Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dk john magufuli: Rais wa tanganyika mwaka 2015

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ZIPOMPAPOMPA, Dec 28, 2010.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. ZIPOMPAPOMPA

    ZIPOMPAPOMPA Member

    #1
    Dec 28, 2010
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimejaribu kuchunguza upepo wa kisiasa tanzania na kusoma nyakati then nimegundua mambo yafuatayo:

    Kuna uwezekano mkubwa kwamba uchaguzi mkuu wa mwaka 2015 hautafanyika kukiwa na tanzania kutokana na sababu nyingi moja kubwa ni kwamba kwa sasa zanzibar, inajitangaza kama nchi, na inaonekana wapo kwenye mchakato mkubwa wa kujitoa kwenye muungano, na kutaka kama ni masuala ya muungano, basi tuunganishwe na jumuiya ya afrika mashariki, kwa namna hiyo kama watafanikiwa, hakutakuwa tena na uchaguzi wa raisi wa jamhuri ya muungano wa tanzania.

    Iwapo suala la muungano litakuwa ndoto, kuna uwezekano mkubwa wa chama cha mapinduzi kuvunjwa, kwa sababu ccm ni matokeo ya kuunganishwa kwa tanu na asp.

    Kama hilo litatokea, viongozi wa ccm wa tanzania bara, wataanzisha chama kingine, na watajitokeza watu weeengi kuomba kugombea nafasi ya urais.

    Mgombea atakayepitishwa ni dk. John pombe magufuli.

    Kwa kuwa ccm ina sera ya kuwa-empower wanawake, hiyo ccm mpya nayo itafuata hayo hayo na hatimaye watamsimamisha prof. Anna tibaijuka, kama mgombea mwenza.

    Kwa kuwa kutakuwa na mgogoro mkubwa katika chama cha chadema, juu ya nani agombee uraisi, suala hili litapekeka ushindi kwa ccm mpya. Wakati huo chama cha cuf kitaonekana kufa kabisa kwa kuwa nguvu yake ipo zanzibar.

    Hayo ni maono wakuu, mwenye lake aseme.
     
  2. T

    Topical JF-Expert Member

    #2
    Dec 28, 2010
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Muungano daima...
     
  3. J

    JokaKuu Platinum Member

    #3
    Dec 28, 2010
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,776
    Likes Received: 981
    Trophy Points: 280
    ..sina imani naye kutokana na ushiriki wake ktk kashfa ya kuuza nyumba za serikali.

    ..sasa hivi mnaona Spika Makinda naye inabidi ajengewe nyumba mpya. nina wasiwasi kwamba huenda nyumba ya Spika ilishaibiwa na Pius Msekwa kwa kushirikiana na John Magufuli.

    ..tena nadiriki kusema Nalaila Kiula was better than Magufuli. hasara aliyotutia ni ndogo zaidi ya hii tunayoendelea kuingia kutokana na uozo wa Pombe Magufuli.
     
  4. Bwanga

    Bwanga Member

    #4
    Dec 28, 2010
    Joined: May 26, 2010
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    .... Tehe teheee, na waziri mkuu atakuwa yusuph makamba.
     
  5. T

    Topical JF-Expert Member

    #5
    Dec 28, 2010
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Anafaa kwasababu anauza kwa kasi na anajenga kwa kasi..

    Then kila mfanyakazi atakuwa na nyumba yake au siyo?
     
  6. F

    FredKavishe Verified User

    #6
    Dec 28, 2010
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,067
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hahahaha hiyo ni ndoto mzee wa mvi umemsahau
     
  7. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #7
    Dec 28, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,039
    Likes Received: 9,723
    Trophy Points: 280
    Miye pia sina imani naye kutokana na kuwa mshiriki mkubwa katika uuzaji wa nyumba za Serikali kwa bei ya kutupa ambao umeigharimu serikali zaidi ya shilingi bilioni 200. Sijamsikia hata siku moja akikemea ufisadi mbali mbali uliofanywa na mafisadi mbali mbali waliokuwemo katika awamu ya pili, ya tatu na ya nne na hadi hivi sasa katika hili sakata la Richmond/Dowans yuko kimya kabisa kama hajawahi kulisikia.

    Kwa maoni yangu hafai kabisa pamoja na watu wengi kujaribu kumpigia debe kwamba ni mtendaji mzuri ambao hadi sasa mimi sijauona. Pia aliitia hasara Serikali ya zaidi ya shilingi milioni 200 katika lile sakata la samaki waliokamatwa kwa wavuvi ambao walikuwa hawana kibali cha kuvua nchi.


     
  8. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #8
    Dec 28, 2010
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,030
    Likes Received: 1,324
    Trophy Points: 280
    Toa pendekezo lako nani anayefaa?just list few of them
     
  9. mgen

    mgen JF Bronze Member

    #9
    Dec 28, 2010
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 12,799
    Likes Received: 971
    Trophy Points: 280
    mchanganyiko wa maharape na kokoto utaita kande?
     
  10. T

    Topical JF-Expert Member

    #10
    Dec 28, 2010
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Uite jina lolote...Muungano daima
     
  11. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #11
    Dec 28, 2010
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    2015
    CCM
    1.Rais- EDWARD LOWASA
    2.Makamu- ROSTAM AZIZ
    3.PM- ANDREW CHENGE
     
  12. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #12
    Dec 29, 2010
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Yeye sio mtendaji; Mtendaji ni Katibu Mkuu wa Wizara, yeye ni Mwana-siasa ambao upewa kazi ya kuwakilisha Serikali kubishana na Wabunge wanaotetea wananchi kwa Maslahi ama ya Serikali au ya wana-siasa wenzeke wachache kama watakavyo kubaliana katika kikao chao ambacho uitwa Baraza la Mawaziri; kiukweli hawana kazi yoyote zaidi ya kuvuruga na kuiba, huyu Magufuri nadhani wanaopigia kampeni humu waache maana humu kunawaelewa na wachambuzi wajaribu vijijini anazidiwa mara 2000 na Anna Kilango, Mara 5000 na naibu wake hata sijui hawa jamaa wanatumia vigezo gani kumpa Dr. Mwakiembe awe msaidizi wa huyu Bwana Mchafu au wanataka kumchafua awe macho sana
     
  13. m

    mapambano JF-Expert Member

    #13
    Dec 29, 2010
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Magufuli wa kubenea....hahah no way!! Hata mkijaribu kutumia waandishi wa habari kumpigia debe...hafai. Uchafu wake tunaujua...
     
  14. Tabutupu

    Tabutupu JF-Expert Member

    #14
    Dec 29, 2010
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 3,583
    Likes Received: 1,992
    Trophy Points: 280
    Hata sijakuelewa.
     
  15. Tabutupu

    Tabutupu JF-Expert Member

    #15
    Dec 29, 2010
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 3,583
    Likes Received: 1,992
    Trophy Points: 280
    Hizi ndio siasa za Tanzania. Hoja yako sijaielewa
     
  16. ZIPOMPAPOMPA

    ZIPOMPAPOMPA Member

    #16
    Feb 10, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Zanzibar wanataka kiti UN na EAC. sasa sijui huo muungano daima utakuwa wapi............
     
  17. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #17
    Feb 10, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    anafaa sana kweny uwaziri, hata uwaziri mkuu, lakini sio Uraisi, ana element ya kutumwatumwa, na anhitaji mtu safi sana kumsimamia. Kwa kweli ni waziri wa mfano
     
  18. malkiory

    malkiory JF-Expert Member

    #18
    Feb 10, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 272
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hana sifa za kuwa raisi. Anaitwa mzee wa misifa.
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...