Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dereva aliyesababisha ajali ya Wangwe aachiliwa huru; kesi haikufunguliwa mahakama sahihi!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Mar 6, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Mar 6, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading, width: 100%"]Appeal Court quashes sentence against Mallya
    [/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"] Monday, 05 March 2012 22:55
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD] digg

    By The Citizen Correspondent
    Dodoma. The Court of Appeal in Dodoma yesterday set free the 27-year-old Deus Mallya who was earlier convicted of driving a car without a valid licence and driving recklessly, causing an accident that killed the then Member of Parliament for Tarime on the ticket of Chadema, Mr Chacha Wangwe.

    Court of Appeal Judges Harold Nsekela, Natalia Kimaro and Bernard Luanda quashed an earlier judgment passed by the Dodoma Resident Magistrate’s Court.
    The deputy Registrar of the Court of Appeal for the Central Zone, Mr Maxmillian Malewo, said one of the reasons for quashing the judgement was that the case was supposed to have been filed at Kongwa District Court and not at Dodoma Resident Magistrate’s Court.

    He said since the case involved a traffic accident and not murder it was supposed to be filed at a District Court and not at a Resident Magistrate Court. Mr Malewo said the contradiction would serve as an example in future cases where people are wrongly sentenced to serve jail terms.

    Malya was convicted on March 18, 2008, of driving a car without a valid licence and driving recklessly. He was sentenced to three years in jail by the then Dodoma District resident magistrate Thomas Simba.

    Following the judgement, Mallya appealed to the Court of Appeal. The accident that killed Mr Wangwe occurred on July 28, 2008, at Panda Mbili in Kongwa District in Dodoma Region.


    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #2
    Mar 6, 2012
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mmmhhhhh!

    Sheria.

    Ina uzuri wake.

    Na ubaya wake.

    Watu nao je?
     
  3. The Dude

    The Dude JF-Expert Member

    #3
    Mar 6, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 981
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kwani wakati ana appeal alipewa bail pending appeal?
    Mana kama ni la,mbona ameshaserve hiyo miaka yake si wamesema tangu 2008 ama sjaelewa fresh?
    Hiyo judgement ni useful kwa precedent tu lakn kimsingi kashaserve muda mrefu ndani
     
  4. Nicas Mtei

    Nicas Mtei JF-Expert Member

    #4
    Mar 6, 2012
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 11,542
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Pamoja na kuwa keshaserve ndan muda ila ni furaha sasa kuwa huru zaidi.. Nadhan kuna mambo ya kisheria yalikuwa hayajakamilika. Now its over.
     
  5. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #5
    Mar 6, 2012
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Kazi aliyotumwa ameifanya na atakuwa huru, justice not served.
     
  6. s

    site Member

    #6
    Mar 6, 2012
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unauhakika na uyasemayo?
     
  7. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #7
    Mar 6, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kama kuna identical behavior hapa bongo basi ni SHERIA na METHALI.

    METHALI za Kiswahili:
    1. Chelewa chelewa utamkuta mwana si wako (haraka haraka haina baraka)
    2. Ngoja ngoja inaumiza matumbo (kawia ufike)
    Ndio zetu hizo, inatumika inayovutia upande wetu mara tuwambapo.

    SHERIA za Tanzania:
    1. Deus Mallya kaendesha gari kizembe, kasababisha kifo cha mtu mmoja; Jela miaka mi3
    2. Andrew Chenge kaendesha gari kizembe kasababisha vifo vya watu wawili; Faini laki 7
    3. Deus Mallya kaendesha gari bila leseni (sio leseni inayoendesha gari kwa ustadi); kavunja sheria na adhabu kali ikachukuliwa
    4. Andrew Chenge kaendesha gari bila BIMA (bima ndio ingewafidia ndugu wa marehemu); alivunja sheria, lkn adhabu ndio ile

    Hapa utaona kuwa mshtakiwa wa kesi ya pili ana makosa mengine zaidi;
    1. Akiwa kama mwanasheria, anafahamu fika kuwa kughushi ni kosa: Alighushi bima na kuibandika kwenye gari lake
    2. Akiwa kama mwanasheria anajua wazi kuwa kuidanganya mahakama ni kosa; yet still alipanua mdomo kusisistiza kuwa bima ile ni ya ukweli

    Hapa ndio nawashangaa ndugu zangu mnaopinga maandamano na kutushauri tufuate taratibu; kwa sheria hizi zenye double standards au kwa zile za Mungu?
     
  8. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #8
    Mar 6, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Kisheria Malya hajawahi kufungwa!
     
  9. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #9
    Mar 6, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,648
    Likes Received: 997
    Trophy Points: 280
    Duh Wewe mkariii !!
     
  10. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #10
    Mar 6, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,756
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    Kwa hiyo hukumu imebatilishwa kwa sababu sio murder na filing yake ilifanyika kwenye mahakama sio sahihi? Hivi tofauti ya traffic case na murder au manslaughter baada ya dereva kugonga na kuua ni ipi?
     
  11. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #11
    Mar 6, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Thank you for this useful post
     
  12. zubedayo_mchuzi

    zubedayo_mchuzi JF-Expert Member

    #12
    Mar 6, 2012
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 4,932
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    tamthilia ya Malya kwanza huyu jamaa Kaishi hotel mpaka siku ya kutoka,Na watumishi waliokuwa wana mhudumia hapo hotelini ni jiran...gerezan kakaa muda mchache.
     
  13. ThinkPad

    ThinkPad JF-Expert Member

    #13
    Mar 6, 2012
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 1,849
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Maskini Chacha rasta. so sad
     
  14. 1800

    1800 JF-Expert Member

    #14
    Mar 6, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,217
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Useful post mkuu,thanks a lot
     
  15. KirilOriginal

    KirilOriginal JF-Expert Member

    #15
    Mar 6, 2012
    Joined: Feb 13, 2012
    Messages: 1,637
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Hii Tanganyika viongozi na sheria laana tupu, yaani sijui tuombe dua ipi iwamalize wafe wote, Chacha mtetezi kamanda wao walimwua kwa wanachojua wao, sasa leo hii wanaleta stori gani ya kishetani, na kosa Mallya si amelifanya? Sasa tunatafuta nini hapo
     
  16. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #16
    Mar 6, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,057
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Thank you for useful post
    Kile kitufe cha thanx sikioni ningekuwekea thanx kibao
     
  17. K

    Kimweli JF-Expert Member

    #17
    Mar 6, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 793
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Tukiwa na watu kumi tu Tanzania kama wewe na mkapewa vitengo daima tutasogea. Umetulia na imetulia
     
  18. NGUVUMOJA

    NGUVUMOJA JF-Expert Member

    #18
    Mar 6, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,355
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Tusishangae sana kwa kuwa sheri zetu nyingi ni za kurithi toka kwa wakoloni!
     
  19. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #19
    Mar 6, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Bado Tuntemeke! Kitampata kilichompata Wangwe!
     
  20. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #20
    Mar 6, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    "Malya was convicted on March 18, 2008, of driving a car without a valid licence and driving recklessly. He was sentenced to three years in jail by the then Dodoma District resident magistrate Thomas Simba.

    Following the judgement, Mallya appealed to the Court of Appeal. The accident that killed Mr Wangwe
    occurred on July 28, 2008, at Panda Mbili in Kongwa District in Dodoma Region"

    Hapo kwenye RED ndio huwa nakubaliana na mtazamo wa Rais Mkapa juu ya uvivu wa waandishi wa habari Tanzania.
     
Loading...