Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dickson Maimu na tender ya National ID's

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Lunyungu, Jan 12, 2009.

  1. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #1
    Jan 12, 2009
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 135
    Hatimaye Dickson Maimu ambaye alikuwa CEO wa RITA na ambaye kwa muda wote yeye na Jack Gotham walikuwa wanajiandaa na mradi huu mkubwa amepewa tender yeye baada ya kupelekwa kwenye mradi huo toka RITA.Kumbukumbu zaonyesha kwamba Maimu na Jack ni wale wale na kwa tabia na uzoefu wa Maimu kuna kila aina ya uozo kwenye hili .Maimu ambaye alikuwa pale RITA alifanikiwa kuweka ukoo mzima katika ofisi za RITA na hata wamejazana hapo leo ameshinda kinyemela tender ikiwa inasemekana kwamba bado ni Jack Gotham behind baada ya kuondolewa kwa magazeti kulia lia lakini JK ame kubali tena tender iende kwa akina Jack kupitia Maimu ambaye sasa inaonyesha kashinda tender .Habari hizi nimezipata muda huu ila naomba mwenye nazo kwa undani na tujue who is behind the whole move on this movie.
     
  2. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #2
    Jan 12, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    matokeo ya tenda yameshatangazwa?
     
  3. M

    Masatu JF-Expert Member

    #3
    Jan 12, 2009
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Majungu ya Lunyungu tu hayo hujamstukia mpaka leo?
     
  4. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #4
    Jan 12, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kama 'unamchochea' ili amwage data zaidi, nakuunga mkono, lakini kama ndio unaendeleza malumbano, mie simo
     
  5. M

    Masatu JF-Expert Member

    #5
    Jan 12, 2009
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    ..........both
     
  6. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #6
    Jan 12, 2009
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,471
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Duu uuuuuuuuuuuuuu
    check PM
     
  7. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #7
    Jan 12, 2009
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,552
    Likes Received: 6,175
    Trophy Points: 280
    Dickson Maimu alikuwa Mkurugenzi wa moja za Idara za Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma. Nafasi
    Ya CEO wa RITA ilitangazwa magazetini, wenye sifa waliomba akiwemo huyo Maimu. Vetting kubwa ilifanyika na Maimu akashinda tatizo liko wapi?.

    Mradi wa National ID ulipoiva ikaonekana anahitajika mtu mwenye sifa na uwezo wa kusimamia. Mr. Maimu ikaonekana anafaa akaondolewa RITA, akapewa mradi.

    Tenda ya National ID ilitangazwa magazetini, makampuni yenye sifa yakaomba akiwemo huyo Gotham. Kwa vile National ID ni mradi nyeti unaogharimu mabilioni ya fedha, lazima mchakato ulikuwa makini. Sasa kama Gotham kashinda kihalali, what is a problem?.

    Kama Maimu kapewa ulaji na hana uwezo, hiyo ni issue valid au kama Gotham hana uwezo, yeye ni middle men tuu kama mradi wa Rada na Gulf Stream.

    Rada serikali iliambiwa na kelele zimepigwa sana hatimaye Radar imenunuliwa, hata kama saa hizi haifanyi kazi, biashara 'safi' ilifanyika na malipo 'halali' yameshalipwa, tatizo nini?,

    Ndege ya rais ni vivyo hivyo, kelele zimepigwa, ndege imenunuliwa, hata kama hairuki, malipo 'halali' yameshalipwa, what is the problem?.

    Ndivyo itakavyokuwa kwa mradi wa Vitambulisho vya kitaifa, vitatengenezwa na waTanzania watapata National ID. Malipo 'halali' yatalipwa, where is the problem?,
     
  8. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #8
    Jan 12, 2009
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,595
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Let discuss this thread objectively, as opposed to the way the original post!

    1. The government realized already that there was a mess in institutional setup... while RITA is the deserving organisation to implement the National ID project, ministry of home affairs claim to be the one.

