Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dk. Kafumu atelekeza wanavikundi Igunga; Asema "Siwezi tena kutoa Mikopo Mimi Si Mbunge wa Igunga"

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Sep 4, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Sep 4, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [h=2][/h]JUMAPILI, SEPTEMBA 02, 2012 07:44 NA ABDALLAH AMIRI, IGUNGA


    SIKU chache baada ya Mahakama Kuu Kanda ya Tabora kutengua ubunge wa Mbunge wa Igunga, Dk Dalaly Kafumu, baadhi ya wananchi wamekumbwa na taharuki kutokana na ahadi kwa wakazi hao.

    Wakizungumza na MTANZANIA, baadhi ya wananchi jimboni humo wamesema kabla ya kutenguliwa ubunge, Dk. Kafumu alikuwa amewaambia wananchi kuunda vikundi aweze kuwapatia mikopo kwa ajili ya biashara zao.

    Wanasema waliitikia wito huo na walifungua akaunti zao katika tawi la NMB Igunga, lakini cha kushangaza baada ya hatuam hiyo, kesi ya kupinga ubunge ikiendelea, Dk. Kafumu aliwaomba wasubiri mikopo hiyo baada ya kesi hiyo.

    Hata hivyo, baada ya kutenguliwa ubunge, Dk. Kafumu hakuweza kuonana na kikundi chochote, jambo ambalo wamesema wanahisi wametelekezwa.

    Wanavikundi wamedai kitendo alichofanya Dk. Kafumu kimewavunja moyo kwa vile fedha walizofungulia akaunti walikuwa wamezikopa kwa imani ya kupewa mikopo ambayo ingewainua uchumi.

    Naye Dk. Kafumu alikiri kuahidi mikopo kwa vikundi hivyo lakini akasema hawezi kuitoa kwa kuwa yeye si mbunge tena wa Igunga.

    “Siwezi tena kutoa mikopo kwa vikundi hivyo kwa sababu mimi si mbunge tena wa Igunga. Hata hivyo kuna baadhi ya vitu nilivyokuwa nimetoa katika jimbo hili vinatosha, siwezi kuongeza tena kitu chochote,” alisema Dk Kafumu.

    Mwezi uliopita, mahakama Kuu kanda ya Tabora ilimvua Ubunge Dk Kafumu kutokana ukiukwaji wa taratibu na sheria za uchaguzi zilizofanywa na baadhi ya viongozi waandamizi wa CCM na serikali

     
  2. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #2
    Sep 4, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,166
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    Hasira za mkisi! Ubunge mtamu bwana.
     
  3. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #3
    Sep 4, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    Lakini, aliwahamasisha hao Wananchi kuunda hivyo VIKUNDI... Kweli hawezi kwenda kwenye chama chake CCM kilivyo na PESA za

    kufanya Party DC na kupeleka DIAMOND hela za hivyo VIKUNDI? Sababu iwe isiwe CCM itashiriki CHAGUZI zijazo hata kama Dr.

    Kafumu atakata kona hakuwa Mwanasiasa; ilikuwa Njama ya kumuondoa kwenye CHEO CHAKE PALE WIZARANI; ni kumpa

    UBUNGE...
     
  4. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #4
    Sep 4, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Mwe! uchumia tumbo!
     
  5. Kirode

    Kirode JF-Expert Member

    #5
    Sep 4, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 3,575
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Dhaifu........
     
  6. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #6
    Sep 4, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,830
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    hasira hasara dalali kafumu. yaaaani unamuharibia mgombea ubunge ajaye wa magamba akose kura eeeh! wape pesa yao hao wanavikundi ulowahaidi ndio siasa hiyo usizile.
     
  7. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #7
    Sep 4, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nilipe nisepe
     
  8. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #8
    Sep 4, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Hao wananchi wajifunze! Ahadi za mbunge ziwe za taasisi ya ubunge na sio mtu binafsi. Mfano, kupewa mikopo kutoka kwenye mfuko wa jimbo. Upuuzi wa kumtegemea mtu ndio unawagharimu.
     
  9. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #9
    Sep 4, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Sasa ndiyo wataijua vizuri serikali yetu ya CCM. Siku nyingine wasifanye makosa ya kusikiliza ahadi hewa.
     
  10. Takalani Sesame

    Takalani Sesame JF-Expert Member

    #10
    Sep 4, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 588
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hii ni aibu kubwa sana. Wapiga kura wawe wanachukua fundisho kwenye mambo kama haya!
     
  11. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #11
    Sep 4, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Madhara ya kuingia kwenye siasa ukubwani ndiyo hayo.
     
  12. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #12
    Sep 4, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,056
    Trophy Points: 280
    Washauri wake walimpoteza
     
  13. MANGUNGO

    MANGUNGO JF-Expert Member

    #13
    Sep 4, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,539
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Teh....teh....kuachwa kubaya....pumbavu kabisa siwalikua wanamwaga mikwara na ahadi feki
     
  14. JIULIZE KWANZA

    JIULIZE KWANZA JF-Expert Member

    #14
    Sep 4, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 2,574
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Liwalo na liwe..........na mkome kabisa Wana igunga mliponzwa na mahindi ya msaada tena yaliyo oza Tehe Tehe Tehe safi dalaly!
     
  15. Muangila

    Muangila JF-Expert Member

    #15
    Sep 4, 2012
    Joined: Feb 24, 2010
    Messages: 1,732
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Kulikuwa na tetesi kuwa kafumu hataki kukata rufaa na alikuwa na safari ya nje ya nchi kwa ajili ya kuchukua vifaa vya kuanzisha mgodi mdogo na kuachana na siasa,kwa wenye updates je ameshakata rufaa?
     
  16. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #16
    Sep 4, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Mama(kwa kisukuma huku kajisumata)
     
  17. MeanMan

    MeanMan Member

    #17
    Sep 5, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nakubaliana nawe. Si kwa ubunge tu hata urais na tuingize kwenye katiba na huu ndio muda muafaka jamani
     
  18. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #18
    Sep 5, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mwacheni kafumu anamadeni mengi sana mahakamani kulipia gharama za kesi
     
  19. Mbaha

    Mbaha JF-Expert Member

    #19
    Sep 5, 2012
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 692
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    “Siwezi tena kutoa mikopo kwa vikundi hivyo kwa sababu mimi si mbunge tena wa Igunga. Hata hivyo kuna baadhi ya vitu nilivyokuwa nimetoa katika jimbo hili vinatosha, siwezi kuongeza tena kitu chochote,” alisema Dk Kafumu.

    Kwani kilichomsukuma kutoa hiyo mikopo ni ubunge au mapenzi aliyonayo kwa wananchi wenziwe? Wababaishaji utawajua tu!
     
  20. N

    Ndakilawe JF-Expert Member

    #20
    Sep 5, 2012
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 3,538
    Likes Received: 935
    Trophy Points: 280
    hajui siasa huyu! alitaka kuchumia tumbonitu. wengine wanatoa hatakama sio wabunge, but wanaangalia mbele. hata kama sio kesho, kesho kutwa unaweza kugombea tena ubunge
     
Loading...