Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Diwani ashindwa kusoma tarifa ya kata yake kwenye baraza la madiwani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by WABHEJASANA, Oct 24, 2012.

  1. WABHEJASANA

    WABHEJASANA JF-Expert Member

    #1
    Oct 24, 2012
    Joined: Jun 22, 2011
    Messages: 4,226
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Habari wakuu?!
    Jamani kuna hili ambalo limetokea asubuhi ya leo katika wilaya ya Sengerema Mkoani Mwanza ambapo Diwani mmoja wa kata ya Kasenyi wilayani humo ameshindwa kutoa tarifa ya kata yake kutokana na kushindwa kusoma.

    Hali hiyo imemkuta Diwani huyo ajulikanaye kwa jina la Shindano Sanyiwa ambapo baada ya kupewa nafasi ya kusoma taarifa ya kata yake alijikuta akishindwa kutokana na kusoma neno moja moja kama mtoto wa chekechea anayejifunza kusoma na baadaye ndipo analiunganisha na kulitamka.

    Kutokana na hali hiyo ilimlazimu Mwenyekiti wa halmashauri ya wilaya hiyo Methew Lubongeja kumtetea kwa madai kuwa ana matatizo ya macho na kumuomba Diwani wa kata ya Buyagu Leonard Kadinda aliyekuwa jirani naye kumsomea taarifa yake ,lakini hata hivyo kabla ya mwenyekiti huyo kukamilisha maelezo ya kumuomba Diwani huyo kumsomea Sanyiwa alimrushia harakaharaka diwani mwenzake taarifa hiyo na kuketi chini.

    Baadhi ya madiwani walisikika wakiguna huku wakithibitisha kwamba Diwani huyo anao uelewa mdogo sana katika kusoma na kuandika ingawa anakubalika sana katika kata yake na wananchi wake wanampenda.
     
  2. f

    findu fiki JF-Expert Member

    #2
    Oct 24, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 431
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Watavuna walichopanda, kwanini walimchagua diwani siyejua kusoma madhala yake ndio hayo.
     
  3. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #3
    Oct 24, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Ni diwani wa chama gani maana naona kama umezunguka mbuyu.
     
  4. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #4
    Oct 24, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Ndo zetu,kama Naibu waziri wa elimu anasema Tanzania imeundwa na Tanganyika na visiwa vya Pemba na Zimbabwe mwaka 11964,tutarajie nini kwa diwani wetu?
     
  5. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #5
    Oct 24, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Sifa ya mtu kuwania ama kuwa diwani nadhani ni kusoma na kuandika, kwahiyo sioni tatizo sana hapo ikiwa amekidhi vigezo vya kisheria. Suala la kuungaunga maneno wakati anasoma ndio spidi yake na uelewa wake.

    Ndio maana mimi nataka kwenye katiba mpya tuweke kipengele cha mgombea udiwani lazima awe amefika walau kidato cha nne, na mbunge awe na angalau Diploma ili kuisaidia jamii kupata viongozi wenye uelewa mkubwa japo kidogo.
     
  6. s

    swrc JF-Expert Member

    #6
    Oct 24, 2012
    Joined: Jun 17, 2012
    Messages: 442
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    nadhani atakuwa anatokea magamba
     
  7. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #7
    Oct 24, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kama hajui kusoma wala kuandika basi inamaanisha hata hiyo report hajaiandika yeye...sasa hiyo halmashauri kama inajua madiwani wao hawajui kusoma kwanini wasiwasaidie kwa kuwapeleka shule? maana inaweza ikawa ni mfanyakazi mzuri anachapa kazi safi sema ndio hivo darasani hakupita..elimu haina mwisho wapelekeni viongozi wenu shuleni wakajifunze kusoma kuandika na kufanya mahesabu
     
  8. manuu

    manuu JF-Expert Member

    #8
    Oct 24, 2012
    Joined: Apr 23, 2009
    Messages: 3,876
    Likes Received: 8,874
    Trophy Points: 280
    Kama alikuwa anawakilisha report ya mapato na matumizi hapo lazima kigugumizi kije na kama ni wa chama cha kijani si anajua report haina ualisia hata kidogo.
     
Loading...