Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dereva anaposhambulia mtu asiyemjua kutetea uvunjaji wa sheria

Discussion in 'Jamii Photos' started by Candid Scope, Jan 15, 2012.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Jan 15, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    MWENYEKITI WENU NIMEVAMIWA NA KUSHAMBULIWA PORINI MADIBIRA

    Hizi si habari njema. Juzi alhamisi kunako saa kumi na mbili na nusu asubuhi nilipatwa na balaa la barabarani.
    Ilikuwaje? Niliondoka Iringa Jumatano jioni kuelekea kijijini kwetu Nyeregete. Nilifika Madibira, Mbeya jioni ya saa kumi na mbili na nusu. Kwa vile giza lilikaribia, nikaamua kulala kijijini Mahango, nyumbani kwa ndugu yangu aitwaye Salim Raphael Mjengwa.

    Alfajiri tukaondoka pamoja maana naye alitamani kufika kijijini Nyeregete kumsalimu baba yake mzazi. Tukiwa katikati ya pori eneo la Ikoga kuelekea mji wa Rujewa nikabaini gari iliyokuwa ikija nyuma yetu kwa mwendo wa kasi.

    Nikamwambia ndugu yangu Salim juu ya uwepo wa gari nyuma yetu. Akaniambia kuwa ni basi dogo la abiria. Kupitia sight mirror nikamwona dereva wa nyuma yangu akijaribu kunipita mahali pasipostahili na kwa mwendo wa kasi. Kwa vile barabara ilikuwa ni nyembamba sana , basi, akalazimika kukatisha jaribio la kunipita.

    Baada ya mwendo wa nusu kilomita hivi nikapaona mahali muafaka pa kuegesha gari yangu pembeni kumruhusu apite. Nikawasha indiketa, nikaweka gari yangu pembeni. Dereva yule akapita na kusimamisha gari yake katikati ya barabara. Akatoka kunifuata. Nami nikaanza kujiandaa kufungua mlango na mkanda wangu ili nitoke tuongee. Kabla hata sijafungua mlango, yeye akauvuta mlango wangu na kunishambilia kwa ngumi usoni. Nikainamisha uso wangu kwenye usukani. Nikasikia pia ndugu yangu Salim akitamka; " Seme unafanya nini?" Salim alimfahamu kwa jina dereva huyo, anaitwa Seme.

    Mara, dereva mwenzangu akaacha kunishambulia na kunitukana. Nikainua kichwa. Nikamwona akiondoka huku kundi la vijana waliokuwa abiria wake nao wakirudi kwenye gari lao. Walikuja kushiriki shambulizi dhidi yangu. Walikuwa na dhamira mbaya sana. Kama si uwepo wa ndugu yangu Salim ambaye wote walimtambua hadithi ingekuwa nyingine.

    Tulipofika Rujewa nikaripoti tukio hilo kituo cha Polisi Mbarali. Dereva mwenzangu naye akafika kituoni. Afande Mwamakula, ambaye ni mkuu wa kituo aliweka wazi kuwa alichofanya dereva yule ilikuwa ni jinai.

    Kwa vile nilihitajika kufika kijijini kumwona mgonjwa aliye taabani. Na kwa vile nilihitajika kurudi Iringa kupokea ugeni kutoka Ubalozi wa Sweden. Na kwa vile dereva yule alikiri kosa lake na kuniomba radhi. Na kwa vile dereva yule aliweka wazi kuwa ni msomaji wa makala zangu, basi, nikaamua kutoendelea na shauri lile. Nilimsamehe kwa kumwambia; hupaswi kufanya tendo kama lile kwa mtu yeyote yule. Ule haukuwa uungwana.
    Wenu, Maggid Mjengwa, Iringa.
     
  2. SALOK

    SALOK JF-Expert Member

    #2
    Jan 15, 2012
    Joined: Sep 20, 2011
    Messages: 1,947
    Likes Received: 301
    Trophy Points: 180
    Pole kaka, pole saaana kwa yaliyokukuta. Endelea kutoa elimu mbadala kwa tulio wajinga bado, tuko wengi tunaohitaji msamaha na kuelimishwa hasa huku vijijini.
     
  3. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #3
    Jan 15, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Inaelekea huko vijijini ni kujichukulia sheria mkononi.
     
  4. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #4
    Jan 15, 2012
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,563
    Likes Received: 2,009
    Trophy Points: 280
    pole kwa yaliyo kukuta mkuu. Mia
     
  5. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #5
    Jan 15, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,423
    Likes Received: 886
    Trophy Points: 280
    Iliwahi kutokea mwanza, kuna dereva wa daldala na utukutu wao, aliamua kupakia abiria katikati ya barabara, nyuma yake alikuwapo OCD na gari ya kiraia. Alipoaanza kuingiza abiria, yeye akampigia honi, jamaa akatoa vidole nje na kumuoneshea ishara yakuwa kama ana haraka, basi apae hewani ili alipite gari lake. OCD kuona vile akapaki gar pembeni na kutoka nje ya gari lake full manyota, jamaa alichukuliwa mpaka central, kutoka huko sijui ilikuwaje
     
  6. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #6
    Jan 15, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    pole hawa watu hata katiba hawaijui,
    wamenyimwa elimu hata hiyo leseni ni mjomba wake yupo dar ndo alimletea,tusubiri aende nit li kuibadilisha labda atatoka na uelewa.
     
