Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dhana ya mapenzi na mitandao ya kijamii.

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by kimweri Jr, Aug 23, 2012.

  1. kimweri Jr

    kimweri Jr Senior Member

    #1
    Aug 23, 2012
    Joined: Jun 9, 2012
    Messages: 131
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Wimbi la vijana wengi wakike na wakiume kujitokeza kutafuta wenza kwny mitandao ya kijamii linazidi kuongezeka kwa kac sana. Me naomba kujuzwa sababu hasa ni nn? Ni kukata tamaa, matumizi ya technologia, au wapenzi bora wapo huko au ni aina flani ya maisha watu wameamua kuishi. Kiukweli wanaJF tusaidiane katika hili japo, mimi nadhani ni ukiukwaji wa mila na desturi za kiafrika.
     
  2. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #2
    Aug 23, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,168
    Likes Received: 9,870
    Trophy Points: 280
    Hakuna ubaya wowote kutafuta mpenzi mtandaoni ali mradi ujue nini unatafuta na uwe mkweli. Hii trend ya kutafuta mapenzi mtandaoni haipo Tanzania tu bali katika nchi nyingi duniani na katika nchi nyingine kuna makampuni ambayo yanatoza fee ili kuweka vimbwanga vyako na pia wao kukusaidia kutafuta kwenye mtandao wao kutokana na vigezo unavyohitaji toka kwa mpenzi mtarajiwa.

     
  3. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #3
    Aug 23, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Hii ni opportuinity kwa vijana kutokana na kukua kwa teknolojia. Kwangu mimi naona ni kitu kizuri cuz ni njia rahisi, ya haraka na ya uhakika ya kujipatia mwenza.

    Nakumbuka zaman watu walikuwa wanatumia magazeti kutafuta wenza. Hii ilikuwa ni ngumu sana. Kukua kwa mawasiliano kumerahisisha mambo.
     
  4. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #4
    Aug 23, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    kimweri Jr kule kwetu vunjo enzi hizo mtu alikuwa anaviziwa akiwa anakwenda ama dukani au kuteka maji anawekwa begani then taarifa zinatumwa kwa wazazi kesho yake tena kwa ujumbe mzito wenye wazee na mbuzi........ndio ndoa tayari hapo kwani binti akishalala kwa mwanaume na wazazi wakajuwa hilo hawezi tena kurudi kwa wazazi wake.... Wengine huko kusini nasikia ilikuwa ngwara tu kwani hata umwage sera kivipi huwezi kuambiwa sawa au nakubali....ndipo wakatokea kina niangusage tu...sambi sako mwenyewe.....sasa unataka turudi huko??

    Kama jibu ni hapana basi tujiulize kwanini? what are the alternatives?
     
  5. kimweri Jr

    kimweri Jr Senior Member

    #5
    Aug 23, 2012
    Joined: Jun 9, 2012
    Messages: 131
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Matumizi ya technolojia, sawa!! Lakn hofu yangu ni kwamba kama watu wataendelea kuitumia technolojia ya mitandao ya kijamii kutafuta kujenga familia je, leo mtoto nae akija kuamua kufanya hivyo na pengine hata zaidi hivyo kwny hiyo technolojia mzazi huyu wa dotcom nafac yake ni ipi ktk kumfunza na kumuelimisha mwanae juu ya ma2mizi ya hiyo technolojia'? Pili, kwani ni kweli kwamba taratibu za kiafrika sasa hazfai mpaka tu2mie za kimagharibi? 10x.
     
  6. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #6
    Aug 23, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,168
    Likes Received: 9,870
    Trophy Points: 280
    lol! umenikumbusha story moja niliyoisikia hivi karibuni. Kuna kilema (wa kutambaa) mmoja alikuwa anavizia kufanya hivi kwa mrembo mmoja ambaye alikuwa ametembelea nduguze. Bahati nzuri nduguze wakastukia ile game baada ya kuona kundi la vijana likiwa limekaa bondeni tayari kufanya vitu vyao na wao walikuwa kama kwenye mlima hivi. Hivyo alipokuwa anaondoka wakamwambia asipite njia aliyojia bila kumwambia ni kwa sababu zipi naye bila hiana akakubaliana nao. Baadaye ndio wakaja kumwambia game yote ilivyopangwa. Aliwashukuru sana maana anasema angekuwa ameolewa na kilema.

