Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dhuluma inayofanyika Ndanda secondary haikubaliki

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ugawafisi, Jan 18, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. u

    ugawafisi Senior Member

    #1
    Jan 18, 2012
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 127
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni takriban wiki nne sasa wanafunzi 63 wa kiislam wanaosoma shule ya secondary ya ndanda wamesimamishwa na wengine kupewa masharti magumu ili warudishwe ikiwa ni pamoja kutofanya ibada wakiwa eneo la shule, kutozungumzia jambo lolote linalohusu dini yao ilihali wenzao(wakiristo) wanafanya watakavyo ikiwa ni pamoja na kufanya mikesha ktk kanisa lililopo shuleni hapo. Rai yangu ni serikali kutoa fursa sawa ya kuabudu kwa dini zote pia kumchukulia hatua za ni dham mwalim mkuu wa ndanda secondary ambae anafanya ubaguzi na kejeli dhidi ya uislam. Boko haram Nigeria ilianza kama hivi. Tamsya(vijana wa kiislam Tanzania mashuleni na vyuoni) wametoa Tamko la mgomo na maandamano nchi nzima kulaani tukio la ndanda na kutaka wanafunzi waliosimamishwa kwa kuomba eneo la kufanyia ibada warejeshwe mara moja. Utakua mgogoro endelevu mpaka madi ya msingi yasikilizwe. Vibali vya mikusanyiko na maandamano vimeombwa nchi nzima kuanzia siku ya ijumaa iwapo madai yaliyoainishwa hayatatekelezwa mpaka siku ya alhamiisi. Waislam nchi nzima tuungane kwani Hizbullah ni lenye kushinda.
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    Jan 18, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Sasa mambo ya Hizbullah yanahusika vipi hapo?

    Nwy inabidi tufahamu kwa nini wananyimwa kufanya ibada, pengine inaingiliana na ratiba ya shule/wanatumia sehemu ambayo hawajaruhusiwa. Ila swala la kukatazwa kuongelea dini nadhani mnaongeza chumvi, sidhani kama kuna mtu anaefuatilia maongezi binafsi ya wanafunzi hata kujua wanapoongelea dini.
     
  3. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #3
    Jan 18, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,556
    Likes Received: 139
    Trophy Points: 160
    Nilipoona neno dhulma nikajua ni yale yale...anyway, I wish people could know there is limitation in almost everything and time waste could never be recovered.
    Why seeking unnecessary attention!????Anyway, we reap what we sow, nothing more or less. Leo dhulma iko shuleni, kesho tutaambiwa dhulma iko kwenye biashara na maofisini. Lakini ni nani anayetengeneza hii dhulma? Kikulacho ki nguoni mwako!!
     
  4. Mkondakaiye

    Mkondakaiye JF-Expert Member

    #4
    Jan 18, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 839
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hawa vijana hawanyimwi ruhusa ya kusali, wanachodai wanataka serikali iwanjengee msikiti hapo shuleni kwasababu wakristo wana kanisa tena kubwa, wanasahua kuwa kanisa hilo lilijengwa kabla shule hiyo haijataifishwa na serikali
     
  5. m

    maselef JF-Expert Member

    #5
    Jan 18, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 255
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi huwa nashaangaa sana hawa ndugu zangu waislam. Tatizo ni nini mmekuwa watu wa kulalamika tuuuu. Mkapa kawapa chuo bureee mmeshindwa kukiendesha. Sisi tusio na dini tuwasaidie nini
     
  6. u

    ugawafisi Senior Member

    #6
    Jan 18, 2012
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 127
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    shule ya ndanda ilikua chini ya kanisa na sasa imechukuliwa na serikali hivyo dini zote zinapaswa kupewa eneo na uhuru wa kuabudu. Hakuna vipindi vinavyoingiliana na muda wa ibada. Ndugu yangu tunazungumza uhakika. Wacha serikali ipuuze itakuja kuamua baada ya madhara kutokea. Hizbullah ni jeshi la mungu.
     
