Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dk 45 ITV: Kwanini wapinzani hawaalikwi humu?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nexus white, Jun 5, 2012.

  1. nexus white

    nexus white JF-Expert Member

    #1
    Jun 5, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 203
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwanini wapinzani hawaalikwi katika kipindi hiki, tumechoka na longolongo za hao wanaokuwepo humo, wanaongea visivyoeleweka, wanadanganya na kukataa ukweli tu, uongozi ITV tendeni haki kama kweli mna nia njema na watanzania
     
  2. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #2
    Jun 5, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Hicho kipindi kimekuwa kisemeo cha serikali ya magamba!
     
  3. Paul Kijoka

    Paul Kijoka JF-Expert Member

    #3
    Jun 5, 2012
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Sisi CHADEMA tuko busy na wananchi na si kipindi cha magamba kutushambulia. Mtangazaji jana alionesha upendeleo kwa kumrudia mara nyingi waziri wa misitu.
     
  4. TaiJike

    TaiJike JF-Expert Member

    #4
    Jun 5, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Ni kweli mkuu sijawahi sikia/ona kiongozi yoyote toka chama cha siasa cha upinzani, hata huyo mtangazaji hana maswali ama hoja zenye mashiko ama ukomavu kulingana na taaluma yake.
     
  5. f

    fikirikwanza JF-Expert Member

    #5
    Jun 5, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 5,935
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Nashukuru kwa kuanzisha uzi huu, kipindi ni kizuri lakini ukweli narudia ukweli kuwa mtangazaji anapwaya sana, wanaoalikwa wanaongoza mazungumzo nayeye anafuata nyuma, ni mara kadhaa hana uhakika na hoja zake na hivyo waalikwa baada ya kuulizwa swali, wanaligeuza wanavyotaka wao na yeye haoneshi kuwa ni mtangazaji aliyeiva kushikiria swali lake na maudhui ya swali lake, ANAPWAYA SANA MTANGAZAJI HUYU, ITV kama ina watangazaji walioelimika basi wapewe kipindi hicho.

    Wassira jana kapindisha maswali kibao harafu mtangazaji hajui la kufanya, anapunguza wasikilizaji wa kipindi badala ya kuwaongeza, swali kuhusu kuzomewa, swali kuhusu ccm kuwa makundi makundi na kushindwa 2015 mfano wake ulikuwa hoja za maige, yeye akajibu mfano wa swali (eti siwezi kumzungumzia maige) sio swali lenyewe, MTANGAZAJI alikuwa wapi???; Makundi anajibu hata vyama vingine yapo, sasa kweli hilo ndo jibu la hilo swali??? mtangazaji uwezo kiakili am very sorry unapwaya.

    Mimechukua mifano michache tu lakini kila nikisikiliza kipindi hicho mtangazaji anapwaya sana, aidha hana uwezo kielimu au kiasilia hawezi vipindi vya aina hiyo; apishe vijana wenye uwezo au abadilike sana, ajue agenda yake kwenye swali ni nini na asimamie maswali yajibiwe, ni afadhali swali likose jibu kuliko blabla tu.

    Kipindi ni cha maswali yenye utata/magumu sio maswali ambayo kila mtu analojibu haitakuwa na maana kabisa; aandae maswali vigongo yenye manufaa kwa TZ, aombe yajibiwe, asimamie swali lijibiwe sio mtu atunge lake harafu aanze kujibu.
     
  6. E

    Edwine Mugarula Member

    #6
    Jun 5, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Ahsante kwa kuweka thread hii jamvini, mimi nimewahi ku-comment mara kadhaa juu ya uboreshaji wa kipindi hiki. Kama ni viongozi wawe wale wote wanaowajibika kwa wananchi, si wale tu walio serikalini! Kama ITV ingelikuwa ni ya serikali, hapo sawa.

    Kama ni viongozi wa kisiasa, si hao tu walio serikalini. Lakini pia wangeshirikisa hata viongozi wa dini (wazungumzie mambo kitaifa na ya jumla tu), viongozi wa mashirika ya umma na yasiyo ya umma, n.k.

    Wakati mwingine huwa naingiwa na mashaka na huyu Seleman Semunyu, kwamba huenda ana ajenda fulani nao, kwa mfano hata kama kipindi hicho kilibuniwa kwa ajili ya mawaziri tu, ni kigezo gani anachotumia kumwalika waziri fulani hata mara 4, wakati kuna ambaye hayawahi kualikwa hata mara moja?!

