Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dk Slaa Mbumbumbu - Kamala

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Wa Ndima, Oct 25, 2010.

  1. Wa Ndima

    Wa Ndima JF-Expert Member

    #1
    Oct 25, 2010
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 1,509
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Leo, Waziri wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Dk Diodorus Kamala, alisema Dk Slaa katika uchumi ni mbumbumbu na inaonekana anazungumza asichokijua na kudanganya wananchi.

    Dk Kamala alisema ahadi hiyo ni ya uongo kwani Sh 5,000 ni gharama ya usafirishaji wa mfuko kutoka Dar es Salaam hadi Mwanza kwa njia ya reli na tani moja ya saruji ya mifuko 20 ni Sh 100,000 hivyo gharama kwa mfuko kuwa Sh 5,000 sawa na bei anayowaahidi Watanzania. Alisema gharama za uzalishaji si chini ya Sh 7,000 kwa mfuko na kabla ya kuongeza gharama nyingine, mfuko wa saruji unapofika Mwanza gharama inakuwa zaidi ya Sh 12,000, hivyo kwa bei yake kuwa kubwa.

    Dk Kamala alisema hoja hiyo ni ndoto ambayo hata viongozi wa nchi tajiri duniani hawatarajii kuiota mbali na kuitekeleza na huko ni kudanganya wananchi. Akizungumzia hoja ya makubaliano ya Jumuiya ya Afrika Mashariki (EAC) kwamba yanaumiza Watanzania, alisema Dk. Slaa anapotosha kwani msingi mkuu wa makubaliano hayo ni ushirikiano huo kujengwa hatua kwa hatua kulingana na ridhaa ya wananchi. “Serikali imekuwa ikizingatia msingi huu kikamilifu kwa kushirikisha wananchi, likiwamo Bunge ambalo Dk Slaa amekuwamo kwa miaka mingi, mfumo huu unaziwezesha nchi wanachama kupata fursa ya kujipanga vema katika utekelezaji na kuitumia ngazi moja kuwa msingi wa kupanda ngazi inayofuata ya utangamano,“ alisema Kamala.

    Kuhusu mfumo wa kodi katika jumuiya, alisema si kweli kwamba aliuanzisha yeye, kwa kuwa yalianza kabla hajawa waziri na haiwezekani ushuru ufutwe bila kujadiliana na kukubaliana nchi wanachama, hivyo akasema Dk.Slaa hawezi kufuta ushuru huo kwani ni lazima ajadiliane na viongozi wa EAC.

    Kuhusu viwango vya VAT alisema Dk. Slaa ameonesha hajui kuwa kodi hiyo si ya Afrika Mashariki na kiasi cha VAT anacholipa mlaji kinategemea bei ya bidhaa katika soko, huku akitolea mfano wa maji ya kunywa ya ujazo wa nusu lita, ambayo Tanzania yanauzwa Sh 500 na Kenya Sh 800 ingawa Mkenya analipa VAT ya asilimia 16 na Mtanzania asilimia 18; Mkenya analipa kiasi kikubwa kuliko Mtanzania.

    Alisema kabla Dk. Slaa kusema Tanzania imeliwa, kwa kuwa na kiwango cha juu cha VAT Afrika Mashariki, alitakiwa kuelewa kwamba VAT si kodi ya Afrika Mashariki na katika uchumi, huwezi kulinganisha viwango vya VAT kabla ya kuangalia mfumuko wa bei kwenye nchi unazotaka kulinganisha, na kabla haujakokotoa, lazima uangalie viwango vya thamani ya kubadilisha fedha na gharama ya maisha.

    Alimtaka Dk. Slaa kuwaomba radhi Watanzania kwa kuwadhalilisha akiwaita mbumbumbu, kielimu na katika kufanya biashara, huku akitaka kura zao, jambo ambalo si kweli, kwani miaka mingi Tanzania imekuwa kitovu cha elimu katika kanda hii huku viongozi wake wengi wakisoma Tanzania.

    Sasa kama CCM Imeshindwa si ikae pembeni?
     
  2. kisu

    kisu JF-Expert Member

    #2
    Oct 25, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 752
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Kama Kiwete akiulizwa kwa nini watanzania masikini na hajui kwa nini ndio utegemee nini toka Chama cha Majambazi???
     
  3. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #3
    Oct 25, 2010
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,483
    Likes Received: 2,495
    Trophy Points: 280
    Kama yeye hawezi wengine wanaweza hata darasani unaweza shindwa swali mwenzako akalifanya kwa dk moja.
     
  4. SHUPAZA

    SHUPAZA JF-Expert Member

    #4
    Oct 25, 2010
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Yule kijana Msemakweli yuko wapi amkamate huyu Dr.Kamala na vyeti
    vyake ambavyo chuo cha Udokta hakitambuliki?
     
  5. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #5
    Oct 25, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,609
    Likes Received: 2,800
    Trophy Points: 280
    Ahahahaaaah kwani kesi yao iliishia wapi!
     
