Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Did you Update your Common Sense?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mp Kalix2, Oct 28, 2010.

  1. M

    Mp Kalix2 JF-Expert Member

    #1
    Oct 28, 2010
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 4,451
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    Today we mourn the passing of a beloved old friend, Common Sense, who has been with us for many years. No one knows for sure how old he was, since his birth records were long ago lost in the bureaucratic red tape. He will be remembered as having cultivated such valuable lesson as:
    -Knowing when to come in out of rain;
    -Why the early bird gets the worm;
    -Life isn't always fun;
    -and maybe it was my fault.

    Common Sense lived by simple, sound financial policies (don't spend more than you can earn) and reliable strategies (adults, not children, are in charge).

    His health began to deteriorate rapidly when well –intentioned but overbearing regulations were set in place. Reports of 6-year-old boy charged with sexual harassment for kissing a classmate; teens suspended from school for using mouthwash after lunch; and a teacher fired for reprimanding an unruly student, only worsened his condition.

    Common Sense lost ground when parents attacked teachers for doing the job that they themselves had failed to do in disciplining their unruly children.

    It declined even further when schools were required to get parental consent to administer sun lotion or a paracetamol to a student; but could not inform parents when a student became pregnant and wanted to have an abortion.

    Common Sense lost the will to live as the Churches became businesses; and criminals received better treatment than their victims.

    Common Sense took a beating when you couldn’t defend yourself from burglar in your own home and the burglar could sue you for assault.

    Common Sense finally gave up the will to live, after a woman failed to realize that a steaming cup of coffee was hot. She spilled a little in her lap, and was promptly awarded a huge settlement.

    Common sense was preceded in death, by his parents, Truth and Trust, by his wife, Discretion, by his daughter, Responsibility, and by his Son, Reason.


    He is survived by his 4 stepbrothers;
    I Know My Rights
    I Want It Now
    Someone Else Is To Blame
    I’m A Victim
    Not many attended his funeral because so few realized he was gone. If you still remember him, pass this on. If not, join the majority and do nothing.
    An Interesting and sadly rather true
    Source. London Times
    Check your Update below .

    1. Kwa hisani ya Francis Godwin.




    NI NANI KATI YA HAWA UTAMPIGIA KURA YAKO OCTOBA 31 ILI ATIMIZE AHADI ZAKE KAMA RAIS WAKO? TUJITOKEZE KWA WIKI KUCHAGUE ,RAIS,MBUNGE NA DIWANI


    Dk Mohammed Shein (CCM)
    1) Kuboresha maisha ya wavuvi-Chakechake Pemba
    2) Kusomesha wafanyakazi-Mnazi mmoja
    3) Kipaumbele katika elimu -Unguja na Pemba
    4) Kipaumbele katika afya-Makombeni Mkoa wa Kusini Pemba.
    5) Kuulinda Muungano- Wawi kisiwani Pemba
    6)Kuleta mabadiliko Zanzibar-Pemba na Unguja
    7)Kuboresha Bandari ya Zanzibar kwa kuijenga upya-Kibandamaiti
    8)Kuboresha Maendeleo Zanzibar- Jimbo la Wete, Pemba
    9.Ujenzi wa maktaba kubwa na nzuri Kisiwani Pemba- Mtambwe
    10.Kutokomeza ugonjwa wa kipindupindu Zanzibar- Kijiji cha Kambini Mchangamdogo
    11.Kuimarisha miundombinu Kisiwa cha Pemba- Kijiji cha Makombeni Mkoa wa Kusini Pemba
    12.Kuhamasisha wawekezaji kuwekeza Pemba katika miradi mbalimbali-Makombeni Mkoa wa Kusini Pemba.
    13.Ahadi eneo la Micheweni kuwa maeneo huru ya uchumi- Micheweni Kaskakzini Pemba
    14. Kumaliza matatizo ya maji mkoani -Mkoani
    15..Kujenga Bandari ya kisasa katika eneo la Mpiga Duri Unguja- Mkoani
    16.Kuiamrisha makazi bora kwa Wazanzibar- Mkoani


