Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dk. Slaa aichafua CCM; Kuwaponza vigogo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Mar 27, 2011.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Mar 27, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    MALUMBANO yanayoendelea ndani ya Chama Cha Mapinduzi (CCM) baina ya vigogo wa chama hicho na Jumuiya ya Umoja wa Vijana yamebeba siri nzito, Tanzania Daima Jumapili limedokezwa.
    UVCCM inadaiwa imekuwa ikiyatumia matokeo ya Uchaguzi Mkuu uliofanyika Oktoba 30, mwaka jana ya mgombea urais wa Chadema, Dk. Willibrod Slaa, ambaye alipata kura milioni mbili (asilimia 26) pamoja na chama chake kupata wabunge 23 wa majimbo kutoka watano.

    Hoja inayojengwa na UVCCM ni kuwa matokeo hayo ya Slaa pamoja na Chadema kwa kiwango kikubwa yamepatikana kwa sababu ya matamshi ya kukikosoa chama na serikali bila kufuata taratibu za vikao vya chama hivyo kukifanya kiyumbe na kukosa imani kwa wananchi.

    Dk. Slaa anadaiwa kuchafua upepo ndani ya CCM hasa katika kipindi hiki ambacho Halmashauri Kuu (NEC) ya chama hicho tawala inatarajia kukutana mwezi ujao kujadili njia za kukiepusha chama na janga la kutoaminiwa.

    Kwa mujibu wa vyanzo kutoka ndani ya CCM vinaeleza kuwa vurugu zinazoonekana sasa zina lengo la kuwaumiza baadhi ya vigogo wanaoonekana kuwa tishio katika chaguzi zijazo za chama na za taifa.
    Chama hicho mwakani kinatarajia kufanya uchaguzi wa wajumbe wa Halmashauri Kuu (NEC) na wale wa Kamati Kuu (CCM), vyombo ambavyo ni nyeti kwa kuwa ndivyo vyenye jukumu la kupitisha majina ya wanaotaka kuwania nafasi za uongozi ndani na nje ya chama.
    Kwa mujibu wa vyanzo hivyo, vimebainisha kuwa vikao vya NEC vitakuwa vikali na kuna uwezekano mkubwa baadhi ya vigogo wakapoteza nyadhifa za kichama walizonazo ili kukiondoa chama kutoka kwenye gamba linalodaiwa kubeba uozo mwingi.

    Dhana hiyo ya kujivua gamba kwa CCM ilitolewa mwanzoni mwa mwaka huu na Rais Jakaya Kikwete mkoani Dodoma wakati wa kilele cha miaka 34 ya kuzaliwa kwa chama hicho, kuwa kimepoteza mvuto na kina matatizo ambayo yanahitaji kufanyiwa marekebisho makubwa.
    Wakati CCM ikionekana kusumbuliwa na kivuli cha Dk. Slaa, Waziri Mkuu mstaafu, Fredrick Sumaye, inadaiwa ameingia kwenye mapambano bila kujua ni watu wa aina gani wapo nyuma ya wale anaopambana nao.
    Sumaye kwa kujua au kutokujua, yupo katika hatari ya kupambana na Rais Jakaya Kikwete badala ya UVCCM, Tanzania Daima Jumapili limedokezwa.

    Wakati juzi Sumaye akiitisha mkutano na waandishi wa habari kujibu mashambulizi yaliyoelekezwa kwake na UVCCM, Makamba na Lukuvi, inadaiwa Makamba alitoa maelekezo kwa jumuiya hiyo kumjibu Sumaye.
    Tanzania Daima Jumapili limepata taarifa kuwa Kaimu Mwenyekiti wa UVCCM, Benno Malisa na Katibu Mkuu wake, Martine Shigela, walipokea maagizo ya kuipitia taarifa ya Sumaye na kuitolea ufafanuzi kwa vyombo vya habari.

    Taarifa kutoka CCM zinabainisha kuwa Shigela alitoa tamko la kumpinga Sumaye kwa baraka za Makamba, ambaye naye anadaiwa alizipata kwa Mwenyekiti wake, Rais Jakaya Kikwete.

