Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dereva wa daladala afungwa kwa kutoza nauli kubwa...

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Dickson Ng'hily, Jun 2, 2011.

  1. Dickson Ng'hily

    Dickson Ng'hily JF-Expert Member

    #1
    Jun 2, 2011
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 420
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    MAHAKAMA ya Wilaya ya Chato mkoani Kagera imemhukumu kifungo cha mwaka mmoja dereva wa gari dogo la kusafirisha abiria maarufu kama vipanya, baada ya kushindwa kulipa faini ya shilingi 600,000 baada ya kupatikana na hatia ya kubeba abiria wengi na kuwatoza nauli kubwa zaidi ya kiwango kinachotakiwa kisheria.
    Akisoma mashikata mbele ya Hakimu wa Mahakama ya Wilaya ya Chato, Mwendesha Mashitaka wa Jeshi la Polisi, Mathias Maduhu, alidai kuwa Mei 26, mwaka huu mshitakiwa Boniphas Suka alikamatwa eneo la Kijiji cha Muungano majira ya saa sita na dakika 30 mchana akiwa na abiria 12 kwenye gari alilokuwa akiliendesha kinyume cha sheria za usafirishaji wakati gari lake likiwa na uwezo wa kubeba abiria watano.
    Akisoma mashitaka dhidi ya mshitakiwa alisema alikuwa akiwatoza nauli abiria kati ya shilingi 4,000 hadi shilingi 5,000 katika umbali wa kilometa 80 wakati nauli halali iliyopangwa na Sumatra ni shilingi 2,500 .
    Mshitakiwa alikiri kosa na kutakiwa kulipa faini ya shilingi 600,000 na aliposhindwa kulipa faini hiyo mahakama ilimhukumu kifugo cha mwaka mmoja jela

    Source: Tanzania Daima
     
  2. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #2
    Jun 2, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    tajiri wake pia ameshindwa kumnusuru mwajiriwa wake?, ahaaa nimekumbuka, inabidi askari magereza amwongezee
    miaka ya kukaa huko kama alivyokuwa anaongeza yeye kwenye nauli
     
  3. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #3
    Jun 2, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tukiwafanyia hivi wataacha ujinga.
    Mwajiri hajui gari lake kama linaingiza mihela kiasi hiki.
     
  4. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #4
    Jun 2, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,000
    Likes Received: 6,691
    Trophy Points: 280
    good wamezoea kutuhangaisha,MARA WAKATISHE RUTI MARA SIJUI NINI AAAHA WACHA AKACHAFUE NDOO!WAJE HUKU DAR BWANA
     
  5. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #5
    Jun 2, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Wallahi, haya ni masihara ya Tanzania. Mtu anagonga bajaji na kuua watu wawili na kuendesha gari pasi leseni anapigwa faini ya laki saba.

    Mwingine anajaza abiria na kuongeza nauli anapigwa faini ya laki sita!!!!!

    Tujiulize na kutafakari, je sheria zetu ni kwa maslahi ya nani??

    Huyu wa daladala na aliyejenga mashimo mawili ya vyoo kwenye shule ya msingi kwa milioni sabini nani ana kosa kubwa???
     
Loading...