    Ahadi za Profesa Lipumba na Maalimu Seif(CUF)
    1.Elimu ya bure kuanzia msingi hadi chuo kikuu
    2.Kubana matumizi kwa kupunguza ukubwa wa baraza la mawaziri
    3.Kuunda serikali shirikishi
    4.Kusimamia rasilimali
    5.Kuimarisha miundombinu
    6. Kusimamia na kuboresha afya
    7. Kuboresha kilimo, viwanda na uwekezaji
    8. Kurudisha chakula cha bure mahospitalini


    Ahadi za Dk Slaa(CHADEMA)
    1.Kujenga nchi isiyo na ufisadi
    2.Kufufua Tanganyika ili irejee mezani kujadili muungano na Zanzibar
    3.Kufufua uchumi wa nchi kwa kutumia rasilimali zilizopo
    4.Kukata asilimia 20 ya mshahara wa rais
    5.Kupunguza mishahara ya wabunge kwa asilimia 15
    6. Kuweka Mwenge wa Uhuru Jumba la Makumbusho
    7. Kutoa huduma bora za afya bure
    8. kufuta kodi ya vifaa vya ujenzi
    9. Kuwalipa wazee wa EAC fedha zao ndani ya siku 100
    10. Kubana matuzi Ikula (Yuko tayari kula mihogo


    Maalimu Seif Sharif Hamad(CUF)

    1. Zanzibar kuwa kama Hong Kong – Unguja
    2.Kuendeleza mashamba ya Karume- Kibanda maiti
    3. Kubadilisha katiba na kuunda katiba mpya ya muungano na Zanzibar- Pemba
    4.Kubadilisha mfumo wa uteuzi makamishna wa tume ya uchaguzi Zanzibar (ZEC)- Unguja
    5. Kuwaunganisha wazanzibari ili kujenga umoja, udugu na ushirikiano-Pemba
    6. Kuwasilisha hoja ya kubadili katiba ya Zanzibar na ya Muungano-Viwanja vya Kibanda Maiti
    7. Kuondoa bajeti ya ZEC isiwe chini ya waziri kiongozi na badala yake kuwa inajitegemea yenyewe- Pemba
    8. Kuondoa ulazima wa mwenyekiti wa tume kuwa jaji na badala yake awe mtu anayejua sheria-Unguja
    9. Serikali kuundwa na vyama vyote vilivyopata ridhaa ya kuchaguliwa na wananchi- Unguja
    10.Kujenga jamii yenye maelewano na umoja -Pemba
    11.Kutokochagua kiongozi kwa urafiki bali kwa uwajibikaji na uadilifu -Unguja na pemba
    12.Kudhibiti vyombo vya dola vinavyofanya kazi kwa matakwa ya watu binafsi -Kibanda maiti
    13.Kukomesha rushwa-Mkanyageni Mkoa wa Kusini Pemba
    14.Kuhakikisha ununuzi wa zabuni unakuwa wazi na wananchi kuruhusiwa kuhoji kuhusu zabuni-Jimbo la ole Pemba
    15.Kuongeza kima cha chini cha mshahara hadi Sh150,000-Mkanyageni Pemba
    16.Kubadili vikosi vyote vya usalama na kulipwa mishahara kima cha chini kulipwa Sh180,000-Chakechake Pemba
    17.Kubadilisha kikosi cha KMKM kuwa kikosi cha mwambao-Wawi
    18.Wazee kupanda daladala bure na wale wasiokuwa na watoto kulelewa bure-Majimbo ya Chakechake
    19.Kufuta michango yote ya shule za msingi na sekondari, kila mwanafunzi kuwa na kompyuta na badala ya kuishia darasa la saba sasa kuishia kidato cha sita-Hoteli ya Bwawani
    20.Kutoa kitambulisho cha kila Uzanzibari na kufuta cha Mzanzibari mkaazi- Uwanja wa Hospitali ya Mnazi Mmoja
    21.Kila mzanzibar kupata pasi ya kusafiria- Hoteli ya bwawani Zanzibar
    22.Kuanzisha shirika la ndege Zanzibar -Viwanja vya Kibanda maiti
    23.Kupandisha uchumi wa Zanzibar kutoka 6.8 hadi 15 kila mwaka kwa Zanzibar -Unguja
    24.Kutoa uhuru zaidi kwa vyombo vya habari pamoja na kusaidia uanzishwaji wa Baraza la Habari Zanzibar-Unguja na Pemba
    25. Kuweka hadharani nambari yake ya simu - Viwanja vya Kibanda miti
    26. Kubadili sheria ya uwekezwaji-Hospitali ya Mnazi Mmoja Zanzibar
    27.Kila mwanafunzi kuwa na komputa yake-Viwanja vya Kibanda maiti
    28.Akiwa rais hata waziri au mkewe atafungwa akiwa ametenda kosa-Viwanja vya Tibirizi Kisiwani Pemba
    29.Kujenga bandari ya Mkokoto na Pemba ili kuweka usafiri wa haraka wa boti ziendazo kasi-Tibirizi Kisiwani Pemba
    30. Ahadi kudhibiti kuvuja kwa mitihani- Unguja