    Wachambuzi wa masuala ya siasa wamelidokeza Tanzania Daima Jumapili kuwa kitendo cha Sumaye kulishambulia tamko la vijana wa Mkoa wa Pwani, ambao miongoni mwa wajumbe wake ni Ridhiwani Kikwete, kilionekana kumlenga Rais Kikwete.
    Wanaweka wazi kuwa Sumaye atakabiliana na wakati mgumu katika kikao cha NEC, hasa baada ya wajumbe kujenga dhana kuwa anataka kuwania urais mwaka 2015.
    Tanzania Daima Jumapili, limedokezwa kuwa malumbano yanayoendelea baina ya vigogo na uongozi wa UVCCM yanaweza kutumiwa na wajumbe wa NEC kuwashughulikia wenzao.

    UVCCM inadaiwa imebeba ajenda za siri za kulumbana na vigogo kwa lengo la kuwaharibia sifa walizonazo ndani na nje ya chama ili wasiweze kutimiza malengo yao ya kuwania uongozi.
    Inaelezwa kuwa jumuiya hiyo imekuwa ikitumia matokeo ya kura za Uchaguzi Mkuu uliofanyika mwaka jana kulumbana na vigogo wa CCM kuwa hawakukisaidia chama kwa kiwango kilichotakiwa bali walikuwa wakiangalia umaarufu binafsi.

    UVCCM inasema umaarufu wa aliyekuwa mgombea wa Chadema, Dk. Willibrod Slaa, ulisababishwa na malumbano na maamuzi mabovu ya viongozi wa CCM ambao kwa wakati tofauti walikuwa wakitoa matamshi ya kukikosoa chama nje ya vikao husika.
    Hata hivyo, baadhi ya makada wa CCM, waliweka wazi kuwa matamshi hayo ya jumuiya hiyo si sahihi, kwani yenyewe ndiyo iliyokuwa na jukumu kubwa la kuwashawishi vijana kuwachagua wagombea wa chama hicho tawala.

    Makada hao wanaweka wazi kuwa Chadema walikuwa wakiungwa mkono na idadi kubwa ya vijana kutokana na kujipanga kwao na si kwa sababu ya makada wa CCM kulumbana hadharani.
    Walibainisha kuwa jumuiya hiyo hivi sasa inaendeshwa kwa utashi wa kundi la wachache ambalo lina ajenda za kuunda mitandao itakayowasaidia katika mbio za ujumbe wa NEC, CC na kinacholengwa zaidi ni urais wa mwaka 2015.
    Hata hivyo UVCCM kupitia kwa Katibu Mkuu wake, Martine Shigela, ilikanusha madai hayo ambapo alisema dhamira yao ni kukisafisha chama ili kirejeshe umoja, amani na mshikamano kwa wananchi. Shigela alisema vijana ndio injini ya chama, hivyo ni lazima washauri na kukemea pale inapoonekana malumbano yanayoendelea hivi sasa baadhi ya makundi yanatumia mbinu chafu.
     
  2. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #2
    Mar 27, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Kama UVCCM ndio injini ya CCM basi kumbe CCM imekufa kabisa, maana haina injini! kama ipo basi haichaji.

    Shigela na Beno wanaweza kuwa injini ya aina gani? labda ya kuendesha baiskeli! Mimi nilidhani injini ya Chama cha siasa ni CC na NEC, kumbe kwa CCM ni umoja wa vijana? Kumbe CCM ya Kikwete inategemea Shigella na Beno ili iwake na kutembea mbele, sasa nimejua kwanini CCM imezima na kufia njiani, kumbe wameweka injini mbovu.

    Na kama wanadhani kulumbana hovyo ni tatizo mbona wanapinga kulumbana kwa kufanya malumbana zaidi?

    Wamesahau matatizo sugu ya Uwezo mdogo wa viongozi wa UVCCM! CCM kukumbatia Mafisadi! Kikwete kuficha list ya wauza Madawa ya kulevya! Kikwete kuteuwa viongozi kwa undugu, urafiki, ukimada, bila kujali tija na uweledi wa wateule! Kama wao wanadhani tatizo ni kulumbana basi wataendelea kuzama kama jiwe, maana sijawai kuona jiwe likielea juu ya maji.