    2. However ministry of home affairs ofcourse do not have experience and skills as the RITA have now, in undertaking the project... in this case they have to borrow resources from RITA... hence the CEO for RITA moved to undertake this national ID project.

    3. Soon or later the Project I believe will be handled by RITA as it deserves to be there...

    All in all I congratulate the government by understanding slowly that if RITA will not manage the National ID project... at least after completion of the setup of the system... then there was no big reason why RITA exists, I'm saying so b'se ... those who register birth should be the same who register dirth....

    Here is the the mess... National ID database will say Kasheshe is single... while RITA will have information that Kasheshe is Maried... mambo hayo.... thus why RITA and National ID should be one organisation, one database.... reporting to one ministry...

    Let me end here....
     
  9. M

    Masatu JF-Expert Member

    #9
    Jan 12, 2009
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nili tahadharisha mapema kuwa hayo ni majungu ya Lunyungu tu, slowly ukweli una surface....
     
  10. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #10
    Jan 12, 2009
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,595
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135

    Wanabodi.... Kwa faida ya wote... nomba mupitie hii tovuti ya RITA muone kazi zake na dira ya etc... Museme... National ID project ilitakiwa iwe kule kwenye madesk ya mambo ya ndani au hapo RITA? Bila kupoteza mada nani mwenye ujuzi wa kufanya hiyo kazi? RITA au Mambo ya Ndani?


    Dira na Dhima

    Dira ya RITA ni kuwa chombo chenye ufanisi katika utoaji wa huduma za usajili, ufilisi na ufanisi.

    Dhima ya RITA ni kusimamia haki kwa usimamizi wenye ufanisi wa kumbukumbu muhimu za maisha ya binadamu, ufilisi na udhamini ili kuchangia katika maendeleo ya taifa.

    Wakala wa Usajili Ufilisi na Udhamini (RITA) linakusudia katika utoaji wa habari mzuri na thabiti juu ya matukio muhimu maishani, ushirikishwaji wadhamini, utunzaji wa mali chini ya udhamini, za mtu aliyefariki, muflisi, na wachache ili kuwezesha sheria kuchukua mkondo wake.

    RITA ilizinduliwa rasmi tarehe 23 Juni 2006 na kuibadili ile iliyoitwa Idara ya Mtawala Mkuu katika Ofisi ya Mwanasheria Mkuu, Wizara ya Sheria na Mambo ya Katiba.

    ...soma zaidi

    RITA: Registration, Insolvency, Trusteeship Agency
     
  11. Mzalendo

    Mzalendo Senior Member

    #11
    Jan 13, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 180
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wanandugu nina swali moja tu kabla atujaacha njia,RITA iko chini ya wizara ya Katiba na Sheria na NIDA iko wizara ya Mambo ya Ndani,na hususan vitambulisho ni swala la taifa,swali langu ni hili,je Sheria na Katiba ni wizara ya muhungano au la?,asanteni
     
  12. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #12
    Jan 13, 2009
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,595
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ofcourse it is just another Mkorogo!!!

    Na hii imesababisha na ...kizungu one-2-one translation... wakati RITA inaanzishwa ilikuwa na idara moja ya ufilisi ilikochini ya wizara ya katiba.... macho yote yakawa yanaangalia wizara moja... na kweli kwenye huenda "insolvency" and "trusteeship" ikaangukia huko...

    Lakini siamini kwamba birth, dirth, marriages, national ID zinaangukia wizara ya Mambo ya ndani...

    Anyway kutokana na maendeleo ya technologia... yabidi basi kuwe na utawala tofauti.....
     
  13. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #13
    Jan 13, 2009
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 135
    Mnadhani nimekimbia ? I will be right back so no worries guys fanyeni spin mkimaliza namwaga .Ukisema jamaa ana sifa zote leo wakati siku zote amekuwa nyuma na Gotham wanatafuta hii tender nitasgangaa sana .Kwa nini asishinde mtu ambaye kaomba tu na ambaye hakuwa na connection tangia mwanzo ?We cannot be fooled .Niko Butiama nitarudi baadaye online
     
Loading...