    Na ukifuatilia hao wanaoitwa mara kwa mara, kila inapotokea huwa wamekuja (sijui niite kuoshwa) mara yakuwepo uvumi wa kuchafuliwa na matukio kadhaa, lakini kingine kinatia mashaka, ni pale anapokuja mtu fulani, anaulizwa swali wakati wa kujibu, anaonekana dhahiri akisoma majibu yaliyoandaliwa kwenye "note book" na majibu yake huyasoma kwa mtiririko wa namna alivyoandaa, yaani ukurasa mmoja baada ya mwingine, je hii haijengi mashaka kuwa huwa kunakuwepo mawasiliano kati ya hao wawili? Ni mtizamo wangu, I might be wrong!
     
  7. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #7
    Jun 5, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wakishaona mambo taiti tu basi wanakimbilia huko.
     
  8. Olaigwanani lang

    Olaigwanani lang JF-Expert Member

    #8
    Jun 5, 2012
    Joined: Apr 26, 2012
    Messages: 470
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    huyo chipanzee hana jipya, hata wakimwita mara kumi hapoo.....
     
  9. Apolinary

    Apolinary JF-Expert Member

    #9
    Jun 5, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 4,681
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    ni lazima watu itv kama ilivyo haifungamani na chama chochote cha siasa. Ni chombo cha raia wote sasa ukisema chama fulani kiende kufanya interview kuna wengne hawataridhika
     
  10. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #10
    Jun 5, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    exactly,,,,ni asasi yao ya kuletea propaganda,,,,,,
     
  11. 7

    7son Senior Member

    #11
    Jun 5, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 171
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ITV wanatakiwa watafute mtu anayeweza kuhoji vizuri, yule mtangazaji wa sasa anabaki anashangaa haeleweli hata kitu, ndo mana Mkapa huwa hataki kuongea nao mana wako shallow mno
     
  12. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #12
    Jun 5, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    hahahahaaa........mr Gombe
     
  13. Ngalikivembu

    Ngalikivembu JF-Expert Member

    #13
    Jun 5, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,778
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Kwa hakika nashukuru sana ulinitangulia kuanzisha uzi huu leo.Nilipanga kuandika juu ya kipindi kwa kadiri nilivyokitazama jana. Ki ukweli mimi si mtazamaji wa kipindi hicho toka kiwe hewani nasikia tu fulani kaongea hiki. Na nilisoma maoni ya Karugendo gazetini siku moja akikosoa kipindi hiki.Jana wakati natafuta vipindi vya kutazama nikamwona wasira na semunyu wakiwa wanaanza tu mazungumzo yao.Nikashawishika kutazama nimsike wasira anaongea nini. Mapungufu(japo si kiswahili sanifu) niliyoyaona ni kama yafuatayo;
    1. Mtangazaji hajiandai kumhoji mhusika.Kwanini?Sikuliona swali la kiujuzi alilioulizwa Wasira. Hata maswali aliyoulizwa wasira mengine alikuwa hajibu au kupindisha swali alilioulizwa na mtangazaji anamwacha tu.Hang'ang'anii swali lake lipewe jibu.Mfano swali kuhusu siasa za vyama vingi, mahusiano yakoje hivi sasa reference Semunyu akitoa ile ya Arumeru.Hili Wasira hakujibu akarukia kwingine na kusema ya Arumeru achana nayo.
    2. Semunyu ana woga wa kuuliza swali la kuudhi.Mtangazaji siku zote hasa katika vipindi kama vile vya mahajiano anatakiwa aondoe woga wa kuuliza swali la kumkasirisha au kumuudhi anayemhoji.Chukua mfano wa makundi ndani ya CCM.Wasira swali hili badala ya kuuliza akarukia kumhoji mtangazaji, chama kipi hakina makundi nitajie.Akaanza, CUF wanamakundi, Chadema wana makundi.Hapa Wasira alikazania sana.Chadema kina kundi la Mbowe, Slaa na Zitto, wewe hujui hili.Hapa nikaona kuna upungufu kwa mwandishi.Hakutaka kumdadisi hayo makundi ni yepi wala kumlazimisha kujibu hoja aliyoulizwa ndani ya ccm.
    3. Kwa jana, niliona, Wasira alikuwa naonekana ni mwenye dukuduku na kisilani hasa na chadema, kwani maswali mengi aliyohojiwa alikuwa anakimbilia aidha kukitaja chadema au kukilaumu au kukikebehi chadema.Chukua mfano wa swala la kuvuana magamba ndani ya ccm.Badala ya kujibu swali kama alivyotakiwa akarukia kusema chadema wana endesha change sijui change ya nini?anahoji.Change ya kurudi nyuma au kwenda mbele maana zote ni change.
    Hapa kiufupi Wasira nilivyomsoma ni kuwa hafurahishwi na kampeni ya chadema bali ana hasira nayo.
    4. Semunyu anapaswa kuwabadilisha au kuwaleta watu wawili awe anawahoji.Mfano kama jana alitakiwa kwa vile kamleta waziri wa mahusiano, alipaswa pia amlete mtu mmoja toka kwenye vyama vya siasa aweze kusema kama mahusiano ya vyama vya siasa ni mazuri au la.Au ushauri mwingine ni kuwa aite na vyama vya siasa badala ya kuwaleta mawaziri ambao wanaongea kusifia serikali zaidi.Mfano aliyoongea wasira yanapaswa kujibiwa pia na wengine hasa wale aliowagusa.
    Hayo ni baadhi tu niliyoyaona.
     