  7. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #7
    Jan 18, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,911
    Likes Received: 1,365
    Trophy Points: 280
    hakuna mtu mweusi hata mmoja mwenye guts za kujilipua...acheni kutishia hata hao boko haram hawajitoi mhanga,.dini imani sheikh kama unaamini allah wako ni muweza wa yote mwachieni yeye na haki itaonekana kama kweli mnaonewa.
     
  8. u

    ugawafisi Senior Member

    #8
    Jan 18, 2012
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 127
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    subiri ifike ijumaa na madai hayajatekelezwa halafu utasema kama tunalalamika au tunachukua haki yetu.
     
  9. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #9
    Jan 18, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,999
    Likes Received: 1,932
    Trophy Points: 280
    Hii ni ID nyingine ya Malaria Sugu! subiri aje kujiunga mkono na post zake za ovyo!
     
  10. m

    mariantonia Senior Member

    #10
    Jan 18, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 135
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wanasahau shule awali ilikuwa ya kanisa kabla Nyerere hajazipora na kuifanya ya Umma
     
  11. m

    mariantonia Senior Member

    #11
    Jan 18, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 135
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    timiza yaliyo ndani ya kitabu cha dini kwa kadri iwezekanavyo.
     
  12. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #12
    Jan 18, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ni wapuuuzi.
    Namfahamu vyema mwalimu mkuu wao aliwahi kuwa mwalimu wangu wa hesabu.
    Ni mtu mstaarabu na anaheshimu imani za watu wote.

    Yaliyo tokea Ndanda hayana tofauti na yaliyo tokea Iyunga secondary.
    Mwanafunzi aliyekuwa scout,na mkristo alichange dini akawa mwislam.
    Kiongozi wa dini yao akamwambia aachane na u-scout,...lakini kiranja mkuu ndio kiongozi wa scout.
    Kiranja mkuu akamwambia kwa uzuri tu,....kuna ubaya gani kuwa scout na kuendelea na dini yako?
    Wala usiache,kiongozi wako atakuwa na matatizo yake mwenyewe.

    Kilicho tokea ni waislam shuleni pale kukusanyika na kumuita Kiranja mkuu uwanjani na kumwambia either
    wamchape viboko au akikataa wamfyeke na makwanja waliyo nayo.

    Waliweza kumchapa,lakini hakukaa kimya alipo itisha kikao cha viongozi,...wapo walio toa siri
    kwamba na wao walisha chapwa hapo kabla.

    Najiuliza.......hivi hii ni dini ya fujo au?
    Maisha duniani ni maandalizi ya maisha ya baadae huko mbinguni.

    Najiuliza tena,....hivi mafunzo ya kiislam yanasema kwamba mbinguni kuna fujo au kuna kupigana pigana?

    Sitaki kuelezea yaliyo fuata,....ila uamuzi waliofanya ndanda ni mzuri sana.
     
  13. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #13
    Jan 18, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Tatizo wengi hawafahamu historia, wamekuta tu shule zipo na majengo yapo. Shule hii naifahamu ipo ndani ya eneo la Abatia ya Wamisionari Wabenediktini Ndanda (OSB - Order of St. Benedict). Shule hiyo ilijengwa na Watawa Wakatoliki Wabenedictini Kutoka Ujerumani na Uswis na kuendeshwa nao, na kanisa linalozungumziwa lipo ndani ya eneo la shule lilijenga sanjari na majengo ya shule. Ingawa shule hiyo ilitaifishwa na kuendeshwa na serikali, lakini bado ina mapokeo ya waazishaji.

    Ni kitu cha kawaida shule kama hizi kukuza na kuenzi waanzilishi na moto ya shule iliyokuwa nayo tangu awali. Si jambo la kuanza kulalamikiwa na waislamu kwamba nao wajengewe msikiti katika eneo la shule vinginevyo shule zote Tanzania zitahitaji kujengewa misikiti na makanisa mashuleni. Kinachoangaliwa kuyaenzi yaliyoanzisho ambayo yanatunza historia ya shule, vinginevyo ni uelewa finyu wa baadhi yetu kufikiria kama walivyozoea kusema kudhulumiwa.

