Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dhana ya udini, ukabila na ukanda wa CHADEMA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Gurti, Jun 14, 2012.

  1. G

    Gurti JF-Expert Member

    #1
    Jun 14, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 211
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bob Nyanga Makani ni mmoja wa waasisi wa CHADEMA, ni Msukuma, Mwislamu kutoka Kutoka Shinyanga na katibu mkuu wa Kwanza wa CHADEMA.

    Katibu mkuu ndiye mwenye siri zote Chama, ndiyo anakaa na mafaili yote, ni mwajiri wa wafanya kazi wa makao makuu nk.

    Nimejifunza mambo yafuatayo.
    Mosi, Kama waanzilishi wa CHADEMA wangekuwa na agenda udini wasingemchagua Bob Makani kwa sababu yeye ni Mwislamu. ( Binafsi nimejua dini yake wakati wa msiba)

    Pili kama waasisi wa CHADEMA wangekuwa wanaagenda ya Ukanda wasingemchagua Bob Makani kwa sababu hatoki kanda ya kaskazini.
    Tatu, Kama waasisi wangekuwa na agenda ya ukabila wasingemchagua Bob Makani kwa sababu si Mchaga.

    Kitendo cha kumchagua Msukuma, Muislamu, kutoka kanda ya Shinyanga katibu mkuu na baadaye kuongezewa cheo na kuwa Mkiti ina maanisha kuwa alifanya kazi vizuri na alikuwa anakubalika na wajumbe wote bila kujali dini, ukanda wala ukabila.

    Wale waliokuwa wanacheza CD ya udini, ukanda na ukabila dhidi ya CHADEMA sasa inabidi watafute CD nyingine ya kucheza dhidi CHADEMA vinginevyo hii ya Ukanda, . ukabila na udini sasa zimechuja. Haiuziki tena.

    Ni mawazo yangu tu.
     
  2. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #2
    Jun 14, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mkuu mbona hilo linajulikana toka kitambo tu, hawana CD yoyote wanatapatapa tu
     
  3. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #3
    Jun 14, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Si mara ya kwanza kwa CCM na Mafisada kucheza kwa kuruka sarakasi na Taulo kiunoni.... Wameshaumbuka.
     
  4. MANGUNGO

    MANGUNGO JF-Expert Member

    #4
    Jun 14, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,539
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Ndugu mwenye macho haambiwi ona ni magamba tu yana haha kamba mbwa aliye pigwa mawe kifupi hawana hoja,wanatumia mbinu walizotumia kuiua cuf wanafikilia watawaweza watanzania walioamua kiwakataa
     
  5. Bazazi

    Bazazi JF-Expert Member

    #5
    Jun 14, 2012
    Joined: Aug 18, 2008
    Messages: 1,918
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Hoja zote hazina mashiko. Wajibu hoja.

    Ndimi Bazazi!
     
  6. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #6
    Jun 14, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,030
    Likes Received: 3,867
    Trophy Points: 280
    Hoja dhaifu sana wangemchagua vipi wakati yeye ndio muasisi wa Chadema kajipange upya mkuu.
     
  7. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #7
    Jun 14, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mimi nilichojifunza kutokana na msiba wa Bob Nyanga Makani, mjukuu wa chifu Makwaiya ni kwamba CHADEMA huwa hawkurupuki na hoja nyepesi zinazotolewa na wapinzani ccm,matukio mawili yanatukumbusha mengi;

    kwanza
    Kumbe CHADEMA waanzilishi wake walipatikana kutoka kila kanda kuu za tanganyika yaani kanda ya ziwa ya kusini ya magharibi, na ya mashariki kama ifuatavyo;
    o Edwin Mtei (Arusha),
    o Makani (Shinyanga),
    o Marehemu Brown Ngwilupipi (Iringa),
    o Edward Barongo (Kagera),
    o Mary Kabigi (Mbeya),
    o Menrad Mtungi (Kagera),
    o Costa Shinganya (Kigoma),
    o Evalist Maembe (Morogoro) na
    o Steven Wassira (Mara).


    PILI
    Kumbe CHADEMA si chama cha wachaga kama tulivyoaminishwa na wapinzani, kwani mchaga katika kundi la waanzilishi (WAASIS) ni mzee mtei peke yake.Kumbe influence ya mzee mtei kutokana na CV yake na exposure yake iliwachanganya ccm WAKADHANI NI CHAMA CHA WACHAGA.
    Asanteni sana watoa taarifa za waasisi
    Washindwe ccm na wakauke.
     
  8. m

    mabhuimerafulu Member

    #8
    Jun 14, 2012
    Joined: May 29, 2012
    Messages: 89
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kuna kanuni moja ya kumtambua mtu ambaye ni mbaguzi. Inasema hivi: Yeyote anayekuwa wa kwanza kuzungumzia udini ama ukabila ndiye mdini na mkabila namba moja. Anaujuaje?
     