  14. s

    sawabho JF-Expert Member

    #14
    Jun 5, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Ingekuwa vizuri Mtangazajia aandae maswali, halafu asimamie majibu, kama akiona Muhusika anayeenda nje ya mada amrekebisha na kumrudisha kwenye mada. Mara nyingi Mtangazaji anamwachia Mhusika kujieleza anavyotaka mpaka mtangazaji anashtuka muda umeisha !!! Hata hivyo, inavyoonekana na ndivyo ilivyo yale maswali sio ya papo kwa hapo kwa sababu Mhusika anasoma kutoka kwenye taarifa iliyoandaliwa na ikiwa ni pamoja na takwimu mbali mbali. Hii inatia shaka kama mtu anayehojiwa ana uelewa na jambo analojibu kwa sababu anasoma majibu ambayo tayari yameendaliwa. Kama hiyo ndiyo kazi yake, kwa nini asiongee bila kusoma ? Kipindi kiwe Live na kuruhusu maswali kutoka kwa watazamaji.
     
  15. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #15
    Jun 5, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hicho kipindi ni cha kipuuzi kabisa, dunia ya sasa unaweka kipindi recorded? maana utakuta juma pili anaanza kurusha dondo kwa yaliyongelewa. maana yake watakuwa waneongea Alhamis au ijumaa, wakafanya editing kwa siku 2-3 ndio wanarusha jumatatu! sasa hapo unasikiliza nini hapo?
     
  16. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #16
    Jun 5, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,320
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Wananchi wenyewe wa vijini umeme hawana sijui hiyo TV wanaangaliaje badala ya kuzunguka huko vijijini wanakaa kwenye A/C za studio za TV tu pambaf
     
  17. T

    Tewe JF-Expert Member

    #17
    Jun 5, 2012
    Joined: Jan 11, 2008
    Messages: 662
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 45
    Kimsingi jamaa anaboa, hadhi ya kipindi ilitakiewa kufanana na hard talk ya BBC lakini semunyu amebaki kuwa msikilizaji tu hadi huwa natamani kuzima tv, afadhili angepewa hata fatma nyangasa au mzee masako huenda kingechangamka
     
  18. zaleo

    zaleo JF-Expert Member

    #18
    Jun 5, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 1,703
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135

    Huilo nalo ni neno.
     
  19. zaleo

    zaleo JF-Expert Member

    #19
    Jun 5, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 1,703
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135

    Enheeee, ndio upuuzi huohuo twataka wapinzani wauonyeshe na kuupinga. Ni vizuri kuwapo na wapuuzi kwenye jamii, maana hao watatusaidia kupata kitu cha upuuzi tutakachokizungumzia na hatimaye kuondoa upuuzi katika jamii.
     
  20. Medical Dictionary

    Medical Dictionary JF-Expert Member

    #20
    Jun 5, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 1,053
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    all in all ITV inastahili pongez..kila siku m4c katika newz..
     
Loading...