Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dk. Slaa aibuka na Nyaraka za SIRI

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by sir.JAPHET, Aug 15, 2012.

  1. sir.JAPHET

    sir.JAPHET JF-Expert Member

    #1
    Aug 15, 2012
    Joined: May 18, 2012
    Messages: 700
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Jumatano, Agosti 15, 2012 06:11 Na Mwandishi Wetu, Mikumi

    [​IMG]Dk. Wilbrod Slaa

    KATIBU Mkuu wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Dk. Willbrod Slaa, ameibuka na kusema anazo nyaraka za siri, kuhusu mauaji ya faru yaliyofanyika hivi karibuni katika Hifadhi ya Serengeti, mkoani Mara.

    Dk. Slaa, alisema nyaraka alizonazo zinaonyesha kuna mtandao mkubwa wa ujangili, unaohusisha vigogo wakubwa serikalini, watumishi wa vyombo vya dola, askari polisi na watumishi wa Idara ya Usalama wa Taifa.

    Dk. Slaa alitoa kauli hiyo juzi, wakati akiwahutubia mamia ya wananchi wa vijiji vya Kata ya Malinyi, Mikumi na Ruaha.

    Alisema nyaraka hizo, zinaelezea kiundani suala zima la mtandao wa ujangili.

    Alisema mauaji ya wanyama adhimu faru, yaliyofanyika katika Mbuga ya Serengeti, ni dalili ya hujuma kubwa katika sekta ya maliasili ambazo zinafanywa na mtandao huo.

    Alisema kumekuwapo na tabia ya kuwanyamazisha wabunge wanaotaka kupanua mjadala wa ufisadi mkubwa unaoendelea kuteketeza maliasili za nchi, wakiwamo twiga na faru.

    "Naliomba Bunge kuacha kuminya mijadala, inayolenga kuibua matatizo ambayo tunaweza kuyatafutia tiba katika sekta mbalimbali za uchumi na maendeleo ya nchi… ninashangazwa kuona Serikali inaendelea kufumbia macho mtandao huo.

    "Watanzania wenzagu wa Ulanga, hii ndiyo hali halisi namna ambavyo Serikali ya Chama Cha Mapinduzi (CCM), imetufikisha hapa tulipo leo, ufisadi umetamalaki kila mahali, leo hapa ninazo mkononi kwangu nyaraka za siri zinazoelezea namna ambavyo faru wetu, wale wanyama adimu walivyouawa hivi karibuni huko Serengeti.

    "Kwa mwananchi wa kawaida, inaweza kuwa vigumu kuelewa haraka umuhimu wa faru katika masuala ya uchumi.

    "Kwa wale wanaofuatilia Bunge, watakuwa wameona juzi Mbunge wa Iringa Mjini, Mchungaji Peter Msigwa (Chadema), alivyoambiwa bungeni baada ya kuibua suala hili la kuuawa kwa faru…mimi sitaki kuingia huko kwenye kamati yao na kile wanachofanya.

    "Lakini nyaraka nilizonazo hapa zinaeleza bayana namna ambavyo faru hao waliuawa, huku wahusika, wakiwemo askari polisi majina wametajwa hapa, maliasili zetu wakiwemo wanyama, ziko hatarini kumalizwa kutokana na uzembe wa serikali kulea ufisadi.

    "Kama Waziri wa Maliasili na Utalii, Balozi Khamis Kagasheki anaona kuna mahali angeweza kuchukua hatua, lakini anashindwa kwa sababu kuna watu wengine wanapaswa kuchukua hatua zaidi," alisema.

    Pamoja na mambo mengi, ameiomba Serikali kuwachukulia hatua kali wale wanaothibitika kufanya vitendo vya ubadhirifu wa mali za umma
     
  2. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #2
    Aug 15, 2012
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,409
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Go Dr.Go!
     
  3. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #3
    Aug 15, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,267
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Dr. Kaibuka upya! Angekua mto tungesema kwa kizungu ( river rejuvination)
     
  4. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #4
    Aug 15, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,771
    Likes Received: 608
    Trophy Points: 280
    Slaa mwendo mdundo
     
  5. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #5
    Aug 15, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Mwendo wa docs sasa, juzi alitoa za nini sijui.
     
  6. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #6
    Aug 15, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    hivi ulanga ndo alibwagwa yule mtangazaji wa ITV kwenye kura ya maoni ya magamba?
     
