Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dkt Slaa/Chadema mbona kimya?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mlalahoi, Mar 28, 2010.

  1. Mlalahoi

    Mlalahoi JF-Expert Member

    #1
    Mar 28, 2010
    Joined: Aug 31, 2006
    Messages: 1,916
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Kwanza inabidi niweke wazi kuwa nimeweka jina la Dkt Slaa kwenye kichwa cha habari kwa vile ni mwana-JF mwenzetu na anatembelea hapa mara kwa mara.Otherwise,dukuduku langu linaihusu Chadema kwa ujumla.

    Niliwahi kuanzisha thread flani hapa (http://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/54564-wapinzani-wamemu-indorse-jk.html) kudadisi iwapo vyama vya upinzani vimeamua kUtosimamisha mgombea urais katika uchaguzi mkuu ujao.However,katika post hiyo,concern yangu ilikuwa kwa vyama vyote vya upinzani,lakini sasa naona nielekeze wasiwasi wangu kwa Chadema-chama ambacho naamini kikijipanga vizuri kinaweza kabisa kutuletea mabadiliko tunayosubiri kwa hamu.

    Tumebakiwa na siku 3 kabla ya kuingia April,ambapo tutakuwa na takriban miezi 6 kabla ya uchaguzi (neglecting utabiri wa Sheikh Yahya kuwa hakuna uchaguzi mwaka huu).Let's be very honest,hivi katika muda mfupi kiasi hiki,Chadema itaweza kweli kumnadi mgombea wake kiasi cha kujihakikishia ushindi badala ya ushiriki tu?Nafahamu kuwa chama hiki kina utaratibu wa kumpata mgombea urais lakini nisichofahamu ni kuwa mchakato huo utaanza lini.Lakini kikubwa zaidi ni ufinyu wa muda uliosalia kwa maandalizi ya ushiriki mzima wa Chadema katika uchaguzi huo katika nafasi ya urais.


    Mods mnaweza kuihamishia post hii mahala pengine kama haistahili kuwa hapa.
     
  2. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #2
    Mar 28, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    CHADEMA wamekwsiha sema watasimamisha mgombea wa urais kwenye uchaguzi wa Oktoba 2010...taratibu za mchakato wa jinsi mgombea huyo anavopatikana ni utaratibu wa CHADEMA kama chama..sasa sijui unataka hapa JF uelimishwe nini?otherwise unge M PM Dr.Slaa moja kwa moja
     
  3. m

    mtemi Member

    #3
    Mar 28, 2010
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    dk slaa atajibu usiwe na wasiwasi
     
  4. Mlalahoi

    Mlalahoi JF-Expert Member

    #4
    Mar 28, 2010
    Joined: Aug 31, 2006
    Messages: 1,916
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Si nimeeleza kuwa nimeweka hapa kwa vile Dkt Slaa ni mwana-JF.Na pia nimeeleza kuwa nafahamu kuwa taratibu za mchakato ni utaratibu wa CHADEMA but I'm just concerned with the time left before the General Election.I know I could have chosen to pm Dkt Slaa but chose otherwise because I strongly believe that he or Chadema has to say would be beneficial to all other JF members (sharing similar curiosity).
     
  5. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #5
    Mar 28, 2010
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Mi nashangaa why they beat around the bushes!
    chadema wekeni wazi mgombea hapo kwasasa naona ni Slaa,tusubiri maamuzi ya vikao vyenu,kumbuka wapinzani wa chadema wanadai hakuna demokrasia humo ndani ya chadema....Na licha ya kwamba Mbowe anafaa,bado tusitake kurudi kwenye malumbano ya kupotezeana muda...Binafsi naamini Dr Slaa naye pia anaqualify pia anaweza kuwawakilisha chadema mwaka hu kwenye nafasi ya kugombea urais...Bottom line uamuzi ni wenu wana chadema,mkimsimamisha Slaa mimi sina chama lakini tutamsapoti maana sitegemei mabadiliko yoyote toka kwa ccm.
     
