Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Demokrasia = Dictatorship of the majority? we naibu speaker vipi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by sijuikitu, Feb 11, 2011.

  1. sijuikitu

    sijuikitu JF-Expert Member

    #1
    Feb 11, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 286
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naibu Speaker alionekana kwenye TBC katika maongezi akiwa na Mbowe....akasema kuwa demokrasia ni DICTATORSHIP OF THE MAJORITY.

    Kwa kweli demokrasia ya "dictatorship of the majority" au "tyranny of the majority" ni demokrasia ya wanyama na watu wasio wastaarab.....watu wenye akili zao, wastaarab na wenye hekima wanafahamu kuwa sio kila saa wengi wanakuwa sahihi.

    Na pia, watu wastaarab huwa pia wanaangalia na kuvalue maoni ya wachache. Taifa haliundwi na watu wengi tu, linaundwa na majority + minority. Na wote wana haki ya kisikilizwa na every now and then maoni yako kutiliwa maanani.


    Naibu Speaker nitafute nikufundishe vitu vichache kuhusu demokrasia.
     
  2. d

    dotto JF-Expert Member

    #2
    Feb 11, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Tutafika tumechoka saaaana!!
     
  3. makandokando

    makandokando JF-Expert Member

    #3
    Feb 11, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 300
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ndio kwanza february...huu mwaka huu, sijui.
     
  4. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #4
    Feb 11, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    hii ni phrase inayosisika na kutumika mara nyingi. Na inasema ukweli. Ukiingiza ustaarabu ni kuingiza value ambayo inatofautiana kwa kila mtu. Ustaarabu kwangu ni tofauti na kwako. Kwa hiyo system ya demokrasia haina ustaarabu ndani yake, bali ni a simple mathematical formular...the majority dictate. Kama hupendi inabidi uje na system nyingine, au ufundishe watu wajue umuhimu wa kuli-dilute bunge.
     
Loading...