Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dereva wa ‘bodaboda’ afumaniwa, achinjwa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Rutashubanyuma, Jan 22, 2012.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Jan 22, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180

    Imeandikwa na Peti Siyame, Mpanda; Tarehe: 21st January 2012 @ 14:50 Imesomwa na watu: 419; Jumla ya maoni: 0

    [​IMG]
    [TABLE="align: right"]
    [TR]
    [TD]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD][TABLE="align: right"]
    [TR]
    [TD="class: kaziBody"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: Marquee"][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]
    [TABLE="align: right"]
    [TR]
    [TD="class: kaziBody"]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: Marquee"][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    DEREVA wa pikipiki za kukodi maarufu kama 'bodaboda', Mussa Kimbei (43), ameuawa kikatili kwa kucharangwa mapanga na wananchi baada ya kufumaniwa akifanya mapenzi na mke mdogo wa mfanyakazi wake.

    Inadaiwa kuwa marehemu ambaye ni mkazi wa eneo la Kichangani mjini Mpanda alikuwa pia akimiliki shamba la tumbaku ekari nane na ekari nne za shamba la mahindi katika Kijiji cha Kambanga ambapo aliajiri walinzi na vibarua wanane.

    Kwa mujibu wa Kamanda wa Polisi wa Mkoa wa Rukwa, Isuto Mantage, mauaji hayo yalitokea
    juzi saa tano usiku shambani kwa marehemu katika kitongoji hicho cha Kambanga baada ya
    kufumaniwa akifanya mapenzi na mke wa msimamizi wa shamba lake aitwaye Christopher
    Bonge.

    Mantage alisema mbali ya kumuua kikatili kwa kumcharanga vipande vipande kichwa kwa
    mapanga, wananchi hao walichoma moto vibanda vitatu vya kukaushia tumbaku na kufyeka
    mashamba yake ya tumbaku na mahindi kisha wakateketeza pikipiki yake kwa moto.

    Wakizungumza kwa nyakati tofauti kwa masharti ya majina yao kutoandikwa gazetini, baadhi
    ya madereva wa bodaboda ambao wanadai kuwa marafiki wa karibu wa Kimbei, wanadai kwa muda mrefu Kimbei alikuwa akituhumiwa kufanya mapenzi na wake za wanakijiji hao wa Kambaga.

    “Kimbei ambaye ameacha wake wawili na watoto tisa, inadaiwa alikuwa akitumia fedha zake baada ya mauzo ya tumbaku kurubuni wake za wanakijiji hao. Huyu mke mdogo wa msimamizi wa shamba lake walikuwa na uhusiano wa kimapenzi wa muda mrefu,” alisema mmoja wa madereva hao.

    Habari zaidi zilisema Kimbei alikuwa akirudi mjini Mpanda amalizapo kukagua shamba lake, lakini kwa kutumia pikipiki alikuwa akienda kijijini Kambaga usiku na kukutana na 'wapenzi' wake hao ambao inadaiwa ni wake za watu.

    Kwa mujibu wa Kamanda Mantage usiku huo wa tukio wananchi zaidi ya 20 walikwenda
    nyumbani kwa Christopher kijijini hapo, ambapo walimweleza kuwa mkewe mdogo na Kimbei walikuwa kibandani shambani wakifanya mapenzi.

    Alisema inadaiwa taarifa hiyo ilimshitua sana na kumghadhabisha Christopher ambaye
    alikubali kufuatana na wanakijiji wenzake hadi shambani kwa Kimbei wakiwa wamebeba silaha
    za jadi yakiwamo mapanga na marungu.

    Kamanda Mantage alisema baada ya kufika shambani walimfumania Kimbei akifanya mapenzi na mke wa Christopher, akiwa uchi na walimshambulia na kukicharanga kichwa na kisha kumpiga kichwani 'mpenzi' wake kwa panga hadi akazirai.

    Alisema mke huyo mdogo wa Christopher alikimbizwa katika Hospitali ya Wilaya mjini hapa
    kwa matibabu ambapo hali yake inasemekana bado ni mbaya.