    Kweli UVCCM vilaza wa mwisho kabisa yaani hawajui kinachofanya watanzania waichukie CCM! Sasa kama hawajui wataweza vipi kushawishi watu?
     
  3. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #3
    Mar 27, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Mpaka sasa hawajui umaarufu wa Chadema umetokana na nini. Haukutokana na viongozi wa CCM kujitafutia umaarufu binafsi. CCM haiuziki tena hata ukiipaka mafuta gani.
     
  4. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #4
    Mar 27, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Ni kweli Dr. Slaa ameplay part kwenye mikwaruzano ya ccm, lakini si kwa namna wanayoielezea wao.Slaa kwa kufichua ufisadi wa vigogo wa ccm,vijana wamekasirika kwasababu wanaamini ni zamu yao kula...Wameshtushwa kuona wameachwa kwenye ulaji na wanataka some of it..A piece of the pie...Sumaye alisema juzi kuwa nia hiyo si njema kwa Taifa.Hawana nia ya kuleta mabadiliko kualetea maendeleo nk.,wana nia zao binafsi,na chuki za kwanini na wao hawali...kwamba sasa ni zamu ya vijana kufisadi,next time ni UWT and so forth?
     
  5. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #5
    Mar 27, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Nimekwisha sema na narudia:- Acheni inyeshe ili tuone panapovuja.
     
  6. K

    KipimaPembe JF-Expert Member

    #6
    Mar 27, 2011
    Joined: Aug 5, 2007
    Messages: 1,282
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Umoja wa vijana ni kama haupo. Hivi hawa kina Benno na Shigella wanaweza kweli kwenda kufanya kampeni mikoani na wakawa na impact yoyote? Ni kweli Slaa factor inachangia sana kuyumba kwa CCM, lakini tuiangalie zaidi CCM kabla ya Slaa. Je ni CCM iliyokuwa imesimama au ni CCM iliyokuwa imelala fofofo kutokana na kulewa madaraka chakali?

    Kusema kweli ukiangalia, Slaa na Chadema yake wamefanya kazi inayoonekana. Lakini utaona kuwa walikuta Engine zote za CCM zikiwa hoi bin taaban. Hali katika umoja wa wazazi ni mbaya na tunaweza kusema jumuiya hii ilishajifia hata kabla ya Chadema kuibuka. Jumuiya ya kina mama hali kadhalika ilikuwa tayari iko ICU. Hiki kinachoitwa umoja wa vijana tunachokiona leo, kimeibuka tu baada ya kuwa hali ni mbaya sana. Ni nani aliyejua umoja wa vijana wa CCM kabla ya haya matamko na siasa za maji taka kuibuka? Umoja wa vijana ulishazikwa na pale makao makuu imebaki ni kama club ya watoto wa vigogo wa zamani. Ndo maana wako out of touch na realities kama walivyo wazee wao ndani ya sekretarieti ya chama.

    Sekretarieti ya chama yenyewe imebaki ni ngome ya "vibabu" waliokwishajichokea na huwezi kutarajia mawazo mapya! Ni yale yale ya siasa za ujamaa na kujitegemea; wakati ukweli halisi wa kile kinachofanyika mtaani ni ubepari wa kihafidhina, yaani uhafidhina wa kulia zaidi kuliko hata conservative ya akina bush. Sema tu sisi ni maskini wa kutupwa. Lakini kinachotekelezwa na CCM ni sera muflis ya uhafidhina wa kizamani kabisa (tofauti na neocon). Ni nani ndani ya CCM ambaye ana umahiri, weredi na ufasaha wa kutosha kueleza kile kinachotekelezwa na serikali ya CCM ni mfumo gani wa utawala?

    No, Chadema wamefill vacuum zaidi. CCM ilishajisambarakia yenyewe. Hii mikutano kama CC na NEC imejaa majeruhi wa siasa za maji taka ambao wengi wameamua kuwa backbenchers na wasio changia chochote. Wao huingia tu kwenye vikao, hukaa na kusikiliza, baadaye hujiondokea kama vile hawakuwepo. Wakitoka humo kazi zao imekuwa ni kuvujisha siri kwa chini chini.

