Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dk. Hamis Kigwangalla: Kima cha chini cha madaktari kiwe TZS 3.5 milion

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mhondo, Jan 21, 2012.

  1. m

    mhondo JF-Expert Member

    #1
    Jan 21, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 970
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Dk. Kıgwangalah ana/amependekeza kıma cha chını cha mshahara wa madaktarı kıwe tsh. 3.5 mılıonı na walıpwe posho ya shılıngı lakı 2. Akaendelea kusema kwa kuwa udaktarı nı kazı ya wıto. Je nı sahıhı kudaı kıası hıcho cha mshahara na posho na wakatı huo huo kusema udaktarı nı kazı ya wıto?.
    Source : www.vıewtz.com habarı ınasema matıbabu yasımama hospıtalını.
     
  2. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #2
    Jan 21, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Ni sahihi kabisa

    Kuhusu wito waulize "Manabii/Mitume" unaowajua....
     
  3. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #3
    Jan 21, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    3.5mil/month i think is stll a chicken feed.
    Nchi haitaweza kuzuia madokta kukimbia kwenda botswana, namibia, swaziland hata kama hali ndo hiyo
     
  4. Mrimi

    Mrimi JF-Expert Member

    #4
    Jan 21, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,643
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kwanza wewe unaonaje mkuu?
    Mimi nionanyo hii kazi ni wito hapa kwetu, lakini nchi nyingine hii ni profesion inayohitajika?
    Lakini pia ni vema tukajiuliza ikiwa mwenye wito hali, hahitaji kuishi katika, hahitaji kuheshimiwa au yeye haathiriki na ugumu wa maisha na mfumuko wa bei?

    Vitu vingine sio lazima kuingia kwenye ligi, ni swala la kutumia akili tu. Mimi ningeulizwa kazi ya wito, ningesema urais, ubunge na uongozi ktk maswala ya kidini.
     
  5. m

    mhondo JF-Expert Member

    #5
    Jan 21, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 970
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Ukısema nı wıto nafıkırı ıtabıdı urıdhıke na unachopata au ulıchopangıwa.
     
  6. Mrimi

    Mrimi JF-Expert Member

    #6
    Jan 21, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,643
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kwa tafsiri hii boss, nahisi kabisa kujisaidia haja ndogo.
    Kwa hiyo boss ni haki ya watumishi hawa tu kuridhika na wanachopata au wanachopangiwa. So, TRA, TANAPA, JWTZ, Usalama wa Taifa nk. wao wanaruhusiwa kutoridhika na wanachopata au wanachopangiwa. Kwa maneno mengine wao hawatakiwi kufanya kazi kwa wito, sio?
     
  7. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #7
    Jan 21, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ni haki na ni sahihi kudai maslahi mazuri kutokana na kazi yako hasa taaluma kama hizi.lakini nina wasiwasi na uwezo wa kufikiri wa mh.Kigwangala.namheshimu lakini namshangaa kidogo kwa hoja zake tata za mara kwa mara.sijui anaishi katika ulimwengu wa kufikirika?

    Anapopendekeza kima cha chini 3.5M wakati 315,000 imeshindikana anakuwa anaota au anavuta bangi za kujificha.
     
  8. Mrimi

    Mrimi JF-Expert Member

    #8
    Jan 21, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,643
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Mkuu umenifurahisha kidogo usiku wa leo.
     
  9. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #9
    Jan 21, 2012
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,118
    Likes Received: 229
    Trophy Points: 160
    Huyo kweli kigwalagwalagwala.
     
  10. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #10
    Jan 21, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    nampenda kigwangalla kwa misimamo yake thabiti juu ya madaktari
     
  11. b

    balzac Member

    #11
    Jan 21, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 85
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 15
    mbona unamkosoa mwenzio nawewe unaonesha kiwango kidogo cha uelewa? HK amezungumzia kiwango cha chini wanachotakiwa kulipwa ma-daktari,kwa scale yao si kima cha chini cha mshahara (kcc) unachozungumzia wewe cha 315,000 abacho wanalipwa wale wasio na skills kama wafagiaji
     
  12. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #12
    Jan 22, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,752
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    wito ni pale we unaponieleza matatizo yako na mke wako aafu mi nikaweka siri. Aafu kitendo cha kukutana na watu wenye different difficulties na kuwasikiliza kila matatizo yao ni wito. Sio kuniambia mi nitembelee TZ 11 miaka yote ndo wito! Hata kwenye kiapo kuna mstari unasema NIISHI KWA AMANI NA FURAHA.
     
  13. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #13
    Jan 22, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    wanajiangalia wao tu hizo fedha zitapatikana wapi kuwalipa wkt kuna huduma zingine pia hakuna fedha?
    na mahakimu nao walipwe ngapi? je wakuu wa mikoa,wachumi,nk?
    mshahara unaendana na cost of living,je walimu nao walipwe sh ngapi?
    Tanzania bado hatujafika huko uwezo bado mdogo,angesema walau 1.5m kwa wanaoanza ningemuelewa.
     
