Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Diwani CHADEMA arejea CCM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Salimia, Aug 6, 2011.

  1. S

    Salimia JF-Expert Member

    #1
    Aug 6, 2011
    Joined: Feb 14, 2011
    Messages: 645
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    WAKATI ikiwa katika mgogoro na madiwani wake wa Arusha, Chadema imepata pigo baada ya mmoja wa madiwani wake Singida kujiengua na kurudi katika Chama Cha Mapinduzi (CCM), akidai hataki kuwa sehemu ya machafuko nchini.

    Diwani huyo, Simon Tyosela wa kata ya Urughu, Iramba Magharibi, alisema hayo jana katika Ofisi ya Makao Makuu ya CCM mjini Dodoma, mbele ya Katibu wa Halmashauri Kuu ya Taifa ya CCM anayeshughulikia masuala ya Uchumi na Fedha, Mwigulu Mchemba.

    Tyosela aliyehamia upinzani wakati wa mchakato wa Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2010 baada
    ya kuanguka katika kura za maoni ndani ya CCM, alisema hakushawishiwa kuihama Chadema na kurejea CCM, bali amenusa hatari kwa taifa katika siku za usoni.

    Alisema, maandamano yenye sura ya uchochezi kila kukicha, yamemkosesha amani na
    kujiona msaliti mbele ya Watanzania.

    “Haya ya kushinikiza wananchi kuiga maandamano katika nchi za wenzetu, tena yasiyo ya amani, binafsi yamenishinda. Chadema hakuna demokrasia ya kweli na nilitarajia ingekuwa mstari wa mbele kuhangaikia maendeleo ya wananchi. Nimejiondoa kwa sababu mimi ni mpenda amani kwa nchi yangu.

    “Kwa mtindo huu niliona kabisa hatuwezi kufikia malengo ya millennia, kwa sababu
    kila kukicha ni maandamano, hakuna la maana linalofanyika kwa ustawi wa nchi
    yetu,” alisema diwani huyo.

    Alisema, hana cha kujutia kwa sababu wananchi ndio waliokuwa wamemshawishi kuingia Chadema wakitaka atumie chama kingine chochote kuingia madarakani, baada ya kushindwa kura za maoni.

    Mchemba alimpongeza na kuitaka jamii kutokubali kuburuzwa na vyama vingine vya siasa kwa maslahi ya watu wachache wenye mwelekeo wa kulazimisha kushika madarakani kwa nguvu.
     
  2. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #2
    Aug 6, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,361
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Freedom doesnt come easily, tutafika tu.
     
  3. L

    Libaba Member

    #3
    Aug 6, 2011
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Alizoea pesa za bure kwa magamba ila nina wasi wasi na upeo wake maana haki haiji hivi hivi kwa nchi zetu hizi "You have to fight for it". Salimia Iramba.
     
  4. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #4
    Aug 6, 2011
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,839
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    Mpaka kufikia kilele cha democracy kuna milima na mabonde. Hyo ndo mikiki yake. At the end of the day kitaeleweka tu.
     
  5. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #5
    Aug 6, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,678
    Likes Received: 932
    Trophy Points: 280
    alihamia CDM baada ya kuangushwa kura za maoni ili apate madaraka. Watu wanaokuja CDM kutafuta madaraka kama kina Shibuda hawafai kabisa. Wakati sisi tunapigania uhuru kamili wa Mtanzania, wao wanapigania matumbo yao. Njaa itawaua.
     
  6. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #6
    Aug 6, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    kuna wengine leo arusha sijui wataenda chama gani lakini hii ndiyo garama za kutafuta haki..
     
  7. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #7
    Aug 6, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    Ahaa kumbe huyo diwani ameamua kurudi kwao. Na hili bila shaka liwe ni somo tosha kwa chadema juu ya hawa wahamiaji wanapokuwa wamebwagwa huko magambani.
     
  8. M

    Mr. Bigman JF-Expert Member

    #8
    Aug 6, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 961
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    <br />
    <br />
    ushauri wa bure Kwa CDM: Acheni kuchukua magamba na kuyaingiza ndani. Magamba hayaaminiki hata kama yakiwa ni Makapi
     
  9. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #9
    Aug 6, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwa hiyo kwa uwezo wake mdogo wa kufikiri ndo anahisi akihamia Magamba atazuia maanbmano ya CHADEMA? Huyo ni pumbavu kweli kweli na inaonekana amepigwa na njaa kali na tamaa ya ajabu!
     