  7. S

    Sting007 JF-Expert Member

    #7
    Jan 15, 2012
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 272
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Pole sana ndugu, huyo si dereva ni mzoefu wa kuendesha magari sisi tunawaita NYOKA, dereva ni yule anayesoma mazingira na kuyatambua yanayomzunguka wakati anaendesha gari, kwa huyu aliyekupiga hawa ndio wale wanaosababisha ajali zinazogharimu maisha ya watu, wapo wengi sana hasa maeneo ya vijijini.
     
  8. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #8
    Jan 15, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,016
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Hakustahili msamaha.Ungeacha tu sheria ichukue mkondo wake ili iwe fundisho kwake.
     
  9. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #9
    Jan 15, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,765
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    wanatakiwa wapitiea nit wakapewe elimu kwanza,si kujifunzia gari gereji
     
  10. ATUGLORY

    ATUGLORY Senior Member

    #10
    Jan 16, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    We mwenyekiti wa nani????????????!!!!!!!!!????????????
     
  11. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #11
    Jan 16, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    mWENYEKITI WA MTANDAO WAKE, akiwa kama mmiliki wa Mjengwa blog wadau wake ni members yeye akiwa ndiye mwenye kigoda.
     
  12. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #12
    Jan 16, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Gari zingine si za kupiga nazo picha.........bora uazime

    [​IMG]
     
  13. Chris_Mambo

    Chris_Mambo JF-Expert Member

    #13
    Jan 16, 2012
    Joined: Aug 11, 2010
    Messages: 597
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mi nisingekubali! Ile ngumi a a, lazima ningerudisha. Tena kama vipi mbili. Baada ya hapo ndipo msamaa ungefuata!:hatari::hatari::hatari:
     
  14. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #14
    Jan 16, 2012
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Marehemu Dr. Remmy alikuwa na kigari amekiandika "BABA YAKO ANAYO?"

    Tofauti yako wewe na yeye ni kuwa, Mwenzako alinunua Sweden ukweni kwenye Model ya SUZUKI iliyotengenezwa kwa ajili ya matumizi ndani ya EUROPEAN UNION na ilikuwa MPYA. Wewe unanunua used kutoka FUKUSHIMA na unaanza kujiona bora.

    Mjengwa, pole sana kwa hili tukio. Ulifanya makosa kumuachia hivihivi. Alitakiwa walau alipe faini fulani kwa ajili ya watoto yatima.
     
  15. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #15
    Jan 16, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Samahani........ni mtizamo wangu tuu na silazimishi wengine waufuate.....ila nashukuru umesema amenunua wapi na amenunua vipi.....mimi langu sikununua FUKUSHIMA bali CROYDON area London.......ni hili hapa

    [​IMG]
     
  16. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #16
    Jan 16, 2012
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    CAMARADERIE,

    Hivi unajua kuwa Warren Buffet hadi leo anaishi kwenye nyumba yake aliyonunua miaka ya 60's?

    Hivi unajua gari gani anatumia Boss wa Toyota kwenda kazini? Kama ulikuwa hujui, jamaa anaenda kwa MGUU.

    Mfuatilie mama mmoja Mgeruman aitwaye Izabella Bosch ambaye ni CEO na owner wa BOSCH uone maisha yake yalivyo SIMPLE.

    Michael Jordan, moja ya magari yake aliyokuwa akionekana nayo Chicago ilikuwa SUZUKI.

    Kuna watu duniani hawapendi kujionyesha utajiri wao. Ila masikini wakipata, akina MARIO BALOTELLI.
     
  17. fabinyo

    fabinyo JF-Expert Member

    #17
    Jan 16, 2012
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 2,075
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    kumbe ni mwana jf?
     
  18. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #18
    Jan 16, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Ndugu yangu,

    Utajiri huja kwa namna nne
    1. Ubahili(kama wa huyo Buffet na hao wengine)
    2. Bidii(kama yangu)
    3. Bahati
    4. Dhulma
    Sera yangu ninapopata faida ni kununua kile nikipendacho kama hiyo Q7....na kusaidia wasio na bahati na kipato
     
  19. Ndi.Wa.Nkaka

    Ndi.Wa.Nkaka Member

    #19
    Jan 16, 2012
    Joined: Oct 24, 2011
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CAMARADERIE:

    Hiyo GX100 (Nyeusi) unayoendesha ina tofauti gani na SUZUKI Escudo?
     
  20. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #20
    Jan 16, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Ndio kitu gani tena hicho?
     
Loading...