Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dhamana kwa mdhamini

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by kande kavu, Apr 22, 2012.

  1. kande kavu

    kande kavu JF-Expert Member

    #1
    Apr 22, 2012
    Joined: Sep 17, 2011
    Messages: 235
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Waungwana naomba msaada wa mawazo kisheria.

    Nimemdhamini bwana mdogo wangu ambaye anatuhuma za kupora pesa kwa mtandao. Kabla ya kukubali dhamana mheshimiwa hakimu alinieleza maana ya mimi kuwa mdhamana na mwisho akanitaka nitoe jibu la mwisho kama niko tayari kuendelea na dhamana, nami nikakubali, dhamana ikapokelewa.

    Kinachonisumbua akili ni kauli ya Mh. Hakimu kuwa endapo mtuhumiwa atakimbia, kama ilivyo, mimi nitakamatwa. Nikikamatwa hatakubali mimi niwekewe dhamana kwa namna yoyote ile na atanifungulia shitaka la kumtorosha mtuhumiwa. Sina mpango wa kumtorosha mtuhumiwa na muda wote nahakikisha yuko within reach, lakini huyu ni binadamu!

    Je ni kweli sina haki kisheria kuwekewa dhamana. Na kama nina haki hiyo, ninawezaje kuidai dhidi ya hoja za Mh. Hakimu?

    Msaada tafadhali.
     
Loading...