    Ahadi za Kikwete(CCM)

    1. Kujenga reli mpya kutoka Dar es Salaam mpaka mikoa ya Kanda ya ziwa-Nzega, Tabora

    1. Mkoa wa Tanga kuwa Jiji la Viwanda- Tanga mjini
    2. Tabora kutumia maji ya Ziwa Victoria-Igunga
    3. Kulipa madeni ya chama cha Ushirika mkoa wa Shinyanga (SHIRECU)- Shinyanga
    4. Kumaliza migogoro ya Ardhi nchini- Dodoma
    5. Wakulima kuacha kutumia jembe la mkono-Dodoma mjini
    6. Kuwapatia trekta wakulima -Kata ya Mrijo, Dodoma
    7. Wananchi kutoondolewa kwenye Ranchi ya Misenyi-Kagera
    8. Kujenga Uwanja wa Ndege Misenyi-Kagera
    9. Kupanua Uwanja wa Ndege Bukoba-Bukoba Mjini
    10. Kujenga uwanja wa ndege mkubwa Kigoma - Kigoma Mjini
    11. Mtukula kupatiwa umeme kutoka Uganda- Kagera
    12. Mikoa ya Kagera, Kigoma, Lindi, Rukwa na Ruvuma kuunganishwa katika gridi ya taifa ya umeme- Kagera
    13. Kuimarisha Takukuru kwa miaka mitatu-Kagera
    14. Hukumu kwa waliopatikana na hati ya kuua albino- Mbeya
    15. Kununua meli kubwa kuliko MV Bukoba-Kagera
    16. Kuanzisha benki ndogondogo kwa ajili ya wajasiriamali
    17. Serikali kuvisaidia vyama vya ushirika-Mwanza
    18. Kuimarisha usalama Ziwa Victoria na Ziwa Tanganyika kwa kupeleka kikosi maalum chenye vifaa kupambana na wahalifu-Mwanza
    19. Wilaya ya Geita kuwa hadhi ya mkoa Januari mwakani- Geita
    20. Kulinda muungano kwa nguvu zote-Pemba
    21. Kuwajengea nyumba waathirika wa mafuriko Kilosa-Morogoro
    22. Kununua meli mpya kubwa Ziwa Nyasa-Mbeya mjini
    23. Kujenga bandari Kasanga –Rukwa
    24. Kumaliza tatizo la walimu miaka mitano ijayo - Songea
    25. Kufufua mgodi wa makaa ya mawe Kiwira -Mbeya
    26. Kuzuia hatari ya kisiwa cha Pangani kuzama- Tanga
    27. Kununua bajaji 400 kwa ajili ya kubeba wajawazito hasa vijijini- Iringa
    28. Kujenga barabara yenye kiwango cha lami kutoka Same mpaka Kisiwani –Kihurio na kuiunganisha na barabara kuu ya Moshi -Dar es salaam- Same mkoani Kilimanjaro
    29. Kumaliza tatizo la maji katika wilaya ya Same-Same Mjini
    30. Kuboresha barabara za Igunga -Tabora
    31. Kusambaza walimu 16,000 katika shule za sekondari zenye upungufu makubwa wa walimu- Kisesa Magu
    32. Kununua vyandarua viwili kwa kila kaya- Mbeya Mjini
    33. Kuzipandisha hadhi hospitali maalumu saba nchini kuwa za rufaa ili kuipunguzia mzigo Hospitali ya Taifa ya Muhimbili (MHN)-Hydom Manyara
    34. Kulinda amani nchini kwa kuzuia chokochoko za kidini, kikabila na kisiasa- Musoma
    35. Kulinda haki za walemavu- Makete
    36. Kujenga baabara ya Njombe- Makete kwa kiwango cha lami,urefu wa kilomita 109- Iringa mjini
    37. Kujenga barabara Musoma–Mto wa Mbu Arusha-Arusha
    38. Kuanzisha jimbo la Ulyankulu- Shinyanga Mjini
