Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dhahabu yetu Tanzania

Discussion in 'Major Projects in Tanzania' started by Mwanaukweli, Jun 19, 2012.

  1. Mwanaukweli

    Mwanaukweli JF-Expert Member

    #1
    Jun 19, 2012
    Joined: May 18, 2007
    Messages: 4,275
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hapa kuna takwimu za uzalishaji wa dhahabu Tanzania kwa miaka 11 iliyopita.

    [TABLE="class: grid, width: 500"]
    [TR]
    [TD]Mwaka[/TD]
    [TD] Kilo[/TD]
    [TD] Ounce[/TD]
    [TD]Average price
    $/ounce[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]2001[/TD]
    [TD] 30,090[/TD]
    [TD] 962,880[/TD]
    [TD] 271.04[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]2002[/TD]
    [TD] 43,320[/TD]
    [TD] 1,386,240[/TD]
    [TD] 309.73[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]2003[/TD]
    [TD] 48,018[/TD]
    [TD] 1,536,576[/TD]
    [TD] 363.38[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]2004[/TD]
    [TD] 48,178[/TD]
    [TD] 1,541,696[/TD]
    [TD] 409.72[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]2005[/TD]
    [TD] 52,276[/TD]
    [TD] 1,672,832[/TD]
    [TD] 444.74[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]2006[/TD]
    [TD] 47,000[/TD]
    [TD] 1,504,000[/TD]
    [TD] 603.46[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]2007[/TD]
    [TD] 40,193[/TD]
    [TD] 1,286,176[/TD]
    [TD] 696.39[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]2008[/TD]
    [TD] 36,434[/TD]
    [TD] 1,165,888[/TD]
    [TD] 871.96[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]2009[/TD]
    [TD] 40,000[/TD]
    [TD] 1,280,000[/TD]
    [TD] 972.35[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]2010[/TD]
    [TD] 35,600[/TD]
    [TD] 1,139,200[/TD]
    [TD] 1224.54[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]2011[/TD]
    [TD] 40,400[/TD]
    [TD] 1,292,800[/TD]
    [TD] 1571.52[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    Bei ya dhahabu inazidi kupanda. Ilifikia kiwango cha juu $1781 tarehe 28 Februari, na hivi sasa ni around $1600.

    laiti Taifa lingefaidika kikamilifu na dhahabu hii!


    Iwapo wakati wanafanya appraisal ya kuanzisha miradi bei ya dhahabu ilikuwa chini hivyo, na bado wakafanya projection ya faida wakaona inalipa, kisha bei inapanda kiasi kikubwa hivi Makampuni hayo yanafaidi kweli.
     
  2. Mwanaukweli

    Mwanaukweli JF-Expert Member

    #2
    Jun 19, 2012
    Joined: May 18, 2007
    Messages: 4,275
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kwa kiasi kilichozalishwa mwaka jana, hata ukisema kuwa gharama ya uzalishaji kwa ounce ni $500, bado mapato ya madini ni zaidi ya $1.2 billion!

    Kama makampuni hayo yangekuwa yanalipa kodi 30% pato la TRA kutokana na hayo madini lingekuwa $360 millioni, sawa ma Shilingi billioni 576!

    Lakini katika walipa kodi wakubwa makampuni ya madini hayamo (isipokuwa Resolute tu)!!!!

     
  3. H

    Hute JF-Expert Member

    #3
    Jul 6, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,488
    Likes Received: 376
    Trophy Points: 180
    hapo nimeona tu Resolute ule mgodi wa nzega ambao ndo wanataka kuufunga (wengine wanasema wanawauzia barrick sijui), ila pale yamebaki mashimo tu gold imeisha....sijasikia barrick wanatoa kiasi gani,...kuna ndege kila wiki inatoa gold toka barrick kule kahama bunzwagi, bulyanhulu na Tulawaka...lakini kwa migodi yao yote hii ukiongeza na nyamongo, ndo kusema hawatoi kodi? sasa hawa watu wa nini?>si bora wasingekuwepo?
     
  4. Sijali

    Sijali JF-Expert Member

    #4
    Feb 20, 2013
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 1,962
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Bia! Ndiyo maana watu wakawa mazuzu!
     
  5. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #5
    Mar 15, 2013
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    kumbe mabenki yanalipa kodi kubwa na kampuni za bia kuliko hiyo migodi?

    Bora wananchi waachiwe wakachimbe na masururu
     
Loading...