Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dk. Slaa: UCHAGUZI WIZI MTUPU

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mzito Kabwela, Nov 10, 2010.

  1. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #1
    Nov 10, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Matokeo ya Uchaguzi mkuu yaliyotangazwa na Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) yalijaa utata, Mwanahalisi limegundua.

    Taarifa kutoka ndani ya NEC, vyama vya siasa na baadhi ya wagombea, zinasema matokeo yaliyotolewa yanatofautianma na kura halisi zilizopigwa.

    Kwa mujibu wa baadhi ya mawakala wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), matokeo mikononi mwao yanatofautiana sana na yale yaliyotangazwa na Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC)

    Matokeo mikononi mwa mawakala kutoka mikoa 18 ya Tanzania Bara na mitatu ya Zanzibar, hadi juzi jumatatu yanathibitisha kuwepo kwa tofauti kati ya idadi ya vituoni na ile iliyotangazwa na NEC.

    Katika jimbo la Hai, mkoani Kilimanjaro matokeo yaliyotangazwa na NEC yanaonyesha kuwa CCMimepata kura za Urais 35,910 huku Chadema ikionyeshwa kupata kura 18,513. Lakini matokeo ambayo yamekusanywa na mawakala wa Chadema yanaonyesha CCM imepata kura 20,120 huku Chadema ikipata kura 26,724.

    Katika jimbo la Karatu Mkoani Arusha, hesabu za NEC zinaonyesha CCM imepata kura za urais 24,382 huku Chadema ikipata kura 41 tu angalau kwa mujibu wa matangazo ya Televisheni. Bali kwa mujibu wa matokeo yaliyokusanywa na mawakala ambayo yamesainiwa na mawakala wa vyama vinavyoshiriki uchaguzi na msimamizi wa uchaguzi wa jimbo hilo CCM imepata kura 24,364 na Chadema ilipata kura 43,137

    Jimbo jingine ambalo matokeo yake yamejaa utata ni Geita, mkoani Mwanza. Matokeo yaliyotangazwa na NEC katika jimbo hilo yanaonyesha kuwa CCM imepata kura 17,792 na Chadema imeambulia 3,989. Lakini Matokeo mikononi mwa mawakala yanaonyesha kuwa CCM imepata kura 30,960 na Chadema kura 15,736. NEC ilikiri kuwapo kwa kasoro katika jimbo la Geita na ilikubali kufanyia Marekebisho.

    Katika jimbo la Ubungo Mkoani Dar es salaam matokeo ya NEC yameipa CCM kura 68,727 na Chadema kura 65,450. Hata hivyo kwa mujibu wa matokeo mikononi mwa mawakala yanaonyesha kuwa Chadema imepata kura 72,252 na CCM kura 70,472.


    Uchunguzi wa Mwanahalisi umebaini kuwa licha ya tofauti ya matokeo ya vituoni na yale ya NEC, matokeo katika baadhi ya maeneo hayakurekodiwa kwenye karatasi za tume, rasmi kwa shughuli hiyo. Gazeti limeona matokeo yaliyorekodiwa kwenye karatasi za kawaida na magamba magumu ya makasha, ingawa zimegongwa mhuri inayoonekana kuwa ni ya Tume. Matokeo ya aina hii yanashurutisha kuwepo ujenzi wa shaka juu ya usalama wa kura na uwezekano wa matokeo kughushiwa

    Mwanahalisi limeelezwa kuwa mbali na kasoro hiyo ya kutokuwapo kwa fomu za kurekodia matokeo, katika baadhi ya majimbo yaliyofanya uchaguzi, majumuisho ya kura za urais hayakufanyika.

    Gazeti hili lilitaka kujua maoni ya Dk. Slaa juu ya taarifa kuwa kuna maeneo ambako majumuisho ya kura za urais hayakufanyika naye alijibu " wewe unazungumza hilo; matatizo yaliyopo katika uchaguzi huu ni mkubwa sana. Kuna Uchafu mwingi. Ndio maana sisi tunasisitiza kuwa hatuwezi kukubaliana na matokeo yaliyotangazwa" Anasema " Tunaendelea kukusanya nyaraka zote za uchaguzi na si muda mrefu ujao, tutaeleza dunia ni kitugani kilifanyika, wapi na akina nani walihusika. Tutaeleza pia hatua gani itafuata baada ya hapa"

    Gazeti hili lina taarifa kuwa baadhi ya majimbo ambako matokeo ya Urais hayakutangazwa ni Kiteto, Segerea, Muheza, Kibakwe, Kinondoni, Ilala na Moshi Vijijini.

    Kutoka Morogoro taarifa zinaeleza utata wa aina yake. Kati ya wapiga kura 422 waliotarajiwa kupiga kura katika kituo cha shule ya msingi Msufini, kata ya Msufini Manispaa ya Morogoro HAKUNA HATA MMOJA ALIYEKUWA NA SHAHADA YA KUPIGIA KURA

    NUNUA MWANAHALISI LA LEO TAREHE 10/11/2011 UONE JINZI CCM WALIVYO NA TAALUMA YA MWAKA 47 YA KUIBA
     
  2. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #2
    Nov 10, 2010
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    HALAFU ETI CCM WANATHUBUTU KUSEMA WAMESHINDA KWA KISHINDO!!!!!!!!!! NI AIBU KUBWA SANA HII....MIMI NASEMA IPO SIKU!!!!!!! ATAWAMALIZA HAWA MAFISADI WA CCM ......IPO SIKU NA INAKUJA UPESI......MNYONGE MNYONGENI LAKINI HAKI YAKE MPENI....MAANA SIKU....ATAKAPOAMUA KUIDAI KWA NGUVU......WATU KAMA HAWA MAFISADI WATATAFUTA MVUNGU WA KUJIFICHA....ole wao ccm Siku inakuja! yaja upesi...Watu wanamuona Dr Slaa kwamba Mzushi lakini hawajui kuwa CCM imechakachua kwa kiwano cha kutisha....
     
