Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Desktop Icons zote zimepotea na siwezi ku-right-Click kwenye desktop Windows Xp

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by jacobae, Aug 27, 2012.

  1. jacobae

    jacobae Member

    #1
    Aug 27, 2012
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kuna pc tatu zote zina windows xp, zimekumbwa na malware na wasi wasi kwani desktop icons zote hazionekani na wala siwezi kuright click kwenye desktop. Naomba msaada wa jinsi ya kurescue hii situation. Asanteni.
     
  2. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #2
    Aug 27, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,086
    Likes Received: 1,109
    Trophy Points: 280
    Umhh kuna watu bado wanatumia xp..

    Subiri wataalamu watafika kukusaidia
     
  3. jacobae

    jacobae Member

    #3
    Aug 27, 2012
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Bado wapo kaka hadi 2015, sawa naendelea kusubiria msaada huo kaka
     
  4. leh

    leh JF-Expert Member

    #4
    Aug 27, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    duh, hiyo malware au virus nooma. never heard of it before, ngoja niwasubiri wataalamu wenzangu :biggrin:niskie hoja zao
     
  5. Machozi ya Simba

    Machozi ya Simba JF-Expert Member

    #5
    Aug 27, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 1,569
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    shikilia bila kuachia hizi kex minya kwanza ctrl(usiachie) then minya alt(usiachie) then malizia delete hapo ikitokea task manager tafuta new task kisha andika explorer halafu minya enter
     
  6. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #6
    Aug 27, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 13,999
    Likes Received: 2,824
    Trophy Points: 280
  7. KML

    KML JF-Expert Member

    #7
    Aug 27, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 862
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    toa maelezo mazuri..ukishaingia kwenye task manager nenda kwenye file juu pale then new ndo uandike io explorer then enter
     
  8. Machozi ya Simba

    Machozi ya Simba JF-Expert Member

    #8
    Aug 28, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 1,569
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    whatever the case hata njia yako iko poa there are many ways to skin a cat
     
  9. jacobae

    jacobae Member

    #9
    Aug 28, 2012
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Naomba nieleweke, kwenye desktop huwezi fanya chochote kwa maana ya kuright click. Hilo swala la kuhide or view desktop icons nalifahamu lakini sio katika hii situation. Naendelea kusisisitza kuwa ni malware or virus naombeni msaada wa kuwatoa sasa.
     
  10. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #10
    Aug 28, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 13,999
    Likes Received: 2,824
    Trophy Points: 280
    Umeclick hio link au umesoma maelezo na kucoment
     
  11. jacobae

    jacobae Member

    #11
    Aug 28, 2012
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Chief... the link doesn't function, haijafunguka kabisa
     
  12. m

    malulu.makubi Member

    #12
    Sep 26, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 26
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 5
    mbona link inafunguka.
     
  13. kasambalakk

    kasambalakk Senior Member

    #13
    Sep 26, 2012
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 101
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    tumia trojan remover and auto run remover
     
  14. Fadhili Paulo

    Fadhili Paulo Verified User

    #14
    Sep 26, 2012
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 3,245
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 135
    Ilinitokea kama wiki 2 zilizopita, inaonekana uliplug flash disk yenye files za system ya zamani zaidi, pia inaweza kuwa ni trojan, namna rahisi ni kuyaweka vizuri mafile yako na ufunge windows xp sp3 upya, tatizo lako litapotea, namna nyingine itakuchukuwa muda sana.
     
  15. zeus

    zeus JF-Expert Member

    #15
    Sep 30, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 213
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna option ya kufanya System Restore (kurudisha kompyuta yako katika hali nzuri iliyokuwa nayo kabla hizo icons kupotea (reverse changes made in your computer)
    Click Start >All programs>Accessories>System Tools>System Restore

    Utaona screen inakuuliza Restore windows to an earlier point in time chagua Restore my computer to an earlier time halafu click Next, chagua "Restore point" tuseme kama siku mbili nyuma kabla desktop haijapotea then fuata maelekezo na Restart komputa yako.

    Pia unaweza kufungua System restore kwa kutumia command prompt
    Bonyeza Start > Run au Windows +R kwenye keyboard kutatokea box inayosema Run
    kwenye box Run andika neno C:\windows\system32\restore\rstrui.exe halafu bonyeza Enter.
    Fuata maelekezo kufanya System Restore

    Ila kama ni malware itabidi pia ufanye scanning kwa kutumia antivirus yako. nakushauri u-start kompyuta yako kwenye safe mode na ufanye scanning kompyuta ikiwa kwenye safe mode ambapo ni rahisi antivirus kugundua malware au virus (ku start kompyuta kwenye Safe Mode itabidi ubonye Restart Computer, then wakati kompyuta inajaribu kuwaka na kabla login screen haijaonekana uwe unabonyeza CTRL +F8 kwa pamoja mara kibao mpaka itokee screen nyeusi itakuambia choose how to restart windows, chagua Restart in Safe mode. then fanya scanning

    swali moja tu, je umefahamu ni malware gani ime-affect hizo komputa zako?
     
  16. zeus

    zeus JF-Expert Member

    #16
    Sep 30, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 213
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni rstrui.exe (na sio rs trui.exe) hakuna space,
     
  17. vena

    vena JF-Expert Member

    #17
    Sep 30, 2012
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 314
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ndo hiyo uliotumia kuandikia hii theread au? kama vip nisichangie coz sina antvirus![​IMG]
     
Loading...