Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Deo Filikunjombe: Serikali ni sawa na saa mbovu iliyosimama

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by dosama, Jun 20, 2012.

  1. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #1
    Jun 20, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Ni mchango wake bungeni
     
  2. Nyenyere

    Nyenyere JF-Expert Member

    #2
    Jun 20, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,522
    Likes Received: 649
    Trophy Points: 280
    Leo bungeni umetoa ujumbe unaogusa kweli kweli. Ujumbe wangu kwako ni huu:



    It is easy to stand with the crowd, it takes courage to stand alone.
    --ruth ridgway
     
  3. S.Liondo

    S.Liondo JF-Expert Member

    #3
    Jun 20, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 1,384
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    Wakuu, nimeshangazwa na alichokisema Mh. Deo Filikunjombe, mbunge wa Ludewa, kwamba Tanzania ni nchi ya tatu kwa kuwa ombaomba Duniani.

    Na ametia mkazo kwamba tunaomba bila sababu za msingi, moja ya saba kuu ni kwamba serikali ya Magamba haina nidhamu katika tutumia fedha tulizonazo, hali ambayo amesema hatutaendelea hata kama mapato yataongezeka mpaka wapi.

    Kwa hali hii, maoni yangu ni kwamba hii serikali imepoteza uhalali wa kuongoza.
     
  4. G

    Godwin Mneng'ene Verified User

    #4
    Jun 20, 2012
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 217
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nimemkubali huyu jamaa ndio maana hajaiunga mkono bajeti ingawaje amenisikitisha kwa kutoikataa
     
  5. M

    Mnyalu-DSM Member

    #5
    Jun 20, 2012
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 90
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mh.Deo Filikunjombe baada ya kuchangia mjadala wa bajeti hajaonyesha kuunga mkono hoja na badala yake "indirect "kupinga bajeti ameituhumu serikali kwa kutoweza kutimiza ahadi zake kwa wananchi.

    Kasisitiza kuandaa bajeti inayotekelezeka kwasababu bajeti zilizopita zinaisuta serikali leo kwa kutotekelezwa. Mikopo haionyeshi impact kwa lolote hapa Tanzania na Raisi Kikwete amekuwa akienda nje kuomba misaada na hali serikali si makini katika kusimamia matumizi ya fedha.

    Inatakiwa ifike kupindi Kikwete aambiwe sasa baki ndani ya nchi tutumie hiki kidogo tulichonacho.Haya ni maneno ya Deo Fnjombe.
     
  6. mhalisi

    mhalisi JF-Expert Member

    #6
    Jun 20, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    amezitaja nchi zinazoongoza kwa kukopa ni Afghanistani, Irak na Tanzania
     
  7. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #7
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Naunga Mkono Hoja Mkuu!Deo hana nidhamu ya uoga kama magamba wengi na wakisikia Mwenyekiti wao yuko dodoma wanachanganyikiwa kabisa.Bravo Deo.
     
  8. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #8
    Jun 20, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Namkubali sana Huyu fili ni kiongozi vfm anayediriki kuacha unafiki .songambele fili
     
  9. W

    William wa Ukweli Member

    #9
    Jun 20, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 59
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CCM ni baba yangu na CCM ni mama yangu, na Tanzania ni nchi yetu sote. Tudumishe demokrasia na mshikamano kulinda uhuru wa nchi yetu. Well done Filiku...(Njombe?)!!
     
  10. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #10
    Jun 20, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    Keep it up deo....
     
  11. Makene

    Makene JF-Expert Member

    #11
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,476
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    mimi kwa maoni yangu hata asipovaa gwanda tutamchagua huko huko ccm.
    Vazi si akili na muono wa ndani.
    Jambo la msingi alilofanya ni kukosa uzalendo na kushabikia chama.
     
  12. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #12
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,585
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Mkuu rekebisha heading isomeke tatu na siyo taru, nafikiri ndo ulichomaanisha.

    Back to topic:

    Anamuunga mkono mnyika kwamba mkulu ni dhaifu. Kama si dhaifu asingeweza kwenda kutembeza bakuli la kuomba wenzie wanakula.
     
  13. z

    zamlock JF-Expert Member

    #13
    Jun 20, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    siaje kwa wapambanaji? Uchaguzi uitishwe achukue kiti chake kwa tiketi ya chadema
     
  14. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #14
    Jun 20, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,892
    Likes Received: 1,331
    Trophy Points: 280
    deo atavaa gwanda 2014,anakusanya siri za kutosha
     
  15. Makene

    Makene JF-Expert Member

    #15
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,476
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    mimi kwa maoni yangu hata asipovaa gwanda tutamchagua huko huko ccm.
    Vazi si akili na muono wa ndani.
    Jambo la msingi alilofanya ni kukosa uzalendo na kushabikia chama.
     
  16. sir.JAPHET

    sir.JAPHET JF-Expert Member

    #16
    Jun 20, 2012
    Joined: May 18, 2012
    Messages: 700
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mbunge wa Ludewa, Deo Haule Filikunjombe awe mfano wa kuigwa na wabunge wa CCM, kwa kutokuunga mkono hoja ya bajeti na ameonyesha kuthubutu na kukomaa kisiasa.. Kwa kuionya serikali kwamba imezidi kutumia hela nyingi na kukosa nidhamu ya fedha na kufuja rasilimali tulizo nazo..

    Na amesema kuwa deni la taifa limeongezeka kutoka tirilion 5, 14 mpaka 22tsh..na kuwa ukali na ugum wa maisha umeongezeka kwa watanzania nchini kote na kuwa hii bajeti imeondoa matumaini ya watanzania kuiamini serikali kwa sehem kubwa.. Na kuwa mipango na fedha huwa zinatolewa na hazifikishi maeneo husika kwa muda muafaka na kama zitafika ..fedha hizo zitafika chache.. Ambapo ametoa mfano jimboni kwake ludewa kuwa kuna fedha nyingi za miradi na shughuli za maendeleo..

    Ziliahidiwa kupelekwa na serikali pale bungeni mwaka jana lakini hazijafika mpaka leo.. Na zilizofika ni chache.. Hivyo ameionya serikali na kuwakanya baadhi ya watumishi wasio na nidham ya fedha..

    Source: bunge live on tbc1

    My take
    :
    Namuunga mkono na anapaswa kuwa mfano wa kuigwa kwa kusema ukweli kuwa serikali na viongozi kwa ujumla waongo..kwa kuwa utekelezaji wa ahadi mipango ya maendeleo ni DUNI..!
     
  17. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #17
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,620
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    It seems so, but not fully convinced yet. We should closely monitor him. Remember the Mwakyembes, Selelis, Kilangos etc?

    Please don't be swayed quickly by magambas
     
  18. Mtumishi Wetu

    Mtumishi Wetu JF-Expert Member

    #18
    Jun 20, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 4,372
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Kisa cha kumwambia avae gwanda avue ganda Mkuu, ni kwa sababu hiyo serikali na chama cha maghamba vimefeli vibaya kuwahudumia wananchi wa Tanzania!!! Watanganyika sasa wanahitaji chama mbadala cha kutawala nchi ambacho ni CHADEMA, HIVYO Mhe Deo Filikunjombe ahamie CDM mapema kabla geiti halijafungwa!!!!!

     
  19. T

    Tenths Member

    #19
    Jun 20, 2012
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 80
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 15
    Japo sijamsikia, ila naamin atakuwa amewakuna wengi
     
  20. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #20
    Jun 20, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Deo has my backing already
     
Loading...