Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Diplomatic passports za Tanzania zinatolewa kama njugu

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Don Draper, Aug 9, 2012.

  1. D

    Don Draper Senior Member

    #1
    Aug 9, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 176
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hivi mnaweza kuamini kuwa wabunge wote (inluding wale wa kuteuliwa ambao idadi yao inafika almost 150) wanatembea na pasi za kiplomasia?

    Lakini kilichonistajaabisha ni kuwa wabunge wa nchi zingine wanatembea na passports za kawaida tuuu

    Can you imagine mtu kama kepteni John Komba eti naye anatembea na diplomatic passport

    Hivi wizara husika kwa nini haitoi mwongozo wa mambo haya?
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Aug 9, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,191
    Likes Received: 16,186
    Trophy Points: 280
    Source(s) please.

    Kama nchi gani hizo? Source(s) and example(s) please.

    Source(s) please

    Una uhakika hakuna muongozo?
     
  3. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #3
    Aug 9, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Guinea ukiwa mfanyakazi wa serikali tu unapata diplomatic passport!
    Kwanini inakuuma wabunge wakipata diplomatic passport?
     
  4. B

    BondJamesBond Member

    #4
    Aug 9, 2012
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sasa kipi cha kustajaabisha hapo?

    Kinje ana diplomatic passport ndio itakuwa huyo PRESHA INAPANDA, PRESHA INASHUKA

    Mie sikuhizi huwa hata sishangai nikisoma habari kama hizi

    sitoshangaa kama yule bosi (mYemen) wa Home Shopping Centre naye ana diplomatic passport na hasa baada ya kumwona Mange Kimambi anatumia VIP pale airport.

    hii ndio nchi ya kufikirika iliyokosa ADILI NA NDUGUZE
     
  5. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #5
    Aug 9, 2012
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 6,862
    Likes Received: 2,376
    Trophy Points: 280
    Mkuu,

    Miongozo ipo tena iliyoshiba tu na nafikiri watu wa Foreign Affairs wanaona hii.

    Diplomatic passport hutolewa kwa watu ambao husafiri mara kwa mara kwenda nje ya nchi kwa safari ambazo zinahusiana na shughuli za kiserikali wakiwemo wabunge.

    Pia kulingana na mazingira fulanifulani watu wengine ambao wanahusiana na hao unaowasema wanaweza kupatiwa passports hizo, watu kama ndugu wa karibu au familia.

    Ila ikumbukwe kwamba diplomatic psssport haisaidii kila mbebaji wake kupewa kinga (immunity) dhidi ya madai yoyote yake yahusianayo na uvunjwaji wa sheria.

    Wabebaji wa passports hizo wanaweza kuomba viza kabla ya kusafiri au kusafiri moja kwa moja na kupewa viza hizo mara wanapowasili katika nchi wenyeji.

    Kuna baadhi ya watu wanabeba passport mbili yaani ile ya kijani na ile nyeusi ya diplomatic nafikir hapo ndipo mwanya (loophole) wa kuchezewa passports hizi unapojitokeza kwani watu wanaweza kuwa wanaziuza hizi passports na mtu akitaka kufanya mambo yake ya ajabuajabu anakuwa akiwachanganya maofisa wa uhamiaji.

    Kuna watu wanauza pasi za kusafiria na hili ni kosa la jinai, endapo una taarifa zozote zitakazowezesha kupatikana kwa watu hawa una budi kutoa taarifa kwa vyombo husika.
     
  6. B

    BORGIAS Senior Member

    #6
    Aug 9, 2012
    Joined: Jun 3, 2012
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sasa kama Mange kimambi naye ni VIP nyie mnashangaa nini?
     
Loading...