Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dk Slaa avuta umati wa watu mkoani kwa Pinda

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MziziMkavu, Oct 7, 2010.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Oct 7, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,540
    Likes Received: 2,807
    Trophy Points: 280
    [​IMG]Dk Willbrod Slaa

    Waandishi Wetu Dar na Rukwa
    SHUGHULI nyingi za kiuchumi jana zilisimama kwa muda mjini Sumbawanga kufuatia ujio wa mgombea urais kupitia Chadema, Dk Willibrod Slaa huku akiahidi kutafuta soko la uhakika la mazao yanayozalishwa mkoani Rukwa.

    Maeneo ya katikati ya mji huo jana yalianza kudorora kutokana na wakazi wengi kulazimika kwenda katika Viwanja vya Shule ya Msingi Chaji vilivyopo umbali wa takribani kilomita tatu nje ya mji.

    Wakazi hao walifika viwanjani hapo kwa kutumia usafiri wa pikipiki, magari ya kukodi pamoja na baiskeli huku wakisherehesha mkutano huo kwa kupiga mavuvuzela.

    Aliwataka wakazi wa Mkoa wa Rukwa kubadilika kifikra kwa kufanya uchaguzi sahihi hapo Oktoba 31 mwaka huu ili kuweza kupata maendeleo ya kweli. Waziri Mkuu Mizengo Pinda anatokea mkoani hapa.

    Dk Slaa alisema maendeleo ya kweli huletwa na viongozi waadilifu na hivyo kuwaomba wakazi hao wa Sumbawanga kukipa ridhaa Chadema ili waweze kuwa na maisha bora.

    Katika mkutano huo, aliwaomba wananchi ridhaa ya kuweza kumchagua yeye pamoja na mgombea ubunge wa Jimbo la Sumbawanga Mjini, Norbeth Yamsebo pamoja na madiwani wote wa jimbo hilo.

    Dk Slaa alisema kuwa "Nimepita maeneo mengi ya Mkoa wa Rukwa na mikoa mingine ambayo ipo katika the 'big four' nimejionea mwenyewe mlundikano wa mahindi katika nyumba za wakazi wa mkoa huo hivyo naahidi kuwa mara mtakaponichagua mimi na kushika madaraka mtakuwa na soko la uhakika la mazao yenu."

    Alisema Serikali yake atakayoiunda itaondoa vikwazo vyote vya uuzaji wa mazao nje ya nchi na hivyo kuwapa wakulima soko la uhakika.

    Alisema kuwa sehemu kubwa aliyopita ameona nyumba za wakazi wa mkoa huo zikiwa duni hivyo kuahidi kwamba kama atachaguliwa mfuko wa sementi utakuwa chini ya Sh5000.

    Akizungumzia suala la elimu, Dk Slaa alisema kuwa atahakikisha elimu ya msingi na sekondari inatolewa bure na kuwataka jamii ya wafugaji kutomlaumu kwa hilo na kuwataka kuwatoa watoto wao wapatiwe elimu na kuacha kuchunga ng'ombe pasipokuwa na elimu. Kwa sasa ada ya mwanafunzi ni Sh20,000 kwa wale wanaosoma katika shule za serikali.

    Katika hatua nyingine, mgombea urais wa TLP, Muttamwega Mugahywa amesema kuwa ataingia Ikulu bila kutegemea fedha za wananchi masikini na mafisadi kama ilivyokuwa kwa Mwalimu Julius Nyerere.

    Akizungumza katika mkutano wa kampeni uliofanyika jana, Karume jijini Dar es Salaam, Mugahywa alijigamba kuwa kamwe hawezi kutegemea fedha ili kuingia Ikulu na badala yake atahakikisha kuwa anakuwa rais wa awamu ya tano kwa jasho lake mwenyewe.Alisema kuwa Mwalimu Nyerere ambaye alikuwa rais wa kwanza wa Tanzania alitumia baiskeli na punda kwa ajili ya kuwazungukia wananchi na kueleza sera zake za ukombozi wa Tanganyika.