    Kwa mujibu wa Mantage muda mfupi kabla wananchi hao kuwasili shambani kwa marehemu,
    walinzi na vibarua wake walikimbia na kulitelekeza shamba hilo wakihofia usalama wao.

    Juzi jioni gazeti hili lilishuhudia msururu wa madereva wa 'bodaboda' zaidi ya 400 wakiendesha pikipiki hizo kusindikiza mwili wa marehemu kwenda makaburi ya shule ya msingi ya Nyerere mjini hapa kwa maziko.

    Kamanda Mantage alisema Polisi inalichunguza tukio hilo la mauaji na inashikilia watu
    watatu akiwamo Christopher kwa mahojiano.
     
  2. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #2
    Jan 22, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    Sikujua hiki kitu ina thamani kubwa kiasi hicho hata uhai haufui dafu..................lol
     
  3. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #3
    Jan 22, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
  4. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #4
    Jan 22, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    mke wa mtu ni sumu na wote tunjua kazi ya sumu!
     
  5. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #5
    Jan 22, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    haramu tamu
     
  6. K

    Kubingwa JF-Expert Member

    #6
    Jan 22, 2012
    Joined: Apr 23, 2010
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Cha mtu mavi jamani,wanaume tumezoea kuchukua wa watu,tukichukuliwa ni balaa!


    R.I.P Dereva wa bodaboda,Mpanda.
     
  7. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #7
    Jan 22, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    lakini kumtoa roho mwenzio si unajichumia dhambi za bwerere tu?
     
  8. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #8
    Jan 22, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    tutafute njia mbadala .......pale maji yanapomwagika kiasi hiki...................
     
  9. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #9
    Jan 22, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    ingelikuwa ni hivyo basi huyu jamaa asingetangulizwa kwenye hukumu....................angelizawadiwa vinginevyo...........
     
  10. doup

    doup JF-Expert Member

    #10
    Jan 22, 2012
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 773
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    FaizaFoxy comment,..tafadhali mtu akiiba anakatwa mkono, akifumaniwa je ....
     
  11. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #11
    Jan 22, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    On FF behalf, acharazwe 100 lashes. Hakati ile kitu coz still anatakiwa aende haja ndogo
     
  12. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #12
    Jan 22, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 180
    viwembe wote wa jf mmeona hii kitu?mmeisoma nyie wapenda nyumba ndogo? Wapenda uzinzi tena na wake za watu? Msahara wa dhambi ni mauti.
     
  13. kisukari

    kisukari JF-Expert Member

    #13
    Jan 22, 2012
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 3,307
    Likes Received: 504
    Trophy Points: 280
    hata kama ana makosa jamani,lakini ndio muue,kuua ni ukatili jamani.hao walioua hawana dhambi?bora wangemzalilisha kwa kumtembeza njiani akiwa mtupu kuliko kutoa roho ya watu,
     
  14. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #14
    Jan 22, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    very gud madame,jazakallah kheir kwa jibu Mujarabu,kama alofumaniwa ameoa,basi apgwe mawe Hadi afe
     
  15. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #15
    Jan 22, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ni mshahara mdau
     
  16. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #16
    Jan 22, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kwetu sisi ma-ustaadhi huyo jamaa na kipenzi chake walistahili kupondwa mawe hadi kufa na siyo kucharangwa mapanga.
     
  17. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #17
    Jan 22, 2012
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    Mshahara wa dhambi ni mauti!
     
  18. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #18
    Jan 22, 2012
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,531
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Suala sio thamani bali ni maudhi ya kuambukizwa UKIMWI. Mtu anayezini na mke wa mtu, ni mwuaji kwa zama hizi za UKIMWI.
     
  19. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #19
    Jan 22, 2012
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,531
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Uzinzi ni dhambi na mshahara wa dhambi ni MAUTI.
     
  20. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #20
    Jan 22, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Mke wa mtu sumu, mme wa mtu sio sumu sana...
     
Loading...