  7. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #7
    Aug 15, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    tatizo hapa ni kua serikali na viongozi hawajali pigeni makelele ongeeni kwenye majukwaani...mwisho wa siku wao ndio wanaenda benki kuingizia dola million 20 kwenye account yake wakati nyie mnapigwa na jua kulalamika
     
  8. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #8
    Aug 15, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hahaha River rejuvination ni topic niliyoipenda sana A-Level lakini haikutoka kwenye mtihani wa taifa sasa DR anataka kuitoa bila hata supervision, safi sana go on huko maliasili ni uozo mtupu
     
  9. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #9
    Aug 15, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,089
    Likes Received: 2,354
    Trophy Points: 280
    Huyi Dr. ni hatari sana..
     
  10. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #10
    Aug 15, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,774
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Muda si mrefu Watanzania watasema sasa inatosha.
     
  11. Kiherehere

    Kiherehere JF-Expert Member

    #11
    Aug 15, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,698
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hivi thamani ya pembe (sijui meno) ya Fru ni shilingi ngapi? Na huwa kwa Faru mkubwa hiyo pembe huwa inakuwa na uzito gani? Msaada kujua tafadhali.
     
  12. s

    sanjo JF-Expert Member

    #12
    Aug 15, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 924
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hivi huu uporaji na ulafi huu tutaendelea nao mpaka lini?
     
  13. M

    Marketer JF-Expert Member

    #13
    Aug 15, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 258
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Dr. Kaamua kujiundia CIA na KGB binafsi ambayo inachunguza, inathibitisha, na kujiridhisha kiushahidi alafu ina report directly kwa wananchi! Ni nomaaaaaa! Ole wako uwe muovu alafu juzi hukuchangia kwenye harambee ya CDM jina lako la kwanza kutajwa. Bora Filikunjombe kajiwahi mapema!
     
  14. Osaka

    Osaka JF-Expert Member

    #14
    Aug 15, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,764
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wakati fulani alipata kusema kuwa yeye si mtu wa kukurupuka. Akitoa 'bomu' ujue lina ukweli 100%.
     
  15. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #15
    Aug 15, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,024
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Dr Slaa ebu wataje hao vigogo tuwajue sio tu kusema unazo nyaraka za siri Dr Slaa, ulishawai kutuambia kuwa kuna umekamata kontena mbili umezikamata Tunduma zimejaa karatasi za kupigia kura kutoka China zilipolikuja kufunguliwa na polisi mbele ya viongozi wa Chadema wakakuta vipodozi Dr Slaa akawakimbia waandishi wa habari...tumeishakuzoea.
     
  16. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #16
    Aug 15, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Yule sharobaro wa Singida alieteuliwa kuwa waziri wa wizara hiyohiyo sidhani kama atasalimika...tusubiri tuone.... jiwe ndo lisharushwa gizani....mfuka povu wa kwanza anahusika..
     
  17. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #17
    Aug 15, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,112
    Likes Received: 1,379
    Trophy Points: 280
    haha sasa gamba linawasha au linachoma? subiri kaa mkao wa kula safari hii mtachekea bafuni! Doctor huwa hana papara kwani alipotaja ile list of shame ya mafisadi pale mwembe yanga nani alikanusha??Msigwa kasema Kagasheki alitia aibu kwenda kupokea faru toka uingereza wakati faru wapo hapa kagasheki kasema hajawahi kupokea faru Msigwa kamwaga picha kagasheki anashikana mkono na balozi mzungu kushukuru CDM we acha tuuu!!
     
  18. m

    majebere JF-Expert Member

    #18
    Aug 15, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 4,191
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    Huyu mzee amekosa mwelekeo, yeye kila siku ni document za siri.
     
  19. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #19
    Aug 15, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Aiseee! baba yangu Dr.Slaa na Dr Kikwete mbona majina yao ya mwanzo yanafanana (Dr) lakini maamuzi wanayofanya ni tofauti.Dr ipi ndio inadhamani ya jei kei au ya slaa?

    Naombeni majibu kabla sijamaliza mbege.
     
  20. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #20
    Aug 15, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,024
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    [/QUOTE]Wewe kweli osokoni Mbowe anavyompa JK mkono au siku ile Chadema walivyokwenda Ikulu wote walikuwa wanampa mkono JK walikuwa wanashukuru nini? Vipi zile kontena zipo wapi?
     
Loading...