Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dida wa Mchops matatani kwa dawa za kulevya

Discussion in 'Celebrities Forum' started by Ochu, Mar 25, 2009.

  1. Ochu

    Ochu JF-Expert Member

    #1
    Mar 25, 2009
    Joined: May 13, 2008
    Messages: 972
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mtangazaji matatani kwa dawa za kulevya

    na Happiness Katabazi

    MTANGAZAJI wa Redio Times FM, inayomilikiwa na Kampuni ya Bussiness Times Ltd, Hadija Shaibu, maarufu kwa jina la ‘Dida wa Mchops’ anashikiliwa na askari wa Kitengo cha Kuzuia Dawa za Kulevya cha Jeshi la Polisi baada ya kumshuku kuwa anasafirisha dawa za kulevya.

    Habari kutoka ndani ya Jeshi la Polisi zilizolifikia Tanzania Daima Jumatano, zilieleza kuwa Dida alianza kushikiliwa juzi baada ya askari wa kitengo hicho waliopo Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Mwalimu Nyerere kumkamata wakati akijiandaa kupanda ndege kwenda China.

    Habari zilieleza kuwa Dida alikuwa akijiandaa kupanda ndege ya Shirika la Ndege la Ethiopian Air Line, lakini polisi walilazimika kumtia nguvuni baada ya kumpeleleza kwa muda mrefu na kuhisi kuwa huenda siku hiyo alikuwa amemeza dawa hizo ili azisafirishe nje ya nchi.

    Zieleza zaidi kuwa baada ya Dida kukamatwa, alipelekwa kwenye choo maalumu kilichopo uwanjani hapo ambacho hutumiwa na askari wa kitengo hicho kuwahifadhi watuhumiwa wanaowakamata wakiwa wamemeza dawa za kulevya kwa muda ambapo endapo mtuhumiwa alikuwa amemeza dawa hizo atazitoa wakati akijisaidia.

    Taarifa zaidi zilieleza kuwa tangu alipoingizwa kwenye choo hicho juzi jioni hadi jana saa nne asubuhi, hakuweza kugundulika kuwa na dawa hizo tumboni ambapo alichukuliwa hadi makao Makuu ya Kitengo hicho, huko Barabara ya Kilwa kwa ajili ya kuhojiwa.

    “Nakuhakikishia kuwa jana (juzi) tulimkamata Dida pale uwanja wa ndege, alikuwa akielekea China kwani tulikuwa tukimshuku kuwa amemeza dawa hizo lakini hadi hivi ninavyoongea na wewe yupo mikononi mwetu ila hatujamkuta na pipi hata mmoja.

    “Tumemleta hapa ofisini kwetu Kilwa Road kwa ajili ya mahojiano zaidi na tayari mama yake ameishafika na tunaendelea kuchukua maelezo yake ila kwa sababu bado ni mchana ni mapema kukuhakikishia kuwa tutamalizana naye leo au la,” alisema mmoja wa maofisa wa kitengo hicho.

    Taarifa nyingine zilizopatikana jana jioni zilieleza kuwa Dida alidhaminiwa jana majira ya saa kumi jioni.

    Hata hivyo alipotafutwa Mkuu wa Kitengo cha Kuzuia Dawa za Kulevya, Kamishna Msaidizi wa Polisi (ACP), Godfrey Nzowa, ili aweze kuthibitisha taarifa hizo alishindwa kukubali au kukataa na badala yake akaishia kusema atafuatilia.

     
  2. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #2
    Mar 25, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Ebwanaeh duh!
     
  3. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #3
    Mar 25, 2009
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Hivi X-ray isingeonyesha kuwepo au kutokuwepo kwa hivyo vitu? Hivi kwa nini wamsubiri mpaka avitoe kwa njia ya kawaida? Kama havipo, watamsubiri mpaka lini? Hivi tutafika kweli kwa uchunguzi kama huu?
     
  4. t

    tajiri Member

    #4
    Mar 25, 2009
    Joined: Mar 24, 2009
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mastar wengi wa hapa bongo wanauza na kusafirisha unga. hapa kwetu kinondoni unga unapatikana sana karibu kila pap unayoiona ni kituo cha unga. polisi wanakuja wanachukua chao wanaondoka.
     