  6. B

    Bull JF-Expert Member

    #6
    Mar 28, 2010
    Joined: Nov 4, 2008
    Messages: 984
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chadema watuletee maendeleo tunayo yasubiri chini ya uongozi wa Mbowe na Slaa?? tumekwisha!!!
     
  7. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #7
    Mar 28, 2010
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Muda bado upo wa kutosdha kwa mujibu wa ratiba ya nominations ya NEC
     
  8. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #8
    Mar 28, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ubinafsi ndio tatito la CHADEMA,

    Sasa hivi kila moja anajiweka sawa kwa ajili ya Ubunge... nani ana muda wa kufikiria chama au hata kuweka mgombea wa ura-hisi?

    Kwa maoni yangu, wapeleke nguvu kwa wabunge kama wanavyofanya sasa na waachane na kiti cha ura-his.
     
  9. L

    Left Wing Member

    #9
    Mar 28, 2010
    Joined: Mar 28, 2010
    Messages: 53
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu your two paragraphs are contradictory
     
  10. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #10
    Mar 28, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Real?
     
  11. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #11
    Mar 28, 2010
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Really mkuu,kwanini hamsomi kabla hamjapost ama kusoma posting za wenzenu?Teh teh teh...Mkuu umesema ni ubinfasi wanapogombea ubunge badala ya "Ura-his" na hapo hapo uka suggest kuwa ndicho wanatakiwa kufanya,yani kugombea ubunge,sasa hiyo si contradiction ni kitu gani?
     
  12. L

    Left Wing Member

    #12
    Mar 28, 2010
    Joined: Mar 28, 2010
    Messages: 53
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sure

    Nadhani Ubinafsi si Jambo Zuri,
    Sasa hapa chini unajaribu kuunganisha Sifa ya Ubinafsi na Sababu zinazowafanya wakulu hao kujiimarisha zaidi kwenye Ubunge na mbaya Zaidi unaonekana kama Unawalaumu kwa kuutelekeza Ugombea Urais

    Hapa tena unawapongoza kwa kile unachokiita Ubinafsi na kuwaasa wafanye kile ambacho kwenye para ya Juu umekiponda

     
  13. K

    Kituko JF-Expert Member

    #13
    Mar 28, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    Chadema wakimsimamisha Slaa ndio itakuwa wanelekea kukiua chama, yaani hapa hakuna siri kwamba hakuna chama cha upinzani kinachoweza kuchukua nchi kwa sasa, kwa hiyo Slaa akigombea ni wazi atashindwa na akishindwa ina maana hatakuwa mbunge tena, hivyo tutapoteza silahaa ya maana sana na mtetezi wa kweli wa wananchi.

    ushauri wangu kama Chadema wakitaka kuweka mgombea basi ni bora wamweke ZITTO, kwani hata akikosa uraisi na ubunge atakuwa ameukosa na wapinzani watakuwa HAWAJAloose kitu,
     
  14. L

    Left Wing Member

    #14
    Mar 28, 2010
    Joined: Mar 28, 2010
    Messages: 53
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Zitto hajafikisha Umri bado wa kugombea Urais
     
  15. Nono

    Nono JF-Expert Member

    #15
    Mar 28, 2010
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,253
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Unanifurahisha sana unavyokifanya chama kama mradi wa kujiletea ulaji tu na kuondoa maana halisi ya chama cha siasa kuwa ni pamoja na kushika madaraka ya nchi.

    Wewe unadhani ni wakati gani mwafaka wa kugombea urais na unahakika gani kuwa wakati huo ndio watashinda? Je, ni nani atakayekijenga chama hadi wakati huo waje kuchukua tu madaraka kama hawatakijenga leo? Unataka kutushawishi kuwa wanaokwenda vitani hawajui kuwa umauti uko nje-nje, lakini sababu ya uzalendo hawana budi kushiriki?

    Kusimamisha mgombea wa urais ni njia moja murua kabisa ya kukijenga chama kitaifa tofauti na kumjenga mtu mmoja mmoja
     
Loading...