    Mbunge Januari Makamba alipokuwa Marekani amesoma shule kama hizo za Wamisionari Watawa (wamonaki) Wabenediktini, napengine alishirika hata baadhi ya vipindi vya dini na wala hakuathirika na leo anaendelea na dini yake bila shida na anashukuru ilmu aliyopata huko na amewahi kueleza kwenye jukwa lake la face book kuhusu dhana hiyo, na kwamba mabarother waliomlea walimsaidia mengi sana wakati wa mwanzoni akiwa na dhiki ya kukamilisha usajiri na karo. Hali kadhalika viongozi wengi tu wamesoma shule za dini tofauti katika ujana wao na leo wengine ni wakulu wa nchi hii, wangefikiria kama wanadhulumiwa leo hii wasingekuwa kama walivyo, ila walijua kilichowapeleka pale ni ilmu si udini. Walimu wao pia walijitahidi kuwamegea ujuzi bila kinga ya dini ila tu jinsi kila mmoja alivyokuwa na ushindani wa kuipata aliifaidi na ndicho tunachotaka.
     
  14. u

    ugawafisi Senior Member

    #14
    Jan 18, 2012
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 127
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    uislam hauko hivyo. Allah ameikamilisha dini na waislam tunapaswa kuilinda na kuisimamia hata ikibidi kufa.
     
  15. CHEMPO

    CHEMPO JF-Expert Member

    #15
    Jan 18, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tunawasubiri kwa hamu.....uvivu wenu unasababisha mnadai mambo msiyoyajua..kuna shida gani kusali nnje na kupeleka nguvu nyingi kwa vijana wenu kusoma kwa bidii na kuachana na mivutano ya kidini
     
  16. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #16
    Jan 18, 2012
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,550
    Likes Received: 1,775
    Trophy Points: 280
    Mungu yupi mwenye majeshi ya fujo? Au ni yule anayeandaa mabikra 72?
     
  17. Mkondakaiye

    Mkondakaiye JF-Expert Member

    #17
    Jan 18, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 839
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hata kwa kujilipua mabomu na kuuwa watu wengine? acheni hayo
     
  18. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #18
    Jan 18, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkuu, nonaona uwezekano mkubwa wa kuwa umeandika haya kutokana na kusimiliwa tu yaliyotokea Ndanda Sekondari. Uliyoyaandika yana asilimia ndogo sana ya ukweli. Si kweli kuwa kuna mtu amezuiliwa kufanya ibada kwenye maeneo ya shule. Uliza kwa tunaolifahamu suala hili. Kwa taarifa yako, kila kundi la kidini lina chumba chake cha kuabudia shuleni. Wanachogombea waislamu ni kujengewa msikiti katika eneo la shule. Wanadai kwua kuna kanisa shuleni jambo ambalo si kweli kwa maana kanisa lipo nje ya mipaka ya shule (ingawa ni akribu na shule).
    Nikushauri kuwa muangal;ie veme mnayoyafanya kwa sababu huo moyo wenu wa kupenda vurugu, hautawaathiri nyie tu, mnalitafutia matatizo makubwa taifa hili
     
  19. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #19
    Jan 18, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kwahiyo msiposikilizwa mna mpango wa kutumia nguvu kufanya hayo madhara mnayoongelea?
     
  20. M

    Mkwe21 JF-Expert Member

    #20
    Jan 18, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,417
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Hawa Vijana Wamesahau Kilichowapeleka!! Mwisho wa Kilio ni Majuto!! Na Majuto si Mjukuu!! Kama wanataka Kuenziwa na wao waache Shule waende Madrasa Kwani wanacholilia hapo Kinapatikana Humo!!
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...