    Kama Chadema ingekuwa ilikuwa imejipanga sana, 2010, wapiga kura walikuwa tayari kuwapa kura Chadema. Tatizo, Chadema was not ready na utaona kuwa majimbo mengi walisimamisha wagombea wa kuokoteza (ambao wengine wamejaa tuhuma kuwa waliuza nafasi zao za ubunge). Wananchi waliowachagua wengi wanajua kilichoendelea. Vile vile Chadema kama ingekuwa ilikuwa tayari ingesimamisha wagombea majimbo yote! Utaona kuwa hata kama kura za urais zilichakachuliwa bado uwezekano wa Chadema kuunda serikali imara ulikuwa mdogo. Hali ilivyokuwa 2010, iliwashtua hata Chadema - yaani hawakutarajia kile walichokiona.

    Kwa hiyo, mie naamini kwa hali ilivyo, electorate ya Tanzania wanasubiri chama mbadala, CCM haina nafasi tena. Chadema wakitumia momentum hii ya 2010 wakajipanga kisawa sawa, 2015 CCM hawana nafasi hata kidogo. Tatizo si wananchi. Wananchi wako tayari. Tatizo ni Chadema itajipanga vipi? CCM haitabadirika kwani hakuna anayeweza kuibadirisha sasa hivi. Hawa UVCCM kuibuka kwao huko walikokuwa wamelala wameibuliwa na hizi siasa za maji taka zinazoendelea ndani ya chama mkongwe. Siasa za maji taka huwa si sustainable, zitakapoisha na UVCCM watarudi kwenye jeneza lao kulala for ever!
     
  7. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #7
    Mar 27, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    KipimaPembe u said it. Ni analysis ya analyst, sio mshabiki wa siasa. Sijafikiria uhai wa UVCCM kabla ya hizi "siasa za maji taka" as you put it.
     
  8. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #8
    Mar 27, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Tatizo la CCM ni CCM wenyewe... sielewi kwanini wanahangaika na walio nje ya CCM

    Hivi chama gani kinaongozwa kama gulio? kila mtu ana loud speaker, kila mtu ana bei yake, kila mtu ana sera zake?

    Imefikia sasa wanashindania umri na yupi amevaa vimini na amelala na nani!!!

    :ballchain: wamejipinga pingu sasa wanahangaika
     
  9. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #9
    Mar 27, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    amen!!!!
     
  10. G

    Godwine JF-Expert Member

    #10
    Mar 27, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    kwa hiyo mkwele na Sumaye nani zaidi mnadhani?
     
  11. M

    Mkandara Verified User

    #11
    Mar 27, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ninachoelewa mimi:-
    Uchaguzi uliokwisha CCM na JK wameshinda uchaguzi uliopiata kwa nguvu na juhudi za UVCCM pamoja na kambi ya mtandao ikio gozwa na Lowassa/Rostam..
    Pasipo wao JK na CCM walikua waondoke na sababu kubwa i hao vigogo wa chama kujitenga kabisa na kutoa msaada wa kampeni kwa chama na JK..

    Sasa kwa mtu kama mimi, sioni sababu ya vigogo hao kutaka kuwa bado na sauti kubwa ndani ya chnama na serikali hii ikiwa wao walijitoa kabisa hadi ikafikia JK kukiuka taratibu nyingi za kichama na kuitumia familia yake kupiga Kampeni..

    Leo baada ya ushindi imakuwaje wajitokeze hali hawakuwepo wakati mgumu kwa chama?

    Dr Slaa alikuwa mbora wa wabora wote ambao wangeweaa kumahi da JK hata kama vigogo hao wa geshiriki kwa sababu madudu aloyafa ya JK ktk kipindi cha kwanza kilimweka ktk nafasi mabaya sana..

