Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

division 1 point 9

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by emoshi, May 1, 2011.

  1. e

    emoshi Member

    #1
    May 1, 2011
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    wana JF mimi nimemaliza form 6 HKL na nimepata division 1 point 9 yaani CCC naombeni mnishauri nikasome kozi gani yenye soko hapa tz maana sitaki kumaliza chuo then nigange njaa mtaani na kisomo changu naombeni mnisaidie kimawazo maana najua mnauwezo sana.thankx.
     
  2. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #2
    May 1, 2011
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    mkuu hkl 1.9 bado upo kwenye competition kubwa sana... kwani kipindi umeamuwa kusoma hkl malengo yako yalikuwa nini ..? tuanzie hapo then wadau tutajaribu kukupa muongozo.
     
  3. Maarifa

    Maarifa JF-Expert Member

    #3
    May 1, 2011
    Joined: Nov 23, 2006
    Messages: 1,997
    Likes Received: 425
    Trophy Points: 180
    social work italipa maana social problems zinaongezeka zana. Soko linapanuka kwa kasi!!
     
  4. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #4
    May 1, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Mkuu Viper umepointi kitu cha muhimu sana. Hauwezi kushauri mtu bila kwanza kujua yeye alikuwa na malengo gani. Na tatizo kubwa la wanafunzi na pia mfumo wa elimu katika nchi hii ni kuwa hakuna 'career counselling' au kitu kinachofanana na hicho. Mwanafunzi anasubiri matokea na chochote kitakachotokea then atafanya hivyo-hivyo, kwa kifupi ni kuwa yeye mwenyewe na mfumo wa elimu haukumwandaa kwa ajili ya chochote.

    Ndugu emoshi, wewe ulikuwa na ndoto gani? Na je, katika matokea haya unaona kama ndoto yako inawezekana? Tuanzie hapo.
     
  5. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #5
    May 1, 2011
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,558
    Likes Received: 2,061
    Trophy Points: 280
    Kweli kabisa waliotangua hapo juu wana point muhimu!social sciences au kama una msuli piga law sio mbaya sana ingawa milolongo mengi!pia usijiwekee sana kuwa hutaki kukaa mtaani hilo ni zali tu na kama una network nzuri komaaa tuu
     
  6. e

    emoshi Member

    #6
    May 1, 2011
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    nilikuwa na ndoto za kusoma Law.
     
  7. R

    Rweye JF-Expert Member

    #7
    May 1, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,712
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    Kusoma ni jambo moja,kupata kazi ni jambo la pili, hakuna anayependa kukaa mtaani badala ya kufanya kazi,kwa chochote utakachokisomea kwanza mtangulize Mungu na pia kujuana siku hizi ni determining factor nyingine,kama uko poa kwa hayo waweza kwenda law ila kama hauna mtandao soma social pofessions utaweza baadae kutoka independently
     
  8. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #8
    May 1, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,181
    Likes Received: 16,163
    Trophy Points: 280
    Hiyo ya kujuana ni ukweli kabisa ingawa kuna wanaokataa. Lakini kama uko well-connected inasaidia sana, tena si kupata nafasi ya kusoma tu bali hata kazi.

    It is just the nature of the beast.
     
  9. wende

    wende JF-Expert Member

    #9
    May 1, 2011
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 683
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35

    Yeah,komaa na hiyo law... kwa sasa kuna universities za kutosha zinazofundisha Law,tofauti na zamani. UDSM kuna ushindani mkubwa mno,you can try universities nyingine!
     
  10. THE GEEK

    THE GEEK Member

    #10
    May 1, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 90
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nakushauri ukasome education kama hutaki kuganga njaa, piga zako bed arts, utapata ajira serikalini na pia kama ukiwa mjanja, utakuwa na uwezo wa kuendelea na mastars katika issue nyingine kama dev. Studies au m.p.a

    soma education mdogo wangu, kwa point ulizonazo hutapata llb katika chuo kizuri, na hizo degree nyingine kama huna baba ako au mjomba atakayekuja kukushika mkono, lazma viatu viishe soli na bahasha mkononi.
     
  11. S

    Sebali Member

    #11
    May 2, 2011
    Joined: Apr 24, 2011
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hongera kwa kufaulu vizuri! Pia nakupongeza kwa kuomba kupata ushauri mapema. Wana jf wamekupa ushauri mzuri. Ni kazi yako kupima lipi zuri au baya! Wengi wamejilaumu kwa kusomea masomo ambayo walikosa kupata ushauri sahihi mapema.
     
  12. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #12
    May 2, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,774
    Trophy Points: 280
    education
     
  13. e

    emoshi Member

    #13
    May 5, 2011
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    je nikienda Social working sitapata kazi?
     
Loading...