jijini Dar es Salaam na Mkuu wa Vifaa na Matengenezo wa ofisi hiyo, Emmanuel Gwae, wakati akizungumza katika maonyesho ya biashara yanayofanyika katika viwanja vya Kumbukumbu ya Mwalimu Julius Nyerere.
    Alisema tangu huduma hiyo ianze kutolewa na taasisi hiyo mwaka 2005, watu zaidi ya 2,000 walifika kupata vipimo kujua uhalisia wa watoto wao.
    Alisema karibu nusu ya watu hao waliofika na kupimwa ilibainika kuwa watoto waliokuwa nao hawakuwa wa kwao.
    Alisema idadi ya watu wanaokwenda kupata vipimo imekuwa ikiongezeka kuliko miaka iliyopita.
    “Huduma hii ni kama imechelewa maana watu wanakuja kwa wingi sana kupima uhalisia wa watoto wao na wengi wanaopimwa wanakuta watoto si wao,” alisema.
    Alisema kuna sababu nyingi zinazoweza kusababisha matokeo hayo ikiwemo kubadilishana watoto wakati wa kujifungua.
    Alisema katika hospitali zenye mlundikano mkubwa wa wanawake wanaojifungua, baadhi ya wanawake kwa makusudi wanaweza kuwabadilishia wenzao watoto.
    Alisema hali hiyo pia inaweza kutokea hata bila kukusudia kutokana na mazingira ya hospitali.
    Alisema vipimo vya DNA hugharimu shilingi 300,000 na mhusika anaweza kupata majibu ndani ya wiki moja.
    Alisema kabla ya mhusika kwenda kupata vipimo lazima apeleke kwa mkemia barua kutoka mahakamani, kwa wakili au ofisi ya ustawi wa jamii na kueleza sababu ya kutaka kupima.
     
  2. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #2
    Jul 10, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,633
    Trophy Points: 280
    Lazima ujue kwamba, mtu anayeenda kupima maana yake tayari ana shaka, kwa hiyo usitegemee kwamba matokeo haya yako reflective of the general population.

    Lakini hata baada ya kujua hilo, nusu ni figure iliyo very high. Ukimwi utaisha kweli ?
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Jul 11, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
    mbona hii habari ni ya muda mrefu sana; inazungushwa zungushwa weee
     
  4. M

    Mfwatiliaji JF-Expert Member

    #4
    Jul 11, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 1,326
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tatizo ni lipi tena? anyway--inaonekana uaminifu katika ndoa umekwazika kwa kiasi kikubwa--in brief, hakuna tena uaminifu ktk ndoa!! very unfotunate..
     
  5. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #5
    Jul 11, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Na ukihesabu na wanaume wanaopata watoto nje ya ndoa zao au kuwa na vimada lazima utambue kuwa Tanzania bila ukimwi haiwezikani
     
  6. Q

    Qadhi JF-Expert Member

    #6
    Jul 11, 2010
    Joined: Oct 27, 2009
    Messages: 235
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kama daktari(specialist) anaweza ku operate mguu badala ya kichwa na kichwa badala ya mguu...then uzembe wa nurses kubadilisha watoto utakuwa haulezeki...especially neither of the parents cares.Ni jambo dogo tu la kuhakikisha kuwa mtoto na mama wanawekwa tags immediately after delivery inakuwa ngumu sana ndani ya Bongo.
    Sometimes tunagundua kwamba one is NOT biologic father to a kid pale tunapohitaji blood transfusion na kuona ABO are completely un matching.....ukimfanya counselling mother kwa ahadi kuwa hutotoa siri anaweza kukueleza ukweli kwamba ali cheat na unfortunately kupata mtoto.

    Awesome
     
  7. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #7
    Jul 11, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Nami nahisi nina mbegu yangu kaya flani hapa dar
     
  8. katelero

    katelero JF-Expert Member

    #8
    Jul 11, 2010
    Joined: May 31, 2010
    Messages: 530
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0

    mmh
     
  9. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #9
    Jul 11, 2010
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Niliposoma hiyo kitu wazo la kwanza lilikuwa ni hii ni "Marketing Campaign" hawa jamaa wa kupima DNA, wanawatisha watu wapate wateja.
     
  10. roselyne1

    roselyne1 JF-Expert Member

    #10
    Jul 11, 2010
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    lol
     
Loading...