    Hivyo Chadema kama chama kilibebwa na Dr.Slaa kama JK alivyowabeba CCM mwaka 2005 na sidhani kama ki gekiwa na nafasi hii walioishika leo kama wangweka mgombea mwingine..
    Na sababu kubwa ya umaarufu wa Dr.Slaa ni kuonyesha ujasiri wa kuweza ku deal na Ufisadi au niseme ahadi ya kuwawajibisha wote waliotufikisha ktk umaskini huu..

    Na sifa hiyo itaendelea kuwepo na kuhofiwa na weggi wanaotumikia Mafisadi hadi hapo atakapo patikana jasiri mwingine..
     
  12. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #12
    Mar 27, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    JK chama kimemshinda kwani anafikiri UVCCM itaiokoa chama.

    Huo ndio mwishao wa CCM

    Soma signiture yangu.
     
  13. A

    Ame JF-Expert Member

    #13
    Mar 27, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 2,740
    Likes Received: 306
    Trophy Points: 180
    U said it all brother thanks!

    CCM was a dominant system na ukiona hata training yetu ilikuwa ina impart siasa za CCM ndiyo maana kwakupenda au kutokupenda all professionals the curentily retired na wale ambao sasa ndiyo senior officials wote by default ni CCM kwasababu attitude zao zote zilijengwa based on dominant system ya CCM ambaye ilisukwa vizuri na baba wa taifa.

    The system started dying soon after azimio la Zanzibar na pale ambapo mitaala yote ya training ilibadilishwa mwishowe ikachimbuliwa its root chuo cha kivukoni kilivyo badili mission na mandate. So kwa sasa tunaona tu matokeo ya the process of death ambayo engineer wake sijui alikuwa ni nani; foreign or internal but for sure there was one master mind who did that either kwakujua na makusudi mazima au makada kushindwa kuelewa vision na mission ya mwasisi hapo tunahitaji kufanya research ya kutosha is actually a PhD case for the political science student.

    Like you said its either CHADEMA was taken for surprise or the elites of CHADEMA knew but the public was still not linked to CHADEMA kwani dola bado iko mikononi mwa CCM na makada ambao ndo hasa the reminant of the old system. The death of CCM is going to accelerate more now than ever kwasababu is no longer a dominant system as CHADEMA has enlightened the public that its not no more risk to opt for CHADEMA as CCM is nolonger dominant. Zitto Kabwe, Lisu and Mdee were the spirants of the youths who for sure are not part of the old dominant system kwasababu ya nepotism na corruption were left aside like orphans. Thanks for Mwanakijiji and JF initiators as they made effective use of the available technology to link these desparate youths who were left frustrated while according to the nature were at the age of realising themselves and wanted to belong somewhere.

    CCM wamepigwa bao maana all wise and visionery youths wanaona CHADEMA as their only hope and where they truly belong as CHADEMA speaks the language they understand which is part of globalization. CCM is left with weak and opportunist youths who before CHADEMA's can not compete at all; the leaders of the CCM youths are the spoiled kids of the dominant system who are not used to rough and tough politics where one has to be very aggressive and yet with whatever little available resources be able to win. Youths wa CHADEMA wamepewa hiyo training na CCM wenyewe bila kujua kwani ndiyo ambao wamesoma kwa migomo na mazingira magumu ya kukosa accomodation so to them kuwa ni that rough and tough condition is part and parcel ya maisha yao ya tangu utoto na sasa ujanani so they are ready to fight for better future. Wakati huu ndiyo ukweli Youths wa CCM wao bila pesa za mafisadi kuwa finance hawafanyi kazi maana wao hawana inspiration yeyote ile ya future wanataka kuendeleza status quo na njia pekee ni kujilink na ambao wameshatengeneza future.

    Ni kazi sasa kwa CHADEMA ku fully utilise hiyo golden opportunity ya public na vijana wenye kiu ya kutengeneza another different system kwani to them its very clear CCM belongs to others and not them kwani haijawahi kuwa recruit wala kuwa intergrate kwajinsi yeyote ile bad enough this happened at the very stage where nature needed them to belong somewhere so as to be realised. I had been as well doing my part as the person who decided at my own to invest my future into my country and saw since 1992 when Mrema defaulted kwamba CCM is a dying giant ila kifo chake hakuna alichojaliwa kukiona mapema kwani mizizi bado ilikuwa na grip ila matawi yalishaanza kuwa yellow. So I had to detach myself from it kimawazo na kusubiri system nyingine ambayo ita emerge. So CCM isilaumu mwingine ijilaumu yenyewe na viongozi waliamua kuwa wabinafsi na kuwa exclude watanzania wengine katika kuijenga nchi yao na hasa vijana.