     
  7. kimweri Jr

    kimweri Jr Senior Member

    #7
    Aug 23, 2012
    Joined: Jun 9, 2012
    Messages: 131
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    sasa unataka turudi huko??[/FONT][/SIZE]

    Kama jibu ni hapana basi tujiulize kwanini? what are the alternatives?
    [/QUOTE]
    mkirua kule kwe2 korogwe wazee wanatumwa kwa wazazi then wazazi wanakutana then mnakutanishwa baadae mnaungamanishwa. Mimi cna nia ya kuwarudisha huko swali langu ni kwamba kwani tumeshaondoka huko? Kwann tuliondoka kama ndio? Je, mkataa kwao siyo mtumwa? Na ni kweli taratibu za kwetu sasa hazifai? Binafsi alternative ni mila na desturi zifuatwe avae...!
     
  8. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #8
    Aug 23, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    mkirua kule kwe2 korogwe wazee wanatumwa kwa wazazi then wazazi wanakutana then mnakutanishwa baadae mnaungamanishwa. Mimi cna nia ya kuwarudisha huko swali langu ni kwamba kwani tumeshaondoka huko? Kwann tuliondoka kama ndio? Je, mkataa kwao siyo mtumwa? Na ni kweli taratibu za kwetu sasa hazifai? Binafsi alternative ni mila na desturi zifuatwe avae...![/QUOTE]

    Hili jambo linajikita katika dhana nzima ya utamaduni na kama unavyoelewa utamaduni hukua, kubadilika na hata kufa ambapo utamaduni wenye nguvu huweza kuutawala utamaduni DHAIFU.....hiki ndicho kinachotokea sasa!
     
  9. Ngongoseke

    Ngongoseke JF-Expert Member

    #9
    Aug 23, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 3,212
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ukweli kuwa hii njia sio sahihi kabisa kutafuta mwenza kwenye mitandao'ukitaka kujua ina madhara kiasi gani jaribu kutazama je wangapi wanalia kwa kutapeliwa kwenye mapenzi ya mitandaoni? Jibu utaona kuwa ni watoto wa kike sana wanaumia'japo na wao sasa ndio wameanza kucharuka kuwaliza wanaume'
    Nina rafiki yangu flani wa kike aliwahi kuniambia ana rafiki zake ambao wanatumia fcbk wana id nyingi sana na kila id ina mpenzi wake'sasa hapo tunatengeneza bomu ambalo likijalipuka madhara yake ni makubwa sana,
    Nimetumia sana social lakini sijawahi kutafuta mpenzi ndani ya social'naamini kuanzia mtaa nao ishi mji nao kaa kuna warembo wengi wenye sifa'msidanganywe na picha zao
     
  10. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #10
    Aug 23, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 716
    Trophy Points: 280
    Vipi kuhusu kumwaga "vesi" kwenye simu?Nayo ni noma au?Acheni hizo,mbona mai waifu Kaunga nilimpata humu na tunakula bata?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. Ngongoseke

    Ngongoseke JF-Expert Member

    #11
    Aug 23, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 3,212
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hapa wakware na madomo zege watatetea sana'
     
  12. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #12
    Aug 23, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,678
    Likes Received: 2,841
    Trophy Points: 280
    Mitandaoni wamejaa matapeli, siamini kama unaweza kupata mpenzi aliyetulia.
     
  13. C

    Chidy boy mbinga Member

    #13
    Aug 23, 2012
    Joined: Aug 20, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hahahahahahaha
     
  14. C

    Chidy boy mbinga Member

    #14
    Aug 23, 2012
    Joined: Aug 20, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Point.
     
  15. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #15
    Aug 23, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Kutokana na udomo zege
     
  16. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #16
    Aug 23, 2012
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Kuna ubaya gani?
     
  17. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #17
    Aug 23, 2012
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Hivi kuna mtu anapenda njia ndefu na yenye mateso?
     
  18. Ngongoseke

    Ngongoseke JF-Expert Member

    #18
    Aug 23, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 3,212
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Sawa kabisa kwa sababu unaemuuliza ndio muhusika unategemea atakuambia ana tabia mbaya?
     
  19. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #19
    Aug 23, 2012
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Kwani mtaani hakuna matapeli wanaolipa hadi mahari ili waste nafasi ya kufanya uharibifu?
     
  20. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #20
    Aug 23, 2012
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Kama na wewe umetulia, unaenda mtandaoni kufanya nini?
     
Loading...