  10. Kishongo

    Kishongo JF-Expert Member

    #10
    Aug 6, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mwanzo wa anguko la NGO ya CDM
     
  11. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #11
    Aug 6, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    Nasubiri kwa hamu kusikia madiwani vimeo wote wametimuliwa. Hakuna sababu kuwa na viongozi wa halmashauri wasio na nidhamu kwa viongozi wao wa kitaifa. Hao madiwani wakiachwa mbele ya safari wanaweza kabisa kukihujumu chama cha chadema wapigwe red card mara moja.
     
  12. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #12
    Aug 6, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    haswaa, hawa wanaohamia baada ya kubwagwa kwenye kura za maoni ni wachuuzi tu. Chadema iwaamini watu wake ikiwafanyia kampeni vizuri wananchi watawachagua hata kama wasiposhinda si mbaya kwani wanabaki kuwa waaminifu kwa chama. Ona shibuda anavyowaumiza vichwa.
     
  13. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #13
    Aug 6, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Hizo ni siasa za Igunga zilishaanza!! Mwigulu Nchemba ndo atakayeongoza kampeni za CCM igunga! kama kawaida ya CCM huenda keshakula mlungula kusafisha njia ya Mwigulu kuelekea Igunga.

    Kinachonifurahisha ni kwa jinsi gani huyu jamaa alivyo kwani haoni kuwa wanatanzania wa leo si wa jana, nilihuzunika sana mwaka 1995 wakati CCM walipotumia mauaji halaiki ya Rwanda kama njia ya kuwahadaa watanzania, na kweli kijijini kwetu watu waliogopa kumpa kura Mh. Mrema pamoja na CV yake nzuri aliyokuwa nayo kipindi hicho. Ila kwa sasa, siyo tena! kila mtu anajionea, anasikia na kukabiliana na hali ilivyo kila nyanja.
     
  14. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #14
    Aug 6, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mbona walishaondoka akina Kaborou CDM haijaanguka? Huyu Diwani upeo wake umekaa kimagamba! Ndani ya "utulivu na amani" kuna ufisadi wa kutisha na bila kuwapelekesha mchakamchaka Magamba yatakula bila kufuta midomo!
     
  15. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #15
    Aug 6, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,155
    Likes Received: 3,706
    Trophy Points: 280
    huyo diwani amepewa hongo, mwigulu ni mtoa rushwa mkubwa, nia ilikuwa kuongoza, akapewa nafasi, naamini alidhani atakuta ulaji ndani ya cdm kama walivyozoea ccm, baada ya kutakiwa kuwatumikia wananchi kinyume na matarajio yake, ameshindwa kumkama punda. kumbukeni maneno aliyosema nchemba ndiyo amelishwa diwani kuyasema, hajasema alilazimishwa lini na nani kuandamana, anadai anakwepa kuwa sehemu ya machafuko, anataka kutuambia kwa akili yake finyu, yakitokea atajificha wapi yasimuathiri!, watz msikatishwe tamaa na wajinga, hata enzi kukoma biashara ya utumwa kuna watumwa waligoma kuachwa huru, diwani anafanana na hao, mwigulu anahusudu rushwa, kama vipi tuanze kumwaga data kwa kwenda mbele.
     
  16. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #16
    Aug 6, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Huu ni wakati wa kujulikana pumba na mchele,ni lazima maji yajitenge na mafuta,wasiokuwa na msimamo lazima waende kwa wanaofanana nao,hata wakati wa ukombozi "Sauzi"kuna weusi walikua upande wa wazungu na weusi hawakufa moyo,chama kipo kabla ya hao madiwani hata wakiondoka wote,chama kitasimama tu!
     
  17. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #17
    Aug 6, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    huyo diwani ni mjinga sana!
     
  18. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #18
    Aug 6, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,567
    Likes Received: 2,028
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    mia
     
  19. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #19
    Aug 6, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    Mara mia!!!!
     
  20. C

    Campana JF-Expert Member

    #20
    Aug 6, 2011
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 207
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Baada ya tukio hili tunataraji uchaguzi wa diwani kurudiwa. For CCM, it is too early to celebrate. Wwanaweza angukia pua uchaguzi utakapofanyika.
     
Loading...