Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dk. Mwakyembe amrushia Sugu kijembe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Rejao, May 16, 2011.

  1. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #1
    May 16, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Mbunge wa Kyela (CCM), Dk. Harrison Mwakyembe, amejibu mapigo ya Mbunge wa Mbeya Mjini (Chadema), Joseph Mbilinyi maarufu Mr. II, kwamba hana ubavu wa kumng'oa katika uchaguzi mkuu utakaofanyika 2015 katika jimbo hilo.

    Dk. Mwakyembe amesema hayo ikiwa ni siku tano baada ya viongozi wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) kufanya mkutano katika kijiji cha Njisi Boda Kasumulu ikiwa ni mwendelezo wa operesheni ya chama hicho kuzungumza na wananchi katika wilaya zote za mkoa wa Mbeya.

    Katika mkutano huo Mbunge wa Mbeya Mjini, Mbilinyi, alisema atahakikisha anamung'oa Dk. Mwakyembe katika uchaguzi mkuu wa 2015 kwa sababu ameshindwa kuyapatia ufumbuzi matatizo ya wakulima wa kokoa katika suala la bei kutokana na kuwa na maslahi na makampuni yanayonunua zao hilo.

    Akijibu hoja hiyo, Dk. Mwakyembe alisema Mbilinyi hana ubavu wa kumng'oa mwaka 2015 hata kama atavaa ‘hereni' masikio yote mawili kwa sababu wananchi wa jimbo la Kyela wanafahamu mambo ya maendeleo aliyowaletea katika kipindi cha miaka mitano ambacho amekuwa mbunge wa jimbo hilo.

    "Sugu (Mbunge wa Mbeya Mjini) hawezi kuning'oa ubunge Kyela hata avae heleni masikio yote mawili, kwa sababu wananchi waishio Wilaya ya Kyela wanajua kupambanua, kuchana mistari na kuchochea maendeleo yao," alisema Dk. Mwakyembe.

    Dk. Mwakyembe ambaye pia ni Naibu Waziri wa Ujenzi, alimshauri Mbunge wa Mbeya Mjini kwamba kwa kuwa bado ni mwanasiasa mchanga hivyo aelekeze nguvu zake katika kuwatumikia wananchi wa jimbo lake analoliongoza na siyo kukimbilia katika majimbo ya watu wengine kueneza propaganda ambazo haziwezi kumjenga kisiasa.

    Dk. Mwakyembe alisema Mbilinyi kama mwanasiasa mchanga anayechipukia anapaswa kutambua kuwa hawezi akapata umaarufu kisiasa utakaomfanya aendelee kuaminiwa na wananchi wa Mbeya mjini kwa kwenda kwenye majimbo mengine.



    CHANZO: NIPASHE JUMAPILI
     
  2. Nicky82

    Nicky82 JF-Expert Member

    #2
    May 16, 2011
    Joined: Mar 14, 2009
    Messages: 939
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mwakyembe hii vita ya maneno ni vema ikaishia hapo, au kama wao wameitisha mkutano na wewe nenda kafanye wa kwako kuweka mambo sawa...hilo la kusema Sugu ni mwanasiasa mchanga linatosha hizo persona attacks tena kuwa hata akivaa hereni masikio yote mawili yanaweza yakatrigger mambo mengine, maana bila shaka na wewe sio msafi kwenye oersonal affairs sbb kila binadamu ana "dark side" yake
     
  3. The dirt paka

    The dirt paka JF-Expert Member

    #3
    May 16, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hii ndege wote walie akilia bundi uchuro...!
    Kweli matatizo hayafungwi nepi kama sio stress za maisha nadhani huyu Mwakyembe anasumbuliwa na adult age.
     
  4. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #4
    May 16, 2011
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Hakika Mwakyembe hafai tena kuwakilisha wana-Kyela.

    Huyu alitumia mamilioni ya kodi yetu kwenye kamati yake ya richmond, akaja na maazimio lukuki, lakini yote serikali ikayapuuza na kuyatupilia mbali. Serikali hiyohiyo iliyoponda kazi ya kamati yake ikamhonga uanibu waziri naye akakenua meno. Angekuwa mkweli ndani ya nafsi yake angekataa uteuzi ule uanomfanya awe sehemu ya hii irresponsible govt.