  14. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #14
    Jan 22, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    kama vipi madaktari walipwe kwa kila kichwa wanachokiona(every single patient wanaomuattend)
    hii itaongeza tija na ufanisi wa kazi.mfano kila mgonjwa unayemuhuduma unalipwa sh 5000.
     
  15. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #15
    Jan 22, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,231
    Likes Received: 8,777
    Trophy Points: 280
    Na kima cha chini kwa mfanya kazi wa kawaida kiwe kwa uchache Million 1.
     
  16. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #16
    Jan 22, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,231
    Likes Received: 8,777
    Trophy Points: 280
    Jamani Million 3.5 kwa madaktari ni ndogo sana tena sana. Mimi ningeonelea kwa uchache wangeanzia mshahara wa Million tano kwa waliomaliza "intern" na million 7.5 kwa waliomaliza miaka 3 ya ajira. Na wauguzi wangeanzia Million 1.

    Hapo hata wakifanya uzembe wanajuwa nikiwachiswa hapa nimekosa mengi. Na ujuvi wa wauguzi utakwisha.
     
  17. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #17
    Jan 22, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Tatizo letu Tanzania ni kwanza ubinfasi na kingine ni SIASA ndio ajira inayolipa zaidi kuliko utendaji.......

    kiwango Anachopendekeza Dr kingwala kinaweza kuwa kidogo sana au kikubw lakini Ninaona amesema hivyo kwa ubinafsi zaidi yeye kama Dokta mwenzao. Let say kuanzia mwezi ujao madkari wanalipwa 3.5 anazopendekeza Kingwala.. Wakaanza ugoma walimu waliomaliza Vyuo Vikuuu. kingwala atasema walipwe shiligi ngapi? Baadae wakigoma Wahandisi na wanasheria waliomaliza Chuo Kikuu Dr kingwala atapendekeza walipwe shilingi ngapi?
    Hapo hapo anasema Udaktari ni wito so kama ni wito nadhani basi hizo 3.5 ni kadirio la chini
    Je
    • madakatari wote wanatambua kuwa hiyo taaluma yao ni wito.(Sidhani) nadhani wengi wanaona udaktaari kama uhandisi
    • Je madkari wanapgoma wanajua wanamkomoa nani au nani anaumia zaidi ?
    • Je daktari wameshindwa mbinu za kuibana serikali juu ya madi yao bila kugoma na kuumiza wagonjwa?

    Na huyu Dr Kingwala turned to politician kwa nini hajawai kuhoji au haoni tatizo bungen SIASA iwe ni ajira na kazi ya umma inayplipa zaidi kuliko utendaji.

    Mimi napenda kumuuliza kingwala. Ni ni haki jimboni kwake wilayani kwakee au mkoani kwake yeye kama mbunge(Mwanasiasa ) kupokea mshaharana stahiki kubwa kuliko
    • Mganga Mkuu wa Mkoa au Wilaya
    • Afisa Elimu Wa Mkoa
    • Afisa Kilimo wa Mkoa
    • Mhandisi wa Mkoa
    • Afisa Mifugo au maji
    • Afisa nyuki
    • RPC
    • etc
    Kama kingwala haoni tatizo na hajawai kuhoji kwa ninii watendaji hao amabao ndio wanatakiwa kuelta mabadiliko kwenye jamii mafao yako chini kuliko wanasiasa ambo wanataiwa kuwa waangalizi then Kingwala ni sehemu ya tatizo na sio suluisho.

    Kam kingwala hajui ukubwa na umuhimu ya mjukumu ya hivyo vyeo na watu hapo juu kuwa ni zaidi ya yale ya wanasiasa kama mbunge basi aache kucheza na kili za watu.
    Kama Kingwala na wabunge wengine wakiwemo na wa Upinzani wajua umuhimu n ukubwa wa kazi ya mganga mkuu na kazi nyinginezo ni zaidi mbunge basi tunatakiwa kuwasikia bungeni wakihoji kwa nini wao mafao yao yanazidi watendaji wanaotakiwa kuleta mabadiliko kwenye jamii
     
  18. D

    DOMA JF-Expert Member

    #18
    Jan 22, 2012
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Kweli hilo ni gamba
     
  19. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #19
    Jan 22, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kwa mishahara hii dadangu nafikiri nidhamu mahospitalini ingekuwepo na bughudha za manesi tunazozipata zingepungua sana kama siyo kwisha kabisa.
     
  20. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #20
    Jan 22, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    sisi si watoto, wala mataahira.
    Huwa tunadai mahala ambapo tunajua kuna uwezekano wa kupata, kama nchi haina hela, mishahara duni ingekuwa kwa kada zote.
    Nafasi za kisiasa zinalipiwa mishahara mikubwa wakati zile za uweledi hakuna kitu. Wasipodai utakuwa ni ujuha!
    Kuhusu Kigwa, anachosema ni sahihi, ingawa pia kuna mgongano wa kimaslahi. Kwanini asiwasemee walimu? Simply kwa kuwa na yeye ni dakitari.
     
Loading...