  6. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #6
    Oct 25, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Sure, kama wao wameshindwa wakae kando na sio kulazimisha kuwa eti HAIWEZEKANI. Huo ndio umbumbumbu
     
  7. coby

    coby JF-Expert Member

    #7
    Oct 25, 2010
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 341
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Yeye ndio mbumbu asiyejua kuwa ili kumaliza malaria ni lazima uondoe hadi mazalia yake! Ndio maana Dr. Slaa anazungumzia kuboresha usafiri wa Reli ili ghalama za usafirishaji zishuke pia. Watatapatapa sana safari hii
     
  8. T

    The King JF-Expert Member

    #8
    Oct 25, 2010
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 357
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Rais Mtarajiwa Dr Slaa angekuwa mbumbumbu basi Kikwete asingeukacha mdahalo na kuingia mitini. Utaogopa vipi kufanya mdahalo na mbumbumbu? Raisi wa nchi anapoingia mitini kufanya mdahalo na mbumbumbu ni nani ambaye ni mbumbubu kuliko mwenziye? Huhitaji kwenda shule kujibu hili swali :peace:
     
  9. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #9
    Oct 25, 2010
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Si mbumbumbu kwenye uchumi tu, hata katika maisha yake binafsi amejionyesha ni mbumbumbu... Utatembeaje na mke wa mtu bila kujua?
     
  10. Wa Ndima

    Wa Ndima JF-Expert Member

    #10
    Oct 25, 2010
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 1,509
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Ahahahaaaaa
     
  11. The Dreamer

    The Dreamer JF-Expert Member

    #11
    Oct 25, 2010
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Bahati yako naogopa ban vinginevyo ungekoma kutembelea JF

    JK ndiye mbumbumbu namba moja maana anasema hajui hajui kwa nini Tanzania ni maskini

    Kuhusu huyo mke ataishi naye milele mpasuke na roho zenu mbaya za kifisadi
     
  12. T

    The King JF-Expert Member

    #12
    Oct 25, 2010
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 357
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  13. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #13
    Oct 25, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,381
    Likes Received: 490
    Trophy Points: 180
    Hapo ndipo Dr. kamala ameonyesha upeo wake ulivyo finyu.................kumbe anaelewa ya kuwa ili kubadilisha sheria za EAC ni majadiliano sasa Dr. Slaa akishatawazwa kuwa Raisi atakwenda huko Arusha na kumwaga sera ambazo akina Kibaki, Museveni na wengineo watamwelewa vyema na kugeuza utumwa ambao CCM ilishiriki kuwafungia watanzania washindwe kuwa na makazi bora kutokana na ushuru wa bei za vifaa vya ujenzi.....
     
  14. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #14
    Oct 25, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 356
    Trophy Points: 180
    Yeye angekuwa na akili si angeaminiwa na wananchi wake kule jimboni? Mbona walimpiga chini pamoja na kuhonga? Atakuwa anawinda kuteuliwa!
     
  15. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #15
    Oct 25, 2010
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,483
    Likes Received: 2,495
    Trophy Points: 280
    Nisamehe, unaweza kuniita mbumbumbu kwa sababu nilitembea na mai waifu wako bila kujua.
     
  16. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #16
    Oct 25, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Aiseeeeeeeeeeeeee wewe vuvuzela vipi bana! :doh:
     
  17. Kiwalani

    Kiwalani Senior Member

    #17
    Oct 25, 2010
    Joined: Feb 25, 2010
    Messages: 125
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 33
    Jamani nawashauri msipoteze muda wenu kumjadili Kamala ...... huyo jamaa ni mbumbumbu mno; hata watu wa jimbo la Nkenge wanalifahamu hilo ndiyo maana walimtosa kurudi mjengoni.
     
  18. D

    DRV Member

    #18
    Oct 25, 2010
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Muulize Mahimbo hilo swali!

    Kamala ndio amemshikia Tambwe nini kitengo kwa muda? Anajitahidi kuthibitisha taarifa za msema kweli. Kile kitabu kitabu kilipopelekwa jimboni kwake inawezekana jamaa aliuza hata nyumba ili avinunue vyote. Pole sana ndugu Kamala. labda ni bora ukaanzia chini ili uelewe uchumi. Namuomba Dokta akuteue wala hata afisa mipango wa mtaani kwetu labda from that experience unaweza kujifunza tena uchumi kwa kuwa ulishindwa darasani mpaka ukachakachua.

    Naahidi kukupa contacts za walimu wa tuisheni ya uchumi wakusaidie kubrush up.
     
  19. coby

    coby JF-Expert Member

    #19
    Oct 25, 2010
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 341
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nimekugongea thanks.
     
  20. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #20
    Oct 25, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Mh... labda kweli:tape:

    Lakini ngoja kwanza... hivi kamala ndiye yule aliyetujaza EAF na mambo ya VAT siye??

    Na gharama za simennti ya china vipi?
     
Loading...