    Fisadi sawa na anaowatuhumu ufisadi.
     
  5. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #5
    May 16, 2011
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,446
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    ndio siasa hizo jamani.... mlitaka aombe misa kanisani??
     
  6. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #6
    May 16, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,238
    Likes Received: 5,535
    Trophy Points: 280
    Mbombo ngafu malafyale. Siasa za Mbeya tuwaachie wenyewe wana Mbeya, Nyerere mwenyewe huko kulimtoa kijasho chembamba chenye harufu kali
     
  7. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #7
    May 16, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Kamjibu vizuri na kitaalam kabisa
     
  8. CHIKIRA MTABARI

    CHIKIRA MTABARI Verified User

    #8
    May 16, 2011
    Joined: Aug 1, 2007
    Messages: 4,784
    Likes Received: 3,720
    Trophy Points: 280
    Huyo Mbiliyi sio mwanasiasa kwanza ni mwehumwehu tu hana lolote yeye akusanye hizo pesa za pension akipata aendelee na mziki wake.
     
  9. M

    Mike 1234 JF-Expert Member

    #9
    May 16, 2011
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 1,636
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    haupo sahihi inamaana tumeshamsahau mwakyembe mda huu,amakweli mfali mbuzi binadamu atakuudhi tu
     
  10. Mlengo wa Kati

    Mlengo wa Kati JF-Expert Member

    #10
    May 16, 2011
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 2,734
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kumbe Sugu ana vaa heleni sikioni! Mmmmmh hii ni aibu kwa watu wa mbeya mjini! Mbunge ana vaa heleni!
     
  11. Mlengo wa Kati

    Mlengo wa Kati JF-Expert Member

    #11
    May 16, 2011
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 2,734
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Siasa za bongo zinachekesha! Hii ni sawa na ya Dr Slaa kusema wabunge wanalipwa hela yingi baada ya kuacha ubunge naye anataka alipwe kama Mbunge! Slaa ni Fisadi sawa na anaowatuhumu Ufisadi!
     
  12. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #12
    May 16, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    ushauri mzuri jamani hata kama mkibisha/mkikataa na sugu anatakiwa auchukue
     
  13. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #13
    May 16, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,693
    Likes Received: 942
    Trophy Points: 280
    Mwakyembe kajibu vizuri.
     
  14. i411

    i411 JF-Expert Member

    #14
    May 16, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 751
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Sasa huu mwaka umekua wa kutupiana maneno tuu na matatizo yetu bado yanakuwa sugu, huo mwezi wasita unaelekea baada watu wafikirie ni jinsigani kuboresha badget ijayo ilete maendeleo miezi ijayo. Siye tunapotezeana mda tuu na maisha ya wafisadi khaa...
     
  15. Mlengo wa Kati

    Mlengo wa Kati JF-Expert Member

    #15
    May 16, 2011
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 2,734
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mvaa heleni Sugu anataka kupambana na Mwakyembe(Phd) hopeless kabisa!
     
  16. NgumiJiwe

    NgumiJiwe JF-Expert Member

    #16
    May 16, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 869
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Sugu ni 1 term MP
     
  17. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #17
    May 16, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Kama siyo mwanasiasa, anaiwakilishaje Mbeya? sasa hivi ndio amegain popularity ndani ya mbeya kuliko hata alivyokuwa anagombea!
     
  18. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #18
    May 16, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    kwenye siasa Phd hazina nafasi! Phd yake aipeleke Vyuoni na siyo jimboni!
     
  19. h

    hans79 JF-Expert Member

    #19
    May 16, 2011
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 3,803
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    <p>
    </p>
    <p>&nbsp;</p>
    Mwakyembe kimeo kama weye na mnafiki mkubwa,phd ya kufuga wizi then kapewa alichomlinda shoga yake jk,fisad huyo alitumwa kusema ukwel mengine aliyaficha faida kwa nini?mnafikiwe alisema mkuu mkoa anamzuia kuleta maendeleo kyela,leo je?aache unafiki na atajuta kwa unafikie roho za maskin zalia juu yake.
     
  20. O

    Omr JF-Expert Member

    #20
    May 16, 2011
    Joined: Nov 18, 2008
    Messages: 1,160
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mr2 aka SUGU aka 2proud ........ mbeya waachane na siasa wakalime viazi,
     
Loading...