    39. Kujenga barabara ya lami Manyoni-Kigoma– Kaliua,Tabora
    40. Kukarabati barabara ya Arusha Moshi-Arusha Mjini
    41. Kuboresha barabara ya Handeni, Kondoa,mpaka Singida-Dodoma
    42. Kuwafidia wanakijiji ng’ombe waliopotea wakati wa ukame mwaka 2009- Longido 45.Vijiji vyote vilivyoko kilomita 15 kutoka kwenye bomba kuu la mradi mkuu wa maji wa Ziwa Victoria-Shinyanga-Kahama kuunganishiwa maji - Shinyanga
    43. Tatizo la umeme kufikia kikomo Novemba mwaka huu mkoani Arusha –Arusha mjini
    44. Kukopesha wavuvi zana za kilimo-Busekera, Wilaya ya Musoma, .
    45. Kuwapatia maji wakazi wa Wilaya ya Longido- Longido
    46. Kujenga barabara ya lami kupitia pembezoni mwa Hifadhi ya Taifa ya Seregenti – Ngorongoro
    47. Utekelezaji wa mpango wa maendeleo ya kilimo kuwasaidia wafugaji kuweza kupata na kutunza mifugo yao vizuri- Mbulu mkoani Manyara
    48. Kusambaza maji nchi nzima-Babati vijijini
    49. Kusambaza umeme, utoaji wa huduma za afya, na uboreshaji wa kilimo cha umwagiliaji na utoaji ruzuku kwa wakulima. mwaka 2010-2015-Babati vijijini Kuongeza mara tatu idadi ya wananchi wanaonufaika na ruzuku ya pembejeo za kilimo kwa mfumo wa vocha.-Iringa
    50. Kuhakikisha Isimani inapata maji ya uhakika- Iringa
    51. Kuiwekea lami barabara inayokwenda katika Hifadhi ya Taifa ya Ruaha, ambayo ndiyo hifadhi kubwa kuliko zote Tanzania-Iringa
    52. Kulinda usalama wa wananchi kwa ujumla ili kudumisha amani na sifa ya nchi-Ifunda
    53. kutokomeza malaria 2015-Bunda,mkoa wa Mara
    54. kuwapa wanawake nafasi zaidi-Kilolo ,Iringa
    55. ahadi kuisadia Zanzibar kuendeleza miradi mbalimbali ya kijamii-Kibandamaiti Mjini Zanzibar
    56. Kuipandisha hadhi hospitali ya Mnazi Mmoja Zanzibar kuwa ya rufaa-Kabandamaiti mjini Zanzibar
    57. Kuisaidia Zanzibar kila panapohitajika msaada-Kibandamaiti
    58. Serikali kujenga upya bandari ya Mbambabay-Ruvuma
    59. Ununuzi wa Meli mpya yenye uwezo wa kubeba tani 400-Mbambabay Ruvuma
    60. kufufua chama kikuu cha ushirika cha wakulima wa Mbinga(MBICU) –Ruvuma
    61. Ahadi Rais wa Marekani Barack Obama kuimwagia misaada Tanzania –Ruvuma
    62. Ahadi hakutakuwa na umwagaji wa damu baada ya uchaguzi-Dar es Salaam
    63. Mtwara kuwa mji wa Viwanda –Mtwara
    64. Ahadi ujenzi wa kwanda cha dawa ya kuua viluilui vya mbu-Kibaha
    65. Hospitali ya Tumbi kuwa ya mkoa-Kibaha
    66. Halmashauri ya manispaa ya Kibaha kutenga eneo maalumu la viwanda -Kibaha
    My take;
    Can you see the different and can Common Sense help you figure out what to do on 31/10/2010 or you need do be in school and be able to make choice /decide on who and why him?
     
Loading...