Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dk. Magufuli ajitosa Katiba mpya, awabeza CHADEMA

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by mdau wetu, Dec 18, 2011.

  1. m

    mdau wetu JF-Expert Member

    #1
    Dec 18, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    WAZIRI wa Ujenzi, Dk. John Magufuli, amesema lazima Katiba mpya izingatie matakwa ya wananchi ili kuliweka taifa katika hali ya utulivu.

    Amewataka Watanzania kutoiga vurugu zilizotokea kwenye nchi za Libya, Sirya, Tunisia na Misri badala yake waendelee kuwa wavumilivu huku akiwaomba kutotumia maandamano kama suluhu za matatizo ya kiuchumi yanayolikumba taifa na watu wake kwa sasa.

    Dk. Magufuli alisema hayo juzi alipohutubia maelfu ya wananchi wakati wa uzinduzi wa Kivuko cha mv Kome II, uliofanyika kwenye Kata ya Nyakarilo, Jimbo la Buchosa wilayani Sengerema, Mwanza.

    Kivuko hicho kimejengwa na kampuni kutoka Uholanzi na kimegharimu zaidi ya sh bilioni 1.6 katika matengenezo yake ili kupunguza kero ya usafiri kwa wananchi wa visiwa vya Ntama, Kome, Lugata na Nyakarilo.

    Waziri huyo aliitaka tume maalumu ya kukusanya maoni ya upatikanaji wa Katiba mpya itakayoundwa na Rais Jakaya Kikwete itekeleze jukumu hilo bila kuchakachua maoni ya wananchi.

    "Hili la Katiba mpya ni jambo mhimu na nyeti…tunataka Katiba ijayo ikidhi matakwa ya Watanzania. Tume itakayoundwa na rais kukusanya maoni ifanye hivyo bila konakona fulani fulani," alisema Dk. Magufuli.

    Waziri huyo pia aliwabeza viongozi wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) kwa kwenda Ikulu kuzungumza na Rais Kikwete kuhusu Katiba mpya na kusema taratibu zote zilifuatwa na muswada ulipelekwa na kupitishwa bungeni licha ya wengine kutoka nje.

    "Mwanzoni wabunge hao hao walisema hawamtambui rais, lakini sasa wamekuwa wa kwanza kukimbilia Ikulu kuzungumza na rais wasiyemtambua…kuona hivyo rais kawapa chai, juisi na soda wakanywa, kesho yake akasaini muswada wa kupata tume ya Katiba mpya," alisema Dk. Magufuli.

    Kuhusu kivuko hicho, alimwagiza Wakala wa Serikali wa Ufundi na Umeme (TAMESA) kuhakikisha wanawafukuza kazi watumishi wazembe na wasiojali kazi zao na kwamba vivuko vyote lazima vifanyiwe matengenezo ya mara kwa mara.

    Katika hatua nyingine alimwagiza Meneja wa Wakala wa Barabara nchini (TANROADS) Mkoa wa Mwanza, Leonard Kadashi, kuhakikisha mkandarasi anayejenga barabara ya kutoka Sengerema kwenda Nyakarilo anakamilisha mradi huo ndani ya muda vinginevyo afukuzwe kazi.

    "Wakati nakuja huku nimekuta mkandarasi ndiyo anatengeneza barabara hii. Na nimeambiwa walianza usiku baada ya kusikia nakuja. Nataka mchezo huu ufe mara moja na barabara hii ikamilike ndani ya muda unaotakiwa.

    "Nakuagiza wewe wakala wa barabara mkoa ukimuona huyu mkandarasi analeta uzembe mfukuze kazi maana hadi sasa tulishafukuza makandarasi kama hawa 2,800, sitaki lelemama katika kazi," alisisitiza Dk. Magufuli.
     
  2. m

    maselef JF-Expert Member

    #2
    Dec 18, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 255
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dkt. Magufuli kitu kinaweza kufuata taratibu zote but is sub-standard. Be careful with what you say. Watanzania sasa wajua mambo kulivyo unavyoweza kufikiria
     
  3. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #3
    Dec 18, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    magufuli kichefuchefu. Alitakiwa kupewa ukatibu mwenezi
     
  4. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #4
    Dec 18, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,360
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Aangalie maneno yake, mdoma huponza kichwa.
     
  5. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #5
    Dec 18, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Dr. Magufuli, achana na hizo longolongo za kisiasa za chama chako. Tunakujua na kukuaminia kuwa wewe ni mchapa kazi, hizo ngonjera za ubabaishaji waachie kina Kikwete ndo zao.
    Btw, nakupongeza kwa hilo la kutaka mkandarasi mzembe apigwe chini. Waangalie kwa macho mawili hao kina Kadashi, wanakula na wakandalasi hao, watakuangusha.
     