  9. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #9
    Jun 14, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hiyo ndiyo inaua kabisa hoja ya ukanda na udini...
     
  10. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #10
    Jun 14, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nilichojifunza kumbe CDM wanapokuwa na majibu wanahifadhi huku wakisubiri muda muafaka, mimi nadhani wameyatoa muda mufaka maana chama tayari kimekubalika na sasa ndiyo wanafanya kwa vitendo kukanusha ukanda udini na ukabila.Hongera kamanda Mbowe kwa kuweka hadharani orodha fupi lakini ya watu makini.Hongera Mukama wa ccm kwa kukurupuka na NITOKE VIPI YAKO ya upotoshaji
     
  11. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #11
    Jun 14, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    CHADEMA ni jitahida za WAKRISTO kutaka kuhodhi madaraka yote nchini! Wamenufaika sana na CCM sasa wameanzisha upinzani pia! CCM na CDM ni baba mmoja mama mmmoja! Ona wanavyokubaliana katika kila issue DHIDI ya Waislamu Tanzania! Kama kuna muislamu CHADEMA ni MURTAD!
     
  12. k

    kitero JF-Expert Member

    #12
    Jun 14, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 563
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna vyama vya siasa tangu kuanzishwa kwake havijawahi kumbadilisha mwenyekiti au mgombea wao wa uraisi,au akihama chama aendako ni lazima awe mwenyekiti, CDM nadhami ndiyo chama pekee kilichofanya uchaguzi na kibadilisha viongozi tulisha fikia kuwa na wenyeviti watatu,makatibu wakuu sina uhakika vizuri ila na wajua wawili, na viongozi wote hawa ni dini mbali mbali na makabila tofauti.Je CDM ingekuwa kama hivyo vyama ambavyo havibadilishi viongozi leo hii wangekuwa wanaongelea nini? ikiwa tumesha fanya yote hayo na bado yanazungumzwa yale yale kila siku? CDM muasisi wake mkuu ni mchaga/mkistona wengineo kama akina makani, kama usipo kubalika nyumbani kwako ni rahisi kukubalika kwa mwenzako ?
     
  13. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #13
    Jun 14, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Unaongelea waanzilishi wakati yeye ni mwanzilishi mmoja wapo? sijui mnajuwa mnachokiongea au mnakurupuka tu.

    Hata harakati za kudai uongozi wa wenyewe kwa nchi hii ulianzishwa na Waislaam, hata TANU ilianzishwa na Waislaam. Tatizo nini?
     
  14. H

    Hute JF-Expert Member

    #14
    Jun 14, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,499
    Likes Received: 383
    Trophy Points: 180
    kumbe Dr. Slaa, Zitto, ni wachaga, nilikuwa sijajua!
     
  15. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #15
    Jun 14, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Unaweza kuanzisha na ukashindwa kukiendeleza.hilo ni tatizo kubwa
     
  16. wagaba

    wagaba JF-Expert Member

    #16
    Jun 14, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 815
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Umesema kweli. Lakini si unajua CCM inakwea mnazi ilhali imevaa msuli!
     
  17. m

    mamajack JF-Expert Member

    #17
    Jun 14, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    wataleta sababu ingine,kama wao ndani kwa ndani wanabaguaa,utasikia flani sio mtanzani,kwa sababu tu amekizidi hoja,ili kumharibia unamtangazia kuwa sio raia.nakumbuka 2005 kuna mzee mmja alikuwa akiwania kuwa raisi na alitokea visiwani zanziba,kashfa aliyoundiwa na wenzake,hana hamu ya siasa kabisa,mzee wa watu,nilimuonea huruma,inawezekana kama angepewa hiyo nafasi ya kuchaguliwa kuwa raisi,may be mabo yasingekuwa yalivyo.lakini ufisadi na tamaa za madaraka zilimfanya ashindwe kuwatumikia wa tz.dhambi ya ubaguzi itawamaliza nyinyiemu.
     
  18. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #18
    Jun 14, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,586
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145

    umeona eeh? Ccm hoja zao dhaifu sana. Ni kama mtu aliyevaa kaptula kichwani na kuacha utupu nje halafu anamcheka alovaa kaptula kiunoni. Hahaaa, pole Ritz.
     
  19. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #19
    Jun 14, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Na ndio tatizo hilohilo alikuwa nalo Nyerere alikuwa ndio wa mwanzo kuwa Rais wa nchi hii tena kwa muda wa miaka 24 akashindwa kila nyanja akatuwacha masikini wa mwisho duniani.
     
  20. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #20
    Jun 14, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Marehemu Brown Ngwilupipi anatoka Mbeya sio Iringa, umenukuu wapi hii taarifa yako yote inaweza kuonekana ya uongo kama huzingatii kuondoa makosa madogodogo kama haya
     
Loading...