  5. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #5
    Mar 25, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    ...huwa wanasubiria avitoe kwa njia ya haja kubwa.... huwa wanaepuka sana kutumia exray sijui kwa nini? labda wanapenda kuona matokeo ya matumizi ya njia ya haja kubwa.... (kwi kwi kwi)
     
  6. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #6
    Mar 25, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,517
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    ma dear ones';haya ya huyu binti ni njaa ya usalama wa taifa,,tena cha kusikitisha aliemchoma alikuwa bwana wake yuko kitengo cha mbwa airport sasa sijui watamweleza nini kama wamekosa hizo dawa na wamemnywesha uji ambao hajui kama wameka nini;
    nafikiri kunahitajika umakini zaidi na si kukamata ovyo kwa starehe
     
  7. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #7
    Mar 25, 2009
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,262
    Likes Received: 212
    Trophy Points: 160
    umh! kweli masuala ya upelelezi tupo nyuma ... aibu tupu.
     
  8. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #8
    Mar 25, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    wow now i can understand the power of love.
    ila kama hayo madawa yakikosekana ktk belly yake (hata ya kubambikiza maana mwela wa bongo ni experts kwa kubambikia) itabidi awe considered ktk kusafishwa. Unajua mbwembwe za kumkamata mtuhumiwa bongo hazina adabu wala utu kabisa.

    Akikutwa nazo basi ndo tuseme atakuwa ameongeza CV yake ktk jamii.

    ..Najiuliza harakaharaka je huyu ni mmojawapo mwa wale waliokuwemo ktk orodha ya muungwana?? kwa hiyo ni miongoni mwa vigogo au naomba mnipe elimu kuhusu watuhumiwa vigogo....
     
  9. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #9
    Mar 25, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,517
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    MTANGAZAJI wa Redio Times FM, inayomilikiwa na Kampuni ya Bussiness Times Ltd, Hadija Shaibu, maarufu kwa jina la ‘Dida wa Mchops’ anashikiliwa na askari wa Kitengo cha Kuzuia Dawa za Kulevya cha Jeshi la Polisi baada ya kumshuku kuwa anasafirisha dawa za kulevya.

    Habari kutoka ndani ya Jeshi la Polisi zilizolifikia Tanzania Daima Jumatano, zilieleza kuwa Dida alianza kushikiliwa juzi baada ya askari wa kitengo hicho waliopo Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Mwalimu Nyerere kumkamata wakati akijiandaa kupanda ndege kwenda China.

    Habari zilieleza kuwa Dida alikuwa akijiandaa kupanda ndege ya Shirika la Ndege la Ethiopian Air Line, lakini polisi walilazimika kumtia nguvuni baada ya kumpeleleza kwa muda mrefu na kuhisi kuwa huenda siku hiyo alikuwa amemeza dawa hizo ili azisafirishe nje ya nchi.

    Zieleza zaidi kuwa baada ya Dida kukamatwa, alipelekwa kwenye choo maalumu kilichopo uwanjani hapo ambacho hutumiwa na askari wa kitengo hicho kuwahifadhi watuhumiwa wanaowakamata wakiwa wamemeza dawa za kulevya kwa muda ambapo endapo mtuhumiwa alikuwa amemeza dawa hizo atazitoa wakati akijisaidia.

    Taarifa zaidi zilieleza kuwa tangu alipoingizwa kwenye choo hicho juzi jioni hadi jana saa nne asubuhi, hakuweza kugundulika kuwa na dawa hizo tumboni ambapo alichukuliwa hadi makao Makuu ya Kitengo hicho, huko Barabara ya Kilwa kwa ajili ya kuhojiwa.

    “Nakuhakikishia kuwa jana (juzi) tulimkamata Dida pale uwanja wa ndege, alikuwa akielekea China kwani tulikuwa tukimshuku kuwa amemeza dawa hizo lakini hadi hivi ninavyoongea na wewe yupo mikononi mwetu ila hatujamkuta na pipi hata mmoja.

    “Tumemleta hapa ofisini kwetu Kilwa Road kwa ajili ya mahojiano zaidi na tayari mama yake ameishafika na tunaendelea kuchukua maelezo yake ila kwa sababu bado ni mchana ni mapema kukuhakikishia kuwa tutamalizana naye leo au la,” alisema mmoja wa maofisa wa kitengo hicho.

    Taarifa nyingine zilizopatikana jana jioni zilieleza kuwa Dida alidhaminiwa jana majira ya saa kumi jioni.

