Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dhana ya Mokrie Dela 'wet affairs' na yanayoendelea nchini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by meningitis, Jul 9, 2012.

  1. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #1
    Jul 9, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    kwa mara ya kwanza nilitambua uwepo wa dhana hii baada ya kusoma riwaya mbalimbali zinazohusu mambo ya kijasusi yaliyorandana na vita baridi kati ya mataifa ya magharibi na dola ya USSR.mimi nilichukulia ni riwaya kama zilivyo riwaya nyingine mpaka hivi majuzi nilipoamua kufuatilia zaidi.
    Dhana hii ilikuwa ikitumiwa na shirika la ujasusi la KGB Chini ya kitengo maalumu ndani ya KGB.
    Inasemekana hiki kitengo maalum kilichojulikana kama kitengo V kilihusika na utekaji,utesaji na hatimaye mauaji ya kikatili dhidi ya wote walioonekana kwenda kinyume na Dola la ussr.pia KGB ilitumia kitengo hiki kuharibu miradi au majengo mbalimbali ya maadui wao.

    Inasemekana kitengo hiki kiliwatumia watu waliokosa maadili katika jamii kama vile majambazi sugu,mafirauni,wabakaji n.k ambao vinginevyo wangekua wako vifungoni au wamenyongwa.
    Haya yalitokea kati ya miaka ya 60 na 70.

    Leo hii hapa nchini kuna visa kadhaa vimewahi kutokea na kuhusishwa na mkono wa serikali au TISS.
    Nimeshindwa kujiunga na kundi linaloamini kuwa mauaji,utekaji,kuchoma moto makanisa ni kazi ya TISS ndio maana naleta hoja hii tuijadili kwa kina.

    Mifano ya matukio tata yanavyoweza kuhusishwa na dhana hii ya 'wet affairs'

    kifo cha sokoine
    kifo cha kombe
    kifo cha kolimba
    kifo cha chifupa
    kifo cha wangwe
    kifo cha mwaikusa
    kifo cha balali
    kifo cha mwenyekiti chadema USA RIVER
    kifo cha mkuu wa wilaya(sikumbiki jina la wilaya)
    ugonjwa wa mwandosya
    ugonjwa wa mwakyembe
    Kuchomwa moto makanisa
    kuteswa kwa Dr ulimboka
    vitisho kwa mnyika,slaa,lema.

    Je ni kweli Nchi yetu imerudi miaka hiyo ya sitini?kwa nini wanaoathirika ni watanzania wenyewe?je inawezekana ni mkono wa nchi jirani ?
    Maswali ni mengi,tuanze kujadili kwanza.

    Naomba kuwasilisha...
     
  2. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #2
    Jul 9, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ni dhana ya kufikirika imeijengwa kwenye malalamiko ya kisiasa kuliko kazi ya mikono ya vyombo vya dola
     
  3. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #3
    Jul 9, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,317
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Mamporojo! Kweli umekuwa porojo the obvious you turn them obrivious? Hujui KGB walioparate vipi! Principle of eliminati
     
  4. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #4
    Jul 9, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,317
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Ni ushushushu wa kizamaani waliotumia mashushushu mbumbumbu! You cant groom a div 0 tobe an intelligency ofc!
     
  5. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #5
    Jul 9, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    ni kweli kuwa huu ni ushushu wa kizamani ,je Tanzania imeamua kutumia mbinu hizi za kizamani?kuna wataalamu wa mambo ya kijasusi wanaamini unaweza kufanikiwa sana utakapotumia old school techniques katika kipindi hiki cha technology ya hali ya juu kwa sababu watu wamesahau.
     
  6. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #6
    Jul 9, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,341
    Likes Received: 2,764
    Trophy Points: 280
    kuna watu huchukua mafunzo ya tamthiliya na kuyafanyia kazi.


    KWA HISANI YA MTU WA TANZANIA
     
  7. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #7
    Jul 9, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,341
    Likes Received: 2,764
    Trophy Points: 280
    lisemwalo lipo kama halipo laja.

    KWA HISANI YA MTU WA TANZANIA
     
  8. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #8
    Jul 9, 2012
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Miaka 50 ya uhuru tuliona wajeda wakipasua vitofari kwa vichwa! Usasa unaouongelea hapa uko wapi?
     
  9. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #9
    Jul 9, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    najua wana TISS mpo humu jamvini!naomba nisikie kutoka kwenu.
     
  10. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #10
    Jul 9, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,062
    Likes Received: 5,250
    Trophy Points: 280
    Baba akiwa zuzu, lazima azae mitoto mizuzu, na akiwepo mwenye akili ujue ni bahati mbaya.
    Tumuombee Ulimboka apone haraka. Baba yetu atatumaliza wanawe kwa mateso ya Sobibo
     
  11. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #11
    Jul 9, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Dr ulimboka atapona lakini kama ilivyotokea kwa mwakyembe na mwandosya atakaa kimya!lakini kama watanzania ni lazima tujiulize je serokali yetu inatumia dhana hii?
     
Loading...