  3. muonamambo

    muonamambo JF-Expert Member

    #3
    Nov 10, 2010
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 756
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    kaka nchi hii hata tembo anawezatambulishwa simba na ikasimamiwa hivyo. aibu tupu !!
     
  4. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #4
    Nov 10, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    CCM wamejirudisha madarakani wakishirikiana na NEC!!
     
  5. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #5
    Nov 10, 2010
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hivi CCM wataacha lini kuchakachua? Mimi nazani mwaka 2015 Wadau tufanye kama watu wa Nyamagana na Ilemela. Hakuna kura itakayoibwa
     
  6. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #6
    Nov 10, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Mambo mbofu mbofu
     
  7. m

    mbombongafu Member

    #7
    Nov 10, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    NEC na CCM yao ni DOG kabisa hawa hawafai kutuongoza nchi hii
     
  8. monge

    monge Member

    #8
    Nov 10, 2010
    Joined: Apr 10, 2010
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani mimi nilijua Kikwete hakushinda ,hata kama angeshinda siyo kama tulivyotangaziwa, yaani sisiemu wanataka kututania kiasi hiki wanadhani
    tutaendelea kukubali upuuzi wa namna hii!!!!;
    Watanzania tuamke tuache mzaha nchi inaagamia kwa sababu ya upole watu na kusema ndiyo katika kila japo pasipo kuuliza kwa nini!!!!!!!!!!!?
     
  9. PAS

    PAS JF-Expert Member

    #9
    Nov 10, 2010
    Joined: May 3, 2010
    Messages: 452
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    nimeamini " kweli sikio la binadamu haliwezi kuzidi kichwa"
    labda yuchukue la tembo
     
  10. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #10
    Nov 10, 2010
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Walikuwa wamezoea kumnyonga Maalim seif huko zanzibar.Safari hii wamekwaa kisiki cha mpingo, hadi kieleweke, wamezoea vya kunyonga.Sasa hivi wanagombania cheo cha Spika ni hulka yao wamezoea kula vilivyopakwa DAMU YA MWANADAMU .Nyerere aliwahi kusema" ukila nyama ya mtu utaendelea kula nyama ya mtu maisha yako yote" wametenda dhambi ya ubaguzi dhambi hiyo itaendelea kuwatafuna mpaka iwamalize, Wamembagua Dr.slaa na chama chake, leo wanaanza kumbagua Sitta wakitoka kwa Sitta hawabaki salama hao mapambafuuuu
     
  11. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #11
    Nov 10, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Blue to them is Red
     
  12. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #12
    Nov 10, 2010
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Wizi wa kura kura umekuwa dhahiri, ila nasikitika tumekuwa mno very slow kukusanya ushahidi na kurespond....
     
  13. R

    Rafikikabisa Senior Member

    #13
    Nov 10, 2010
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 198
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    CCM mnajisikiaje jamani ndio maana akina Kibaki na Mugabe waliudhuria kushuhudia jinsi technologia ya wizi wa kura ilivyokomaa.
     
  14. Ally Msangi

    Ally Msangi Verified User

    #14
    Nov 10, 2010
    Joined: Jun 29, 2010
    Messages: 557
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kikwete alijua hali ni ngumu, si alisema watashinda kwa asilimia zaidi ya walizopata awamu ya kwanza... sasa kikowapi? wamezidiwa mpaka wakajitahidi kuiba ili wapate japo hizo 61% ambazo si sahihi kwakuwa zimefanyiwa ubadhilifu na NEC, ki msingi hapo hakuna uchaguzi huru
     
  15. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #15
    Nov 10, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Sasa nini kifanyike wadau?
    Tusiishie kulalamika tu kwani tunazidi kupata vidonda vya tumbo.
    Tufanye nini?
     
  16. muonamambo

    muonamambo JF-Expert Member

    #16
    Nov 10, 2010
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 756
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    tumechoka kusubiri maamuzi ya chadema.Dr. slaa please come out and say something!
     
  17. F

    Fishyfish JF-Expert Member

    #17
    Nov 10, 2010
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 231
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CCM is Tanzania's greatest enemy.
     
  18. K

    Kituko JF-Expert Member

    #18
    Nov 10, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    Biharamulo JK hakufikisha hata kura 5000, na bukombe hardly JK alikuwa na kura 3000 tu, hizo wilaya hali ilikuwa tete kwa CCM na JK, nguvu ya ziada kubwa sana imetumika kumpa kura JK, yaani hakubaliki kabisa mpaka kesho
    nadhani Tanzania tunashida/tatizo la waandishi wa habari za kichunguzi, zaidi ni za udaku tu, lakini kama kungekuwa na waandishi wa aina hiyo kama Kubenea na MWanahalisi kwa ujumla wake, uchafu mwingi wa uchaguzi ungepatikana,
     
  19. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #19
    Nov 10, 2010
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,711
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    sema dk usiogope sema! Sisi watanzania hatuogopi mafashisti.
     
  20. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #20
    Nov 10, 2010
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kwa wizi huu wa kutisha CCM ijiandae kuondoka madarakani kwa aibu kabla ya 2015,haiwezekani kuongozwa na wezi na siku si nyingi nchi hii italipuka.Watanzania hawawezi kukubali kuendelea kuongozwa na mtandao wa wezi.JK nusuru nchi kwa kutafuta suluhu na Mshindi halali(Slaa) acha ubabe kwani wanaokulinda wamekuchoka.
     
Loading...