Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

DIT inaongoza kwa kufelisha wanafunzi? Tatizo ni nini hasa? Nini kifanyike?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Pape, Sep 20, 2010.

  1. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #1
    Sep 20, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    ...
     
  2. BrainPower

    BrainPower Senior Member

    #2
    Sep 20, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sababu ya kufeli mie kusema ukweli siwezi kuijua. Mitihani sijaiona, wala wanafunzi sijaongea nao.

    Ila ninachoweza kuongeza kwenye hii mada ni kushare na nyiniyi experience kutoka kwa ndugu wangu anayesoma huko. Yeye ansoma I.T. Kwahiyo fikiria masomo ya programming , networking etc... Sasa alinidokeza mwezi wa Saba kwamba kule chuoni hawana internet mwezi wa nne sasa. ! Nikammuliza sasa hizo assignment mnafanya research kivipi akaniambia kupitia material ya waliopita.

    Sasa likaja swali la programming. Wao wanaruhusiwa kutumia computer (kumbuka hazina internet) masaa machache kwa wiki tuu- siku nyingine hawawezi kwasababu wanafunzi wamejaa. Programming wanakaa darasani wanamsikiliza mwalimu anavyoandika ubaoni !.... Nikasema Mungu wangu unajifunza programming kwa kutumia ubao , akasema ukitaka msaada kutoka kwa wanafunzi wanaoelewa (akili zinazo chaji) wanakuambia leta hela kwanza ndio nitakuelekeza.

    Sijasema hili ndilo tatizo ... kuna idara nyingine pia engineering n.k...nao wamefeli. Lakini ni mchango wangu labda utasaidia kupanua mawazo kidogo

    B.P (2010)
     
  3. N

    Nyauba JF-Expert Member

    #3
    Sep 20, 2010
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 1,099
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    tatizo la pande zote..ukosefu wa walimu na vifaa vya kufundishia vya kisasa na wanafunzi pia
     
  4. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #4
    Sep 20, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    ...Sasa alinidokeza mwezi wa Saba kwamba kule chuoni hawana internet mwezi wa nne sasa...
    *Hili inawezekana kuwa ni tatizo!

    Nikammuliza sasa hizo assignment mnafanya research kivipi akaniambia kupitia material ya waliopita.
    *yaani hapa kama waliopita walikosea hizo programming, pia hawa wadogo zao nao wata kopi matango, mmmh!

    Sasa likaja swali la programming. Wao wanaruhusiwa kutumia computer (kumbuka hazina internet) masaa machache kwa wiki tuu- siku nyingine hawawezi kwasababu wanafunzi wamejaa.
    *hii inamaanisha ni uhaba wa vitendea kazi

    Programming wanakaa darasani wanamsikiliza mwalimu anavyoandika ubaoni !.... Nikasema Mungu wangu unajifunza programming kwa kutumia ubao
    *hili ni tatizo kubwa sana.....wanahitaji mabadiliko makubwa sana!

    akasema ukitaka msaada kutoka kwa wanafunzi wanaoelewa (akili zinazo chaji) wanakuambia leta hela kwanza ndio nitakuelekeza.
    *hii tunasema kufa kufaana! je kama mtu hana hela? ndo imekula kwako lol!

    ***Sijui serikali ya DIT kama imeshawahi kukaa na kutafakari juu ya hili suala!
     
  5. pascaldaudi

    pascaldaudi JF-Expert Member

    #5
    Sep 20, 2010
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 534
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tatizo ni mifumo mibovu kwa ujumla katika nchi yetu isiyozingatia vipau mbele, tunamifumo inayotukuza siasa na si maendeleo ya nchi. Haingii akilini mtu afundishwe kitu kama programming ubaoni!, tunahitaji kiongozi atakaye badili mwelekeo wa nchi yetu, watanzania tuamke.
     
  6. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #6
    Sep 20, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,186
    Likes Received: 4,720
    Trophy Points: 280
    Hivi mkuu wa hiki chuo bado ni yule Profesa kilaza Kondoro? Kama bado ni yeye, wala sishangai hali hii kutokea.
     
  7. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #7
    Sep 20, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Kwanini unamwita Kilaza? Tupe data tafadhari!
     
  8. Kwetunikwetu

    Kwetunikwetu JF-Expert Member

    #8
    Sep 20, 2010
    Joined: Dec 23, 2007
    Messages: 1,546
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Aisee..!
     
  9. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #9
    Sep 20, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,186
    Likes Received: 4,720
    Trophy Points: 280
    Tangu awe principal wa chuo kile haya ndiyo yanayoendelea katika chuo chake...

    Mambo mengi yako ndani ya uwezo wake kuyakabili. Kama si ukilaza ni kitu gani? Unajua kusoma sana si kuelimika!!
     
  10. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #10
    Sep 20, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    mmmmh, nimekusoma! nadhani safari hii atalifanyia kazi! mi nadhani wao wanafurahia kuona wanafunzi wakipata 'supl', 'disco'...sijui hawajiulizi tatizo ni nini? Kwani hawana evaluation kwa wakufunzi wa wanafunzi?:confused2:
     
  11. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #11
    Sep 20, 2010
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Sidhani kama ana uwezo huo, yeye ni Prof wa Physics, sasa unatarajia nini? Nadhani ni wakati wa kufanya mabadiliko makubwa, hastahili kuendelea kukaa hapo!
     
  12. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #12
    Sep 20, 2010
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hapo penye nyekundu, pananishitua. Kama waliofeli wanazidi watahiniwa basi wanachuo WOTE wamefeli.

    Kuhusu wanafunzi kutokufanya vizuri mitihani yao ni suala mtambuka.

