Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

DILI LA WAKENYA hapa NZEGA!mikono ya swetaaa

Discussion in 'JF Doctor' started by Ubungoubungo, Jun 4, 2012.

  1. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #1
    Jun 4, 2012
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    JAMANI, ni ajabu nimewakuta wakenya hapa nzega Tabora, wanafanya kampeni ya kutahiri wanaume, hata watu wazima wanapanga foleni wanaenda kutahiriwa ati kwa kufanya hivyo kunapunguza uwezekano wa kupata ngoma. nilijiuliza kuwa hivi watu wa tabora na waasukuma wanaacha mikono ya sweta?, pia, sisi wabongo tumeshindwa kuhamasisha hadi wakenya waaambie wazungu kuwa sisi watz tuna tatizo hilo wakapata pesa na kuja kuzila huku nzega kwa mgongo huo?

    cha muhimu pia, JE? NI KWELI KWAMBA MTU ALIYETAHIRIWA ANAWEZA KUFANYA MAPENZI NA MWENYE NGOMA alafu asiathirike? hivi inaingia kichwani kweli jamani?, kama wanasema friction, of which extent ndo inasababisha ngoma, si nasikia hata yale majimaji tu ya ukeni yanakuwa na virusi, sasa yale majimaji ya ukeni yakiingia kwenye mfereji wa urethra si ngoma iko palepale? what is your understanding about this? YAANI WAKENYA WAMEKUJA KUTUTAHIRI SISI WABONGO,WAKATI KULE KWAO WAJALUO kina odinga hawatahiri, kuna kipindi odinga lifanya kampani hiyo kwa wajaluo wenzie.
     
  2. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #2
    Jun 4, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,111
    Likes Received: 11,356
    Trophy Points: 280
    Wewe umetahiriwa??

    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
  3. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #3
    Jun 4, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    Chezea Wakenya wewe.... Hawa jamaa wanatushinda kila kitu, japo ni weusi wenzetu. Wameona Watz tumelala wakawahi mkwanja wa mashirika ya Wazungu. Matatizo yetu ni dili lakini hatujitambui. Hii EAC hatuiweziiiii
     
  4. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #4
    Jun 4, 2012
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    wameacha magovi ya kwao kule kwa wajaluo, wakachukua mkwanja wakaja kukata yale ya watz....changamkia tenda hiyo....
     
  5. SnowBall

    SnowBall JF-Expert Member

    #5
    Jun 4, 2012
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Sioni taabu kama hawajavunja sheria!..Watz tumezidi kwa kulialia!! angekuwa mzungu ndio kamleta mzungu mwenzie usingesema!..
     
  6. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #6
    Jun 5, 2012
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Isipo tahiriwa basi huna chako mijini kama Dar!
     
  7. brazilian

    brazilian JF-Expert Member

    #7
    Jun 5, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 607
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Umesema Wakenya wanafanya hii campaign ya kutahiri Nzega? Wanakibali cha nani kufanya shughuli hii?
     
  8. Kizimkazimkuu

    Kizimkazimkuu JF-Expert Member

    #8
    Jun 5, 2012
    Joined: Nov 8, 2007
    Messages: 335
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    Rudi tena utueleze unaposema wakenya maana yake nini? Je ni kikundi cha raia wa Kenya (madaktari, ma Nurse nk), au ni taasisi/NGO au unamaanisha nini? Kwa uzoefu wangu, NGOs zinazofanya shughuli hii zimesajiliwa Tanzania, na wafanyakazi wake majority ni Watanzania, isipokuwa wakati wa kampeni za uhamasishaji inawezekana wanatumia kampuni za wakenya (na katika hili, iko wazi wenzetu wamepiga hatua katika shughuli za social marketing, na kampeni nyingine)

    Ninavyofahamu, male circumcision /tohara ya wanaume imethibitishwa katika tafiti Ulaya, Afrika na kwingineko kuwa inazuia yule aliyetahiriwa kupata virusi vya UKIMWI hadi kwa asilimia 60. Viashiri vingine ambavyo viko wazi (na hasa vilivyochochoea kufanyika tafiti hizi) ni kuwa, jamii ambazo hazitahiri zimeonekana kuwa na maambukizi makubwa zaidi ya VVU kuliko wanaotahiri hata pale watu wa jamii hizi wanapoishi jirani sana. Miji ya Kisumu na Jirani zake, Nchi za West Africa (Muslim vs non Muslim) na hapa kwetu Kanda ya ziwa, shinyanga, Mwanza, vs mikoa ya jirani. Kwa hiyyo kuhusu ukweli juu ya intervention hii, halina ubishi.

    Hilo la wakenya toa ufafanuzi.
     
  9. Mpeni sifa Yesu

    Mpeni sifa Yesu JF-Expert Member

    #9
    Jun 6, 2012
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    nafikiri kwaajili ya usafi, ni muhimu kutahiri, hata kwenye bible kutahiri kupo na kutotahiri kuko discouraged...sijaelewa unaposema kanda ya ziwa, una maana kanda ya ziwa hawatahiri? wasukuma hawatahiri?, ninuavyo labda baadhi ya wahaya, na baadhi ya watu wa mara, pamoja na kwamba sehemu kubwa ya mara wanatahiri hadi wanawake....shinyanga na mwanza hawatahir? never knew this before.,
     
  10. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #10
    Jun 7, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    haya na watailiwe maana ni uchafu
     
  11. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #11
    Jun 7, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Ivi mnajua madhara ya kampeni kama izo ni kuwa hao watu baada ya kutailiwa ndo wataanza kupiga kila kona maana kuna watu wamekuwa misunderstood!
    TEgemea mlipuko wa ukimwi maeneo hayo after sometimes
     
Loading...