Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Democracy defaulted

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mzee Mwanakijiji, Nov 6, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Nov 6, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,472
    Trophy Points: 280
    Her hands bound and stretched
    Between heaven and earth
    Her life almost snatched
    As her skin torn, in gory
    She screams and cry
    In anguish she sustain excruciating pain
    Her tormentor mercilessly punish her
    Her skin plucked out
    The pointed whips on her back
    She faints!


    As people watch and take sides
    Others praises the oppressor
    While others lament for the oppressed
    But no one is left without a side
    Cheerfully others dance and sing
    Claiming victory against her
    She falls on the ground, no one helps her!
    Ravaged, broken and abandoned
    She refuse mercy, she refuse pardon


    For my People I will endure this
    She says,
    I will not be broken for I am strong
    I will not bow when their sword split my being
    The blood will flow as a witness
    Of Injustice against the will of my people
    As my body weakens, my heart remain strong
    My intellect sharp, my resilience untamed


    I survived the Nazis, I survived the Russians
    I survived the Mugabes, as well as the Ukrainians
    I am still standing, broken but not defeated
    Hurt but not silenced!


    I am hope defaulted
    I am dream unfullfilled
    I am change tasted
    I am faith gained
    I am love desired
    I am the enemy to your regime
    I am the worst to your team
    I am the best of the best

    You know me
    You will remember me
    Your children will sing my praises
    And your childrenÂ’s children will restore my honor


    MY NAME IS DEMOCRACY
    UNBOWED, UNSHAKEN, UNDEFEATED!

    By. M. M. Mwanakijiji (The Voice of the Village)
     
  2. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #2
    Nov 6, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160

    View attachment 16388
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Nov 7, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,472
    Trophy Points: 280
    sijaelewa hii picha
     
  4. msafiri.razaro

    msafiri.razaro JF-Expert Member

    #4
    Nov 7, 2010
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 565
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Jibu ni Katiba mpya na Tume ya uchaguzi huru, bila hivyo CCM itakuwa madalakani maisha yetu yote. Rais Dr. Slaa na wanaharakati wote tudai katiba mpya yenye kupunguza madalaka ya Rais.
     
  5. T

    Tofty JF-Expert Member

    #5
    Nov 7, 2010
    Joined: Nov 6, 2008
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kwa uelewa wangu labda ni mtoto akisema "Peopleeees............................"
     
  6. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #6
    Nov 7, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    People's power!!
     
  7. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #7
    Nov 7, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Democracy has long been a visitors rug. However how much she claims innocent, trustworthy, open hearted; as long as she is still fragile, she is always a sucker who needs to be a sucker punch to take her tormentors by surprise
     
  8. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #8
    Nov 7, 2010
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,530
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    Umenena maneno mazito MMJ, nami katika kuyatafakari haya maneno nimejikuta nikiingiwa na hofu zaidi badala ya tumaini. Maana katika kufikiri hawa washangiliaji wa pande zote mbili yaani democrasia na mkandamizaji wamekuwepo pamoja milele zote. Mfano nionyeshe taifa lolote chini ya mbingu lililofanikiwa kuondoa ubaguzi ama matumizi ya nguvu dhidi ya haki kwa asilimia mia. Jibu ni hakuna! Imenibidi pia kukumbuka maneno ya wenye haki katika kitabu cha Malaki walipokaa kwa pamoja na kumlalamikia Mungu kwamba wasio haki nao wamjaribuo Mungu ndio hufanikiwa. Jawabu lililotoka kwa Mungu juu yao ni kwamba wasubiri maana zinakuja siku ambapo kwa hakika watapambanua kati ya waovu na wenye haki, kwani wakati huo wenye haki watakuwa wakiyakanyaga mavumbi ya waovu sababu watakuwa wameangamizwa. Sasa mimi sina shaka na ahadi hii, bali hofu yangu ni hata lini hawa waovu wataachwa wakinawiri kwa dhulma ya wenye haki wengi? Hili linanihuzunisha zaidi kufikiri kwamba Muumba wetu ameyaridhia haya yote mawili hata hapo itikapokuwa mwenyekuitawala dunia sii tena binadamu bali Mungu mwenyewe. Historia mbaya inayobaki nyuma ya hao watawala dhalimu haitoshi kuwa hukumu stahiki kwao kwani mali walizojipatia kwa dhulma hubaki zikiwanufaisha vizazi vyao baada yao. Pia ukwasi huo wakidhalimu ni mbegu tosha iliyobaki kuendeleza uharamia dhidi ya haki. EEH MAMA DEMOCRASIA NI LINI UTAWEKWA HURU BILA KUWA NA MPINZANI? NAAM INAWEZEKANA NAMI NATUMAINI ITAKUWA HIVYO KATIKA SIKU SIKU MOJAWAPO YA UHAI WA KIZAi.ZI CHA ADAMU!!!
     
  9. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #9
    Nov 7, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,486
    Likes Received: 767
    Trophy Points: 280
    asante sana msafiri. I couldn't say better

    logic will always prevail
     
Loading...