    Ili kulijadili vizuri na kupata ufumbuzi inabidi uanzie kwenye selection criteria zinazotumika, ufundiishwaji, uelewa wa wanafunzi, ushiriki wa wanafunzi katika seminars,home works, group works, practicals na field works.

    Upande wapili uangaliwe mtaala wanaotumia,uwepo wa vifaa vya kufundishia na kwa wafundishaji na wafundishwaji, utungwaji wa mitihani, usahihishaji na utoaji wa majibu(yaani vigezo nani kafaulu na nani kafeli).
     
  13. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #13
    Sep 20, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Unamaanisha kwamba mtu anayestahili kukaa katika nafasi hiyo ni lazima awe amesomea mambo ya 'management'??
     
  14. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #14
    Sep 20, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Samahani, nilimaanisha 'uwiano wa wanafunzi waliofeli na idadi ya waliotahiniwa'

    hapo kwenye red tafadhari, hii inamaanisha nini?
     
  15. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #15
    Sep 20, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Tatizo namba moja la DIT ni kuondoka kwa Dr. Richard Masika.

    Tatizo namba mbili ni kuwepo kwa mhadhiri mmoja mfupiii (jina tunalo). Hajui na hajui kama hajui.



    Tatizo la Tatu ni ubia wao na vyuo vya Uchina. (Nafikiri kila mtu anafahamu namna wachina walivyogeuza nchi yetu dampo la vitu vya hovyo hovyo. Walimu wengi wa DIT wanaenda kupigwa msasa China. Kwa hiyo usitegemee kuna walimu wazuri DIT. Sahau.

    Mwisho ni mazingira. Ni katikati ya jiji. Kwa hiyo kuna vurugu na vishawishi vingi. Mfano, pembeni kidogo kuna sehemu inaitwa Mabatini, maarufu kwa machangudoa wa ''Buku''. Mbele kidogo, kuna mahali barabara ya Uhuru inakutana na Lumumba, maarufu kwa machangudoa wa bei mbaya. Mbele kabisa kuna Ohio, huko kila mtu anafahamu kuna nini. Mbele zaidi kuna Joly Club, huko ni baraa (hata mashoga utawakuta). Kati kuna Bills (kila Alhamisi ni Ladies Free).

    Kama hayo yote hayajaonekana kuwa tatizo kwa uongozi, na kuchukuliwa hatua, basi yana mkono wake katika matokeo mabovu unayosema.
     
  16. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #16
    Sep 20, 2010
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    kuna kipindi ilisemekana degree zao hazilkidhi viwango compared na za Udsm, nahisi wanataka wenyewe wajulikane kwamba ni wagumu pia (nimawazo yangu). kuna mfanyakazi mwenzangu yuko pale electrical anaingia 3rd yr wanapata tabu kweli esp wale wa evining ambao wanajulika ni wafanyakazi na wanaingia na magari pale, full kukomolewa
     
  17. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #17
    Sep 20, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    **Poor him

    .
    **Oh, its so sad if he is not aware of his problem!

    **I've been asking myself, why most of DIT staffs go for their PG education in China? I see!

    **Hili linaweza kukwepeka kwa uwezo wa mwanafunzi binafsi! Kama mtu umeenda shule ana unania ya masomo, hili siyo tatizo! Ninauhakika hata wanafunzi wa UDSM nao huenda hizo ladies free!

    **I am comfident this time something good will come up. Lets hope for the bes.
     
  18. r

    rweiki Member

    #18
    Sep 20, 2010
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi ni mhitimu wa DIT mwaka mmoja uliopita BEng Civil,matatizo ya DIT ni ya pande zote mbili wakufunzi pamoja na wanafunzi.
     
  19. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #19
    Sep 20, 2010
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Matatizo ya DIT hayajaanza leo wala jana, ni suala la muda mrefu sana. Wala kuondoka kwa Dr. Masika sio sababu ya hizo failures. Nitakupa mfano hai, wahitimu wa telecom (ADE01T) wa mwaka 2004, takriban 90% walikuwa wamefeli projects zao (wakati huo wakitahiniwa na NECTA). Baada ya kujitokeza kwa hali hiyo na DITSO kufuatilia kwa makini kwa uongozi wa chuo na NECTA, matokeo yalibadilishwa ghafla na walioonekana kufeli project walikuwa kama 5%. Kwahiyo mfumo mzima wa uendeshaji wa chuo ni mbovu, hapa ninamaanisha management ya DIT ni mbovu sana na kwa sehemu kubwa imechangiwa na huyo mtaalamu wa nuclear, ni mbishi, anajifanya much know, nadhani kwa kuwa yeye pekee ndiye Profesa hapo chuoni basi anaamini kwamba anaweza kufikiria kwa niaba ya wengine.

    Sababu nyingine ya msingi sana ni uchakavu wa miundombinu,i.e madarasa, karakana, maabara na vifaa vya kujifunzia na kufundishia, hata ofisi za wahadhiri ni tabu tupu, wanabanana kwenye "vi-cube" utadhani wanafunzi wa sekondari bana.

    Na huo ubia na wachina nao ndio unazidi kushusha hadhi ya taaluma hapo DIT, pamoja na kuteua wakuu wa idara kwa kuangalia nani ni "yes sir". Utashangaa mkuu wa idara hana quality yoyote ya kumfanya awe na nafasi hiyo lakini ndiye mkuu wa idara.

    Kwa ujumla Kondoro amefikia mwisho wa upeo wake wa uongozi, hadi hapo atakapostafu au kuondolewa hapo dit, vinginevyo tutarajie ubora wa elimu kuzidi kudorora.
     
  20. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #20
    Sep 20, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Unaweza kutupa 'data in detail' ni matatizo gani?
     
Loading...