Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

DHAIFU V/S DIKTETA Mnakumbuka katuni ya kipanya? mnalalamika nini mbinu za kidikteta zikitumika?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Chilisosi, Jun 30, 2012.

  1. Chilisosi

    Chilisosi JF-Expert Member

    #1
    Jun 30, 2012
    Joined: Oct 19, 2008
    Messages: 3,054
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ni juzi tu masoud kipanya alichora katuni ikionyesha wapiga kura wamepanga msururu mrefu sana kwenda kupiga kura, na katika meza ya kupigia kura kulikuwa na dhaifu against dikteta, katuni inaonyesha watu wote wameamua kumpigia kura dikteta na watu walikoment kuwa heri ya kutawaliwa na dikteta kuliko dhaifu.
    Mie nadhani mtu ukiwa mpole na mwenye huruma au tuseme mwenye kufikiria kwanza kabla hujaamua jambo watu watakuita dhaifu au mwoga.
    Lakini ukiamua kila jambo kiimla basi utaitwa dikteta. na kama kweli Dr Ulimboka alipigwa na polisi au usalama wa taifa. basi hizo ndio mbinu za kidikteta za kutuliza wanaoisumbua serikali. Idd amini yeye alikuwa anapoteza tu maaskofu, madaktari nk. na watu walisema hiyo ndio wanataka.
    SASA TUNALALAMIKA NINI?
    Pia tusikurupuke tu kulaani serikali. mkumbuke wagonjwa wana ndugu waliopoteza maisha kutokana na hii migomo . na kuna watu wanaweza kufanya ushenzi wao kwa sababu wanajua lolote likitokea basi wananchi watasema ni serikali.
    Tusubiri mwenyewe akipona atuambie nini kilitokea.
    Na kama kweli ni serikali, basi haya ndio tuliyokuwa tunayataka.
    UDIKTETA
     
  2. MSOROPOGAS

    MSOROPOGAS Member

    #2
    Jun 30, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 65
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    e bana eeh, kama nakuelewa hivi alafu kama sikuelewi!!!!, any ways ..madaktari kugoma sio vizuri, ulimboka kupigwa sio vizuri. cha msingi ni kutafuta tatizo na ufumbuzi wake.
    tukifanya uchambuzi utagundua chanzo ni pesa(hazipo).
    je ni kweli tz haina pesa ya kutekeleza mahitaji ya madaktari ambayo kimsingi gvnt inakiri ni ya msingi isipokuwa uwezo selikali haina.
    nipe jibu, ni kweli gvnt uwezo haina. nchi yenye resources nyingi like no other in east and central africa??!!!!!>>>:A S cry:
    consider ugumu, urefu,unyeti,risks za taaruma hii ya u Dr. najua waliitamani lakini sayansi ikawapiga chini. wapewe haki zao tutakuwa salama. ni mtazamo tu..
     
  3. Chilisosi

    Chilisosi JF-Expert Member

    #3
    Jun 30, 2012
    Joined: Oct 19, 2008
    Messages: 3,054
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kma ni hivyo basi nchi nzima itagoma, walimu watagoma, wanafunzi watagoma, polisi watagoma, magereza watagoma, wasafisha barabara watagoma, madereva watagoma mateja watagoma, kwa sababu kila mtu hapati anachotaka kama ulaya
     
  4. G

    Gilly Member

    #4
    Jun 30, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mkuu, mateja wakigoma itakuwa ndiyo dawa yenyewe au?
     
  5. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #5
    Jun 30, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Udikteta poa sana siunajua no guns no glory.Ukiwa dhaifu watu wanakuchukulia poa sana
     
  6. m

    mambomengi JF-Expert Member

    #6
    Jun 30, 2012
    Joined: May 16, 2009
    Messages: 826
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Pesa ipo mingi tu, majuzi wanajipanga kuagiza madaktari kwa Bilioni 200. Wameshinda kununua hata CT Scan machine moja. Hawana vipaumbele, wameshindwa kununua hata mitumba ya vitanda wodini, wamerundika wagonjwa kama jela, hasa wodi za wazazi.
    Mimi nafikiri kunatatizo la lifikra zaidi ambalo halihitaji dikiteta kulirekebisha, kwa sababu tayari katiba inamfanya raisi awe na madaraka makubwa lakini hayatumii ipasavyo.
    Labda rafiki zake watupe uelewa wake toka Tanga School, UDSM, jeshini, alikuwa mtu wa namna gani
     
  7. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #7
    Jun 30, 2012
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,215
    Likes Received: 538
    Trophy Points: 280
    ndio matatizo ya kutoelewa maudhui ya vitu, kusoma unashindwa hata na picha nayo?
     
Loading...