Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Diode

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Tiger, Oct 1, 2012.

  1. T

    Tiger JF-Expert Member

    #1
    Oct 1, 2012
    Joined: Nov 30, 2007
    Messages: 1,716
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Nakumbuka ilipokuwa chuo, njia moja wapo ya kuangalia continuity ya circuit ilikuwa ni pamoja na ku-test terminal za DIODE.
    Kitu ambacho huwa najiuliza ni kwamba ile tone ambayo hutokea kama polarity za diode ziko kinyume huwa inatoka wapi?
    How does the doide produces that tone?
    Msaada wenu unahitajika wataalamu.
     
  2. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #2
    Oct 10, 2012
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Naona hawapo wanaojua sijui??
     
  3. Kaka'

    Kaka' JF-Expert Member

    #3
    Oct 11, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 584
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    jaribu kuelezea kwa kina kidogo.

    1. circuit ya nini (maana si kila circuit ina diode)

    2. Unapima continuity ya hiyo circuit kwa kutumia nini(i.e multimeter, CRO, simple LED etc)

    3. Lengo la kupima continuity ni nini (je kupima functionality ya diode pekee ama ya circuit nzima.?)
     
  4. Paje

    Paje JF-Expert Member

    #4
    Oct 11, 2012
    Joined: Apr 24, 2010
    Messages: 1,198
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    diode does not produce that tone. wala hakuna uwezekano huo. kwani diode ni kipande cha semiconductor tu. P na N junction zimewekwa pamoja. kama umekusudia tone inayotoka kwenye multimeter, hiyo multimeter yenyewe ndio ina loudspeaker.
     
Loading...