    Hata hivyo alipotafutwa Mkuu wa Kitengo cha Kuzuia Dawa za Kulevya, Kamishna Msaidizi wa Polisi (ACP), Godfrey Nzowa, ili aweze kuthibitisha taarifa hizo alishindwa kukubali au kukataa na badala yake akaishia kusema atafuatilia



    wanandugu haya mambo yataisha lini;mmemkamata hana mnavyotaka;
    labda mkipata habari zaidi town ni kwamba huyu binti alikuwa naliwa na usalama mmoja alikuwa kitengo cha mbwa;baadae wakakorofishana kama binadamu wengine;sasa aijulikani jamaa aliamua kuwasha moto ama lah;ukweli halisi binti hana mzigo na jamaa wameanza kutafutana wenyewe hapo uwanjani kazi kwelikweli;'''''''''in short hawa usalama ndio wanaopitisha watu na mpaka wameingia kwenye ndege wanageuka na ndio wanaowapokea hawa watu wakitoka nje ndio maana ukiona ndege za EMIIRATES;QATAR NA KENYA AIRWAYS MARAMOJAMOJA WANAKUWA MBOGO KAMA WAMEMWAGIWA MAJI
    pole binti;nafikiri sheria ifwate mkondo wake
     
  10. t

    thechiefnkenja New Member

    #10
    Mar 25, 2009
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    itabidi alipwe gharama zake kama polisi hawajabaini dawa kwa mshukiwa wao pia wamuombe radhi mbele ya uma wa watanzania kwani hadhi yake katika jamii imeshuka ukizingatia kazi na umaharufu aliokuwa nao noma sana pia chuki zawana
     
  11. t

    thechiefnkenja New Member

    #11
    Mar 25, 2009
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    itabidi alipwe gharama zake kama polisi hawajabaini dawa kwa mshukiwa wao pia wamuombe radhi mbele ya uma wa watanzania kwani hadhi yake katika jamii imeshuka ukizingatia kazi na umaharufu aliokuwa nao noma sana pia chuki zawana
     
  12. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #12
    Mar 25, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Sweetbaby
    umeongea kwa uchungu sana nimejitahidi kukuelewa ila kuna details naomba uzimwage hapa ili kuwekeza nyama ktk hoja yako.
    nakushauri pangilia tena VINA na MIZANI kisha mwaga hoja hapa. Hakuna wa kumwogopa maana USALAMA wameishika nchi mpaka haipo salama tena.
     
  13. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #13
    Mar 25, 2009
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Karibu janvini naona weye ni mgeni hapa, labda nikufahamishe hapa ni a place where we dare to talk openly sasa tutajie majina ya hao mastaa iliuokoe maisha ya vijana wenzako wanaoharibika na matumizi ya madawa haya huko mtaani. Kusema tu mastaa ni generalisation ambayo inaweza kukuharibia reputation yako hapa JF. Na kila Pap ndio nini au Pub? na zenyewe zianike hapa halafu tuone kama wataziacha na hao polisi kama watakuwa wanachukua chao. Usipo wataja nakuachia wewe mwenyewe uamue upo upande gani wetu au wao..
     
  14. Belo

    Belo JF-Expert Member

    #14
    Mar 25, 2009
    Joined: Jun 11, 2007
    Messages: 9,568
    Likes Received: 1,868
    Trophy Points: 280
    Kama hawatamkuta na madawa namshauri adai fidia polisi bilion 5
     
  15. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #15
    Mar 25, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    ..wakimkuta nazo wamdai fidia ya kiwango gani?? hasa kuwatibu wale vijana walioathirika na traficking-service yake.
     
  16. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #16
    Mar 25, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mkuu nyie hamjui kuisaidia polisi?Yule wamemshuku akinya hewa basi kapona.
     
  17. Belo

    Belo JF-Expert Member

    #17
    Mar 25, 2009
    Joined: Jun 11, 2007
    Messages: 9,568
    Likes Received: 1,868
    Trophy Points: 280
    List ya wauza madawa mheshimiwa rais KIKWETE alishasema anayo kwa nini asiwape hao polisi
     
  18. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #18
    Mar 25, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mnaosema mtuhumiwa asipoonekana na dawa za kulevya alipwe fidia..Sikatai alipwe fidia lakini si kwa fedha zetu walipa kodi. Inabidi hao askari wasofanya homework zao vizuri ndo wakatwe kwenye mishahara yao ndo wajue uchungu wa uzembe wao.
     
  19. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #19
    Mar 25, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    well said
    na iwe fundisho kwa wazembe wengine wote ktk idara zote
     
  20. A

    Audax JF-Expert Member

    #20
    Mar 25, 2009
    Joined: Mar 4, 2009
    Messages: 444
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nchi yetu ina matatizo,hadi wanaona aibu maana dada wa watu wamemsumbua na kumharibia ratiba zake kwa taarifa za uongo.Sasa itabidi wamlipe garama zote!! Pole sana dada yetu!! Ni kweli umewaonyesha ulivyo msafi,hawatarudia tena!!
     
Loading...