  6. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #6
    Dec 18, 2011
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,085
    Likes Received: 2,351
    Trophy Points: 280
    magufuli acha kuongea upupu yataja kutokea puani ohoo!!!
     
  7. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #7
    Dec 18, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Unafanya research:
    population mikoa 26..... sample mikoa 3..... time to collect data siku mbili tu...... haya ni maajabu ya kuunda katiba BORA zaidi Tanzania
     
  8. Babuu Rogger

    Babuu Rogger JF-Expert Member

    #8
    Dec 18, 2011
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 663
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Magufuli ni fisadi, nani asiemjua! Aende huko, anasema sababu yupo chama cha magamba, cdm wangekuwa na dola angewasifia pia.
     
  9. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #9
    Dec 18, 2011
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,584
    Likes Received: 2,508
    Trophy Points: 280
    Hivi ile nyumba alompa kimada wake aliirudisha?
     
  10. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #10
    Dec 18, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    ukiwa mwanasisa hasa wa chama tawala ili ufanikiwe ni lazima uwe mnafiki ili kulinda kitumbua chako
     
  11. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #11
    Dec 18, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Gharama ya kivuko Billioni 1.6!!!!
    Magufuli toa mchanganuo bwana
     
  12. n

    nyandaojiloleli JF-Expert Member

    #12
    Dec 18, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    pombe! Alikuwa kalewa huyo kama jina lake.
     
  13. Xuma

    Xuma JF-Expert Member

    #13
    Dec 18, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 616
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mnamjua wewe na nani??
     
  14. Joss

    Joss JF-Expert Member

    #14
    Dec 18, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 730
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Magufuli licha ya uchapa kazi wake, bado anamawazo ya kizamani sana, hajui kuwa maandamano ni moja ya njia ya kudai haki.
    Wafanye kazi, watoe haki sawa, then hakutakuwa na maandamano
     
  15. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #15
    Dec 18, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Mwanzoni wabunge hao hao walisema hawamtambui rais, lakini sasa wamekuwa wa kwanza kukimbilia Ikulu kuzungumza na rais wasiyemtambua…kuona hivyo rais kawapa chai, juisi na soda wakanywa, kesho yake akasaini muswada wa kupata tume ya Katiba mpya," alisema Dk. Magufuli.

    Unaweza usiamini, lakini ndo hivyo.
     
  16. i

    iphone Member

    #16
    Dec 18, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nafikiri magufuli apewe uenezi sababu Siku tangu aitwe dr.sio yule mchapaka kazi aliyejulikana ndani ya harass la mawaziri!mh.unakera sana na siasa za Maji taka zenu na zaidi Siku bidi hufanyi kazi unajipendekeza kwa maboss .
     
  17. Tundapori

    Tundapori JF-Expert Member

    #17
    Dec 18, 2011
    Joined: Aug 12, 2007
    Messages: 496
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Nimeota leo kwamba KATIBA MPYA IJAYO ITAPIGA MARUFUKU MAANDAMANO YANAYOFANYWA NA VYAMA VYA SIASA ili kulinda amani na uvunjifu wa amani nchini Tanganyika.
     
  18. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #18
    Jul 14, 2015
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Nashangaa wengi wetu tunasahau kuwa UKAWA walijiunga kwa dhumuni la kupata katiba mpya ya wananchi.

    Sasa naskia kelele nyingi kuhusu Magufuli na uchapakazi, je ataifanyia kazi katiba mpya ili tuipate katiba ya wananchi kama yalivyo malengo ya UKAWA?

    kwasababu nimeona wengi wanampambanisha Magufuli na UKAWA, nikakumbuka madhumuni halisi ya UKAWA, nikaona kwamba kumbe ni Magufuli vs katiba ya wananchi!

    Kama wananchi si wasahaulifu, basi kwenye kupiga kura hapo October, misimamo wa wagombea na vyama vyao kuhusiana na katiba mpya, utakuwa one of the main deciding factors!
     
  19. Manema Jr

    Manema Jr Member

    #19
    Jul 14, 2015
    Joined: Jul 11, 2015
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa Tanzania yetu hii,,,watu wameshasahau kama walichakachuliwa katiba yao mimi naona hakuna jipya
     
  20. lendila

    lendila JF-Expert Member

    #20
    Jul 14, 2015
    Joined: Sep 26, 2012
    Messages: 2,930
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    Makufuli vipi sheria ya gesi anaikubali sasa kama anaikubali vipi anawambia watanzania anaweza kuleta maendeleo?
     
Loading...