    Mgombea huyo alijifananisha na kiongozi huyo huku akidai kuwa atazunguka mikoani kufanya kampeni kwa nguvu zake mwenyewe kama ilivyokuwa kwa Nyerere.

    "Kila mtu ana haki ya kuwa rais wa nchi hii, mimi nataka kuwa rais, lakini nawaelezeni kuwa sitategemea fedha za wananchi masikini wala mafisadi, sizitaki kwa sababu nataka kuwa rais ili niwasaidie Watanzania masikini," alisema Mugahywa.

    Aliongeza: "Nikiwa kijana mdogo mwanzoni mwa miaka ya 90 nilikuwa na maisha ya taabu sana, niliamua kuwa machinga na nilitengeneza fedha zangu mimi mwenyewe hivyo siwezi kutegemea fedha ya mtu yeyote, mimi sio fisadi na nikiingia Ikulu nitakachokifanya kitawashangaza wengi,".

    Alisema kuwa Watanzania wanatakiwa kuichagua TLP na kuachana na CCM ambao wanatoa ahadi ya ajira milioni moja wakati wanaua viwanda.

    chanzo: Dk Slaa avuta umati wa watu mkoani kwa Pinda
     
  2. i

    ilboru1995 JF-Expert Member

    #2
    Oct 7, 2010
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,331
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    mkuu tuwekee picha tafadhali...
     
  3. DICTATOR

    DICTATOR JF-Expert Member

    #3
    Oct 7, 2010
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 392
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Picha picha tafadhali mkuu, jaribu kuweka tuone na tujiridhishe.
     
  4. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #4
    Oct 7, 2010
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Kweli 2010 tutaona mengi!Dr slaa anatisha!
     
  5. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #5
    Oct 7, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,983
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    chadema tunawabambaaaaa
     
  6. J

    Jafar JF-Expert Member

    #6
    Oct 7, 2010
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mungu Ibariki Tanzania
     
  7. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #7
    Oct 7, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Lyamba lya Mfipa uko bwana CHADEMA iko juu kwasababu ya weakness za mgombea wa CCM kuwajibu hovyo viongozi wa dini kuwa akiingia madarakani watakiona cha mtema kuni
     
  8. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #8
    Oct 7, 2010
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,176
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Wakuu mlioko huku picha zinaongea zaidi ya maneno ya kuandika tafadhali turushieni picha.
     
  9. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #9
    Oct 7, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,952
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Mtoto wa mkulima mwenyewe anafahamu kuwa kwake walishamwambia kuwa ubunge atapata ila urais Kikwete atausikia redioni!
     
  10. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #10
    Oct 7, 2010
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,176
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Dk Slaa akiwa Namanyere kwa mujibu wa Blog ya ngurumo


    [​IMG]

    Dk. Willibrod Slaa, akihutubia wakazi wa mji mdogo wa Namanyere katika Jimbo la Nkasi Kaskazini mkoani Rukwa, akiwa njiani kuelekea Mpanda nyumbani kwa Waziri Mkuu Mizengo Pinda. Kwa mujibu wa mmoja wa maofisa wa serikali waliohudhuria, JK alipofika hapa alipata karibu nusu ya umati huu, licha ya kuwasomba kwa mabasi na malori kutoka sehemu za mbali, tena baada ya matangazo ya nguvu.
     
  11. QUALITY

    QUALITY JF-Expert Member

    #11
    Oct 7, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 854
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    very good. Tanzania bila CCM inawezekana na Maendeleo ya Tz yanawezekana pale tu CCM itakapokuwa nje ya madaraka.
     
  12. l

    lwangwa Member

    #12
    Oct 7, 2010
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kizuri cha jiuza kibaya cha jitembeza jk kachoka kwanza anamatatizo anataka tumpeleke wapi anatumia fdha za umma kwenda kutibiwa
     
  13. b

    bojuka Senior Member

    #13
    Oct 7, 2010
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 128
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Fedha za watanzania anawapelekea majini ili yamlinde
    why not dr. Slaa 2010
     
Loading...