    Mungu Ibariki nchi yangu Tanzania.
     
  14. chuki

    chuki JF-Expert Member

    #14
    Mar 27, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,690
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Tatizo la Jf ni

    kupenda CDM kiasi cha kutotaka kusikia mawazo yanayopingana na yenu . Hakim anaependa matusi yenu, bora muendelee na upofu wenu
     
  15. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #15
    Mar 27, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    SOMA JAHAZI JPILI,katika Gazeti la Tzn Daima YA LEO.
    By P Karugendo
    CCM WANAPOJIFUNGA GOLI LAWAMA ZIMWENDEE NANI.?
     
  16. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #16
    Mar 27, 2011
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,484
    Likes Received: 767
    Trophy Points: 280
    Umenena vyema sana,

    Huwa naonekanaga ant-chadema humu, lakini ukiangalia kwa umakini seriousness ya chadema ni ndogo sana. Ukiangalia jinsi walivyompata mgombea mwenza wa urais ilikuwa ni kama wamekurupushwa, it was a big shame!

    Umesema jambo la maana KAMA WAKIJIPANGA vizuri! hili ni neno zito sana , kuna mambo mengi mno ambayo chadema wameishakosea, wanaogelea kwenye matope na kuinuka kwao ni kazi sana, kama ulivyosema wananchi wako tayari KUAMINISHWA TU kuwa Chadema can lead the country! ni nguvu kidogo yenye akili sana.

    Tuhuma za udini ( ambazo wanapakwa nazo na si kweli kuwa kuna udini) ni tuhuma za ku-deal nazo seriously! tuhuma za ukabila na ufanya biashara nazo hazipaswi kuwekwa kando.

    My teknik ni simple kuwaamsha kwa vijembe na mitusi

    Leo hii saa hii wakati huu jitayarisheni kwa 2015! kuwa wizi wa kura ulifanyika ni kichekesho sana na huwa haiingii akilini

    CCM ndiyo imekwisha, wakuingia madarakani hataingia ki-RAHISI kama wengine wanavyojipa moyo, hawa jamaa na deal zao chafu wanajua tu wakiingia wapinzani wamekwisha!!! IS NOT EASY wala msipeane moyo semeni na shaurianeni kama huyu mpendwa hapa.

    Wengine tunaochukulia kuwa ukiwa kwenye siasa basi unajua siasa tukiona kitu fulani hakifanyiki huwa hatuna lugha nzuri saana ni VIJEMBE tu kama si mijembe ili MUAMKE!
     
  17. k

    kiche JF-Expert Member

    #17
    Mar 27, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 456
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kwangu sumaye ni zaidi,tena mara mia.
     
  18. Fasta fasta

    Fasta fasta JF-Expert Member

    #18
    Mar 27, 2011
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 427
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa mtazamo wangu ni kwamba Kikwete amekosa mvuto na vijana sasa anatumia propaganda hiyo ya kugombanisha UVCCM na viongozi ili vijana wavutiwe na waone serikali yake imeanza kujivua magamba. Hiyo ni danganya toto watanzania wa leo sio wakudanganywa na maneno ya propaganda ambazo zimeshaanza kutuletea matabaka.
     
  19. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #19
    Mar 27, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,085
    Likes Received: 1,109
    Trophy Points: 280
    Naona chadema mnafuatilia saana habari za CCM, angalieni msijisahau..
     
  20. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #20
    Mar 27, 2011
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    CCM ni sawa na mti wa mwembe, unavuja kila sehemu hakuna pa kujikinga! Vinginevyo radi ya nguvu ya umma inakuja